ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกกระดิก กระดิกเพื่อ ?  (อ่าน 8229 ครั้ง)

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
Re: กระจกกระดิก กระดิกเพื่อ ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 19:11:05 »
คือ ของรถผมเองนี่ล่ะคับ Z4 e89 บานกระจกตรงประตูเป็นแบบไร้กรอบ

เวลาเราเปิดประตู กระจกจะเลื่อนลงเองนิดนึง ดัง "ซึ้บ" แล้วกระจกก็ค้างไว้แบบนั้น
พอเราปิดประตู "ปั้ง" กระจกมันก็เลื่อนขึ้นปิด "ซึ้บ"

BMW เป็นทุกรุ่นรึป่าวคับ แล้วเบ็นซ์ล่ะคับ ? ขอถามเลยไปถึงแลมโบ กับเฟอร์ กระดิกเหมือนกันมั๊ยคับ

จิงๆแล้วประโยชน์คือ เพื่ออะไรคับ ?

โดยส่วนตัว ผมแค่รู้สึกได้ถึงความพรีเมี่ยม และเดาเอาว่า น่าจะเป็นการลดแรงกระแทก

ขอบคุนทุกท่านที่เข้ามาตอบนะคับ  :D

ผมเพิ่งรับรถ e89 มาเมื่ออาทิตย์ก่อนเหมือนกันครับเคยพยายามจะเอาชนะมันโดยการเปิดเร็วๆ แต่พอเปิดแล้วกระจกมันลงก่อนตลอดเลย 555 ผมสอบถามอีกนิดหนึงได้ไหมครับว่า รถพี่นี่ได้ไฟหน้าเป็นโปรเจคเตอร์หรือ LED อะครับ

เป็นตัว LCI แล้วคับ ตัวล่าสุด ... ผมซื้อ package Pure traction รถสีส้ม ภายในสีดำตัดกับสีส้ม ไฟหน้ามีคิ้วอะคับ เป็นเส้น LED

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาตอบนะคับ ได้ความรู้ใหม่เพียบเลย

ถ้างั้นผมคงฟังผิด คิดว่ามัน LED ทั้งโคมจริงๆ ได้แค่นี้นี่เอง TT