ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำสีล้อแม็กครับ  (อ่าน 14974 ครั้ง)

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
อยากทำสีล้อแม็กครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 21:14:00 »
พอดีอยากทำสี ล้อแม็กใหม่ครับ อยากทำสีตามที่แนบมาในรูปครับ อยากขอคำแนะนำ สำหรับร้านที่ทำสีเนียน ๆ ด้วยครับ

แล้วถ้าทำแล้วจะมีข้อเสียอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
Re: อยากทำสีล้อแม็กครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 23:21:19 »
แนะนำ www.automagwheel.com  ครับ

จากประสพการณ์ที่เคยทำมาหลายที่ ที่นี่งานเนียนสุดครับ

แต่ราคาจะสูงหน่อย ตามคุณภาพครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 07:55:23 »
พรหมนิมิตร วงเวียน 22 ครับ แต่ล้อรุ่นนี้ถ้าจำไม่ผิด สีเงินออกด้านๆ ลองเข้าไปคุยดูครับ

ร้านนี้ทำเร็ว แต่บอกร้านเขาหน่อยก็ดีว่าไม่รีบ ของานเนียนๆ ก็จะดีครับ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 08:10:59 »
หลายๆร้าน งานทำออกมาไม่เนียนครับ

สีที่พ่นมาจากโรงงาน มันจะทนต่อสภาวะแวดล้อมได้ดีกว่า ทนกว่า เงานานกว่างานซ่อมซึ่งใช้สีและกระบวนการพ่นที่ต่ำกว่า

หากอยากทำสีให้ล้อดีๆ  แนะนำอู่สีพ่นรถยนต์ที่มีฝีมือดีๆเลยครับ ใช้สียี่ห้อดีๆ เคลียร์เยี่ยมๆ อย่างนั้นก็ค่อยน่าเอาไปทำครับ

ออฟไลน์ Funkymaster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 08:44:25 »
จากในรูปเป็นการพ่นทับด้วยสี silver ก่อนแล้วก็นำไป ปาดหน้าผิวและ พ่น  clear ทับครับ   ร้านทั่วไปน่าจะหายากครับที่ทำแบบนี้ได้ 

ออฟไลน์ Aos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 10:02:23 »
ตอนนี้มีสีพ่นแล้วลอกได้ อยากได้สีอะรัยก็พ่นทับไปเรย เบื่อก็ลอกออก

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 10:27:13 »
ถ้าแถวบางนา ก็หมู่บ้านหลังเซียงกงบางพลี
ถูก เร็ว เนียน ดี

ถ้าล้ออภิมหาเทพค่อยไปออโต้แมคเวล

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 20:21:13 »
ถ้าแถวบางนา ก็หมู่บ้านหลังเซียงกงบางพลี
ถูก เร็ว เนียน ดี

ถ้าล้ออภิมหาเทพค่อยไปออโต้แมคเวล

Automagwheel เคยไปทำมา เขาคิดเป็นจุดๆ เลย วงนึงถ้ามีครูด ทำสี แพงมากครับ

เคยไปทำสีขาว เขาพ่นทรายสีเก่าออก ดี แต่รองพื้นกับพ่นสีจริงแค่ครั้งเดียว ไม่มีเครือบ

ใช้ไปโดนหินกระเด่นก็กระเทาะแล้วครับ แต่ยอมรับสีชาวไม่เหลืองจริงครับ ใช้สีดี แต่พ่นน้อยชั้นไป

ส่วนวงเวียน 22 เคยไปทำนานแล้ว แต่ติดมันอยู่กลางเมืองกว่าจะเข้าไปรถติดมากก

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 21:59:31 »
 ตอนนี้มีร้าน 2 ร้านที่คิดว่าจะไปทำครับ kae_za กับ พรหมนิมิตร ครับ อยากได้งานเนียน ๆ ครับ. มีใครเคยทำกับสองร้านนี้บ้างอ่ะครับ ขอรีวิวหน่อยครับผม ล้อไม่มีเบียด ไม่มีดุ้งครับ

ขอบคุณมากครับ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 15:31:06 »
ผมก็เคยทำที่ automagwheel ครับ งานดี แนะนำละเอียด ประทับใจครับ ถึงแม้ราคาจะแพงกว่า แต่ผมชอบที่เค้าตรงไปตรงมา ชัดเจนดีครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี