ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย TENAN J32 250xv แล้วออก GOLF gti ดีมั้ย  (อ่าน 11619 ครั้ง)

ออฟไลน์ superdoctork

• Newbie
  • *
ขาย TENAN J32 250xv แล้วออก GOLF gti ดีมั้ย
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:13:18 »
สวัดดีครับ เพื่อนสมาชิก

พอดีวันก่อน ไปเดิน งาน มอเตอร์ ยูสคาร์ สะดุดตา รถ GOLF GTI  มากๆ แล้วกลับ มาอ่าน รีวิว golf gti ของคุณจิมมี่

ถูกใจมาก เลย สอบถาม sale vw  มีข้อเสนอ golf gti พิเศษ 1.9 ล้าน เพื่อนๆ ว่าผม เปลี่ยนรถดีไหมครับ

1. ผมอายุ 31 ยังโสด อยู่ต่างจังหวัด ขับรถเข้ากรุงเทพ อาทิตย์ ละ 3 ครั้ง
2. ใช้งานรถ teana 3 ปี เกือบหนึ่งแสนกิโลแล้ว ( ซื้อรถ teana เพราะอ่าน รีวิว คุณจิมมี่ นี่แหละ ไม่เคยลองขับด้วยซ้ำ )
3. เป็นคนขับรถเร็ว 120 -160 กิโลเมตร/ ชม.
4. ปกติเดินทาง อาจจะมีคุณแม่ อายุ 60 กว่านั่งไปด้วย
5. ไม่มีตังค์ พอที่จะซื้อ golf gti รุ่นใหม่ ที่จะเปิดตัว ปีหน้า

เพื่อนๆ สมาชิก ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
Re: ขาย TENAN J32 250xv แล้วออก GOLF gti ดีมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:30:41 »
เป็นรถเทสต์หรือครับ ถ้าใช่ ผมว่าลองหามือสองดีกว่า สถาพดีๆ วิ่งน้อย น่าจะหาได้ ถูกกว่าอีกหลายแสน แถมบางคันแต่งมาให้แล้วด้วย คนใช้รถราคานี้ โอกาสแต่งแบบมั่วๆ ค่อนข้างน้อย

ที่เคยลองขับผมชอบ golf นะ แรงดี และขับดี ชอบแบบว่าถ้าไม่กลัวเรื่องค่าดูแล ผมคงซื้อไปแล้ว

เคสนี้ ผมกะเอาเองว่าคงต้องเพิ่มเงินอีกประมาณล้านนึีง บวก ลบ ช่วงนี้รถมือสองยิ่งราคาไม่ค่อยดีอยู่  เพื่อเปลี่ยนรถที่อายุแค่ 3 ปี และความแรงไม่ได้แย่อะไร เป็นผมคงยังไม่เปลี่ยนครับ แต่อย่างว่า เรื่องรถสำหรับผู้ชายเนี่ย บางทีอารมณ์ก็มาเหนือเหตุผล (เหมือนผู้หญิงกับรองเท้าและกระเป๋า  ;D ;D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 12:12:19 โดย Niti »
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
Re: ขาย TENAN J32 250xv แล้วออก GOLF gti ดีมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:47:06 »
ราคานี้ผมว่าเป็นรถปีที่แล้ว ค้างสต็อก แน่นอนครับ แต่ถ้าเป็นรถ Test Drive มันไม่ช้ำขนาดนั้นหรอกครับ แน่ๆคือไม่ชนหนัก ส่วนไมล์คงต้องดูถ้าไม่ถึงหมื่นผมว่า

ราคานี้ก็น่าสน ส่วนมือสองราคาลงกว่านี้ ราวๆ 1.5-1.7 รถ volk Thailand นะครับ สภาพตามมีตามเกิด เป็นผมเอา Test Drive ดีกว่าถ้าสีใช่ด้วย

ปรกติคนมาขับก็ลองนิดหน่อย ไม่ถึงขนาดจะพัง

ผมเองก็ใช้ รถซีดานใหญ่ๆอยู่ จาก Accord G8 Nav ก็มาออก A250 บอกตรงๆไม่อยากไปขับคันเก่าอีกเลย ตอนแรกว่าจะขายแต่ดูๆรถในตลาดๆไม่ค่อยโดนเลยเก็บมันไว้

ราคาขายต่อก็ตกมหาศาล ใช้มาแสนกว่าๆ เสียค่าดูแลไปไม่ถึง 20000 บาทอ่ะ

รถเล็กๆแรงๆ มันขับมันส์มากครับ ยิ่งอายูราวๆนี้ ผมว่า คงใช่ๆแน่นอน แต่ Golf เนี่ย ทรงปราบเซียน มันดูๆไม่ค่อยจะโดนเหมือนรุ่นน้องอย่าง Scirocco

แต่เรื่องOptionครบเครื่อง ราคานี้ผมว่าน่าสนครับ ส่วนการกินน้ำมันผมว่าคงๆพอๆกัน teana เพราะมันขับสี่ครับ แนะนำว่าอย่าเชื่อรีวิวมากครับ

ไปลองเลยครับ ตอนนั้นแหละที่คุณเองจะค้นพบคำตอบตัวเอง

ส่วน Golf ตัวใหม่ จริงๆเปิดตัวแล้ว แต่ที่เมืองไทยยังเงียบๆอยู่ ส่วนราคาผมว่าคงเขยิบไปไกลครับ เพราะแรงม้า เกิน 220 ตัวแน่นอน น่าจะเกิน 2.6 ล้่าน

ที่สำคัญโฉมใหม่ปรับปรุงมาหลายๆอย่างเลยนะครับ พอมันออกมาป่วนราคา golf MK6 มือสองอีกแน่นอน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:57:59 »
ใส่การอ้างถึงคำพูด

เป็นรถเทสต์หรือครับ ถ้าใช่ ผมว่าลองหามือสองดีกว่า สถาพดีๆ วิ่งน้อย น่าจะหาได้ ถูกกว่าอีกหลานแสน แถมบางคันแต่งมาให้แล้วด้วย คนใช้รถราคานี้ โอกาสแต่งแบบมั่วๆ ค่อนข้างน้อย

ที่เคยลองขับผมชอบ golf นะ แรงดี และขับดี ชอบแบบว่าถ้าไม่กลัวเรื่องค่าดูแล ผมคงซื้อไปแล้ว

เคสนี้ ผมกะเอาเองว่าคงต้องเพิ่มเงินอีกประมาณล้านนึีง บวก ลบ ช่วงนี้รถมือสองยิ่งราคาไม่ค่อยดีอยู่  เพื่อเปลี่ยนรถที่อายุแค่ 3 ปี และความแรงไม่ได้แย่อะไร เป็นผมคงยังไม่เปลี่ยนครับ แต่อย่างว่า เรื่องรถสำหรับผู้ชายเนี่ย บางทีอารมณ์ก็มาเหนือเหตุผล (เหมือนผู้หญิงกับรองเท้าและกระเป๋า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

เห็นด้วยเลยครับ แค่เปิดประตู เข้าไปนั่ง อ่านรีวิว ก็อยากได้แล้ววว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:02:00 »
ตอบคุณ cefboy

ใช่ครับ รถค้าง สต็อค มือหนึ่งครับ  ส่วน A250 เห็นแล้วก๋สวยครับ แต่ ชอบ gti มากกว่า

ขับรถ D-Segment แล้วชักจะเบื่อ อยากได้รถเล็กๆ คล่องตัว ประหยัดน้ำมัน

แต่ติดตรง ที่ กลัว แม่นั่งแล้วไม่สบายอะครับ จะไม่ขาย teana ก็ ไม่มีกำลัง ออก gti อะครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:20:53 »
ขาย D segment วันนี้คงไม่ได้ราคาที่น่าพอใจนะสิครับ ราคาตีเข้าน่าจะต่ำกว่า750k นะครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:30:45 »
ถ้าคุณแม่อายุ 60 กว่า นั่งเป็นประจำ  น่าจะคิดถึงเทียน่าแย่เลย

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:37:44 »
ตอบคุณ cefboy

ใช่ครับ รถค้าง สต็อค มือหนึ่งครับ  ส่วน A250 เห็นแล้วก๋สวยครับ แต่ ชอบ gti มากกว่า

ขับรถ D-Segment แล้วชักจะเบื่อ อยากได้รถเล็กๆ คล่องตัว ประหยัดน้ำมัน

แต่ติดตรง ที่ กลัว แม่นั่งแล้วไม่สบายอะครับ จะไม่ขาย teana ก็ ไม่มีกำลัง ออก gti อะครับ

ด้านหลังของ Golf GTI ไม่เลวร้ายอย่างที่คิดครับ จริงอยู่มันเล็กกว่า Teana ในเรื่องของ Leg room และความกว้าง จริงๆผมว่ามันพอกันกับ A250 เลย
และก็นั่งสบายพอสมควรเหมือนกันเพราะโปร่งเข้าออกง่าย ไม่ติดหัว และมีแอร์หลังด้วยครับ
ส่วนช่วงล่างถ้าปรับ Comport ไม่โดนด่าแน่นอน เพราะออกแนวหนึบนุ่มครับ ตัวรถเองก็มั่นคง ขับเร็วๆก็ไม่โคลงเคลงครับ

แต่ Golf เนี่ย เรื่องความหรูหราถ้ามองจากด้านนอก จบข่าว เพราะรู้ๆกันเฉพาะคนที่รู้จริงๆ ว่ามันมีดีตรงไหน ต้องขับเท่านั้นจริงๆ ถึงยอมจ่าย
ถ้าได้สีมาช่วยจะแหล่มมาก เรื่องอะไหล่ ถ้าออกรถใหม่ก็ไม่ต้องกลัวแล้วครับ 
Golf ตัวใหม่เครื่อง มันทนทานครับ เพื่อนผมขับมา เกือบ7 หมื่น 2ปี ก็ยังไม่ได้ซ่อมอะไรเลย เปลี่ยนถ่ายตามระยะเท่านั้นเอง แต่ยังไงอะไหล่มันก็แพงกว่ารถญี่ปุ่นจริงๆ

คนขับ D -segment ตอนนี้หนีไปใช้ ตัวอื่นเยอะครับ อารมณ์แบบว่าอยากได้อะไรที่ไม่เคยมีมาก่อน พี่ผมขับ CRV G3 เปลี่ยนไป Mini Cooper S อย่างงงเลย ?
เพราะถ้าไปลองขับรถเล็กๆ Turbo มันล่ะก็ คุณอาจจะเบื่อ D segment ไปเลยอ่ะ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:40:13 »
ปัญหาคือ ราคาขายของรถคันเก่าสิครับ
ไม่รู้จะได้เท่าไหร่
ผมอยากได้รถใหม่ ขายคันเก่าไม่ออก
หรือถึงออกราคาก็ต่ำมหาศาล
: )

• 3.2plus
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:44:24 »
ปัญหาคือ ราคาขายของรถคันเก่าสิครับ
ไม่รู้จะได้เท่าไหร่
ผมอยากได้รถใหม่ ขายคันเก่าไม่ออก
หรือถึงออกราคาก็ต่ำมหาศาล
พาไปตีราคา ขายไม่ลงจริงๆ
GTI นั่งสบายครับ วัสดุภายในก็สวย ขับมันกว่าteanaเเน่นอน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:45:14 »
ประเด็นคือข้อ 4 ครับ

ถ้าคุณแม่นั่งบ่อยๆ เป็นผม ขับเทียน่าเหมือนเดิมครับ

แต่ถ้าไม่ค่อยบ่อยละก็ จัด GTI ไปเลย

ปล.ส่วนเรื่องความสบาย ความชอบก็แล้วแต่บุคคล ผมชอบพวก D seg นั่งสบายดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 10:47:04 โดย iVeyroN »

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 11:45:31 »
ผมเคยใช้ Golf Mk VI 1.4 TSI หลังจากใช้ Accord ปลาวาฬสามพัน
ขอบอกว่า ความนิ่งในการวิ่งทางไกล ไม่ต่างกันเลยครับ (เดิมๆทั้งคู่)
อัตราเร่งสูสี นั้นแค่ 1.4 TSi น่ะ ถ้า GTI จะขนาดไหน (ผมใช้ตัว 1.4 TSI 160HP ตัวแรกๆ ตอนนั้น GTI ยังไม่ออก)

แม่นั่งเบาะหลัง ก็บอกว่าสบายดี ไม่แข็ง นั่งทางไกลไม่เมื่อย (แต่แม่ผมตัวเล็กน่ะครับ)

พอได้ลองตัว GTI ของเพื่อน ถ้าไม่ปรับ mode sport ความนุ่มสูสี TSI เลยน่ะ

ทุกวันนี้ยังคิดถึงอยู่เลยอ่ะ  :'(

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 12:22:16 »
จัดเลยครับ แล้วจะลืม J32 ไปเลย

ผมก็เคยลองแล้วบอกได้คำเดียวว่า เสียคน ไปเลยครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 12:33:46 »
ขอถามนิดนึงครับ
ถ้าผมจะขาย J32 250XV Sport Series Full Option ปี 2012 ไมล์ 19,000 สีขาว ตอนนี้จะขายได้ราคาเท่าไหร่ครับ

พอดี ผมไม่ถูกโฉลกกับสีขาว (มันเปื้อนง่าย อิอิอิ)  อยากได้สีควันบุหรี่ อยากได้Teana ตัวใหม่ด้วยอ่ะ  หรือ ถ้าจะรีบขาย แล้วเอา Camry Hybrid ตัวท็อป หรือตัว DVD ก็ได้

เพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรครับ  (ไม่กล้าตั้งกระทู้ใหม่ครับ)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 12:39:21 »
ถ้าผมจะขาย J32 250XV Sport Series Full Option ปี 2012 ไมล์ 19,000 สีขาว ตอนนี้จะขายได้ราคาเท่าไหร่ครับ

พอดี ผมไม่ถูกโฉลกกับสีขาว (มันเปื้อนง่าย อิอิอิ)  อยากได้สีควันบุหรี่ อยากได้Teana ตัวใหม่ด้วยอ่ะ  หรือ ถ้าจะรีบขาย แล้วเอา Camry Hybrid ตัวท็อป หรือตัว DVD ก็ได้

เพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรครับ  (ไม่กล้าตั้งกระทู้ใหม่ครับ)

ไม่ถึงล้านครับ

• 3.2plus
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 12:44:20 »

900,000 หน่อยๆครับ ตั้งขายเองคงเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 12:58:57 »
ถ้าคุณแม่ นั่งบ่อยๆ ใช้ Teana ต่อไปครับ

แต่ถ้าคุณแม่นั่งไม่บ่อย การนั่งเบาะหน้า อาจไม่สบายพอสำหรับคุณแม่ครับ
คงต้องให้นั่งเบาหลังอย่างเดียว ถึงจะพอไหว

ถ้าเป็นรถ ไทยยานยนตร์ และเป็นรถมือหนึ่ง แถมยังรับได้กับบริการหลังการขายของเขา คว้าได้ก็คว้าครับ
แต่...แค่น้ำมันเกียร์ เปลี่ยนถ่ายครั้งนึง 60,000 กิโลเมตร ลิตรละ 800 บาท ก็ราวๆ 5,000 กว่าบาท ครับ
นี่คือราคาในศูนย์ฯ แต่ถ้านอกศูนย์ฯ ถูกกว่านี้ ไม่เท่าไหร่ ราวๆ ลิตรละ 600 บาท
(รถทั่วไป 40,000 กิโลเมตร และค่าน้ำมันเกียร์ ถูกกว่านี้มาก)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 13:03:45 »

ผมใช้ camry hybrid ตัวทอปอยู่   ที่เลือกตัวทอปเพราะอยากได้เบาะหลังเอนครับ แต่ไม่ประทับใจระบบเนวิเกเตอเท่าไหร่  รู้สึกใช้ยาก ทุกวันนี้ยังไม่ใช้เลยครับ  ระบบนำทาง อาจจะเป็นเพราะเคยใช้accord แล้วชิน  มันง่ายกว่าเยอะ   ถ้าขายแล้วมาออกแคมรี่ ผมว่าใช้เทียน่าเหมือนเดิมดีกว่าครับ  เพราะจะได้รถที่ช่วงล่างคล้ายๆกัน มากๆเลยนะ เพราะผมนั่งเทียน่าของเพื่อนบ่อยมากๆ มารับไปกินข้าว  เทียน่าก็แรงเหลือเฟือ  ความสวยเทียน่าก็สวยอยู่แล้ว  ช่วงล่างก็ดี  มันจะไม่ได้อะไรที่แตกต่างออกไปเลยนะครับ  แต่อาจจะประหยัดน้ำมันขึ้น  แต่ส่วนต่างที่ต้องขายแล้วมาซื้อใหม่ก็ไม่คุ้มละ   ถ้าจะเปลี่ยนเอารถที่พรีเมี่ยมกว่านี้ไปเลยดีกว่าครับ  เทียน่าก็ดีอยู่แล้วครับผม ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 13:37:24 »
ขอบคุณ คุณจิมมี่ และเพื่อนสมาชิก ทุกท่าน นะครับ

teana เป็น รถคันแรกมือหนึ่งของผม ใช้ดีมาก นุ่ม ขับสบาย ซื้อแล้วไม่ผิดหวังเลย ( ถ้าไม่เจอ gti คงไม่อยากขาย )

แต่พอใช้ นานขึ้น ก็อยากลองเปลี่ยน รถ ที่ขับสนุกขึ้นคล่องตัว จนเพ้อ อยากได้ golf gti มาก

ถ้ามีตังค์ จะ เก็บ TEANA ไว้ แล้ว ออก golf gti อีกคัน เลย

ตอนนี้ จะ ลอง ถามเต้นท์ รถ ดู ว่าตีราคา teana ได้เท่าไหร่  สมาชิกท่านใด มี sale vw แนะนำ

หลังไมล์ รบกวนด้วยนะครับ  ( ถ้าราคา ตกลงมากจริงๆ ตาม เพื่อน สามชิกบอก ก็คง ไม่ขาย T_T )

-ขอบคุณ คำแนะนำ ของ สมาชิก ทุกท่านนะครับ ---

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 14:53:29 »

ขอบคุณครับ

900,000 หน่อยๆครับ ตั้งขายเองคงเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

ผมใช้ camry hybrid ตัวทอปอยู่   ที่เลือกตัวทอปเพราะอยากได้เบาะหลังเอนครับ แต่ไม่ประทับใจระบบเนวิเกเตอเท่าไหร่  รู้สึกใช้ยาก ทุกวันนี้ยังไม่ใช้เลยครับ  ระบบนำทาง อาจจะเป็นเพราะเคยใช้accord แล้วชิน  มันง่ายกว่าเยอะ   ถ้าขายแล้วมาออกแคมรี่ ผมว่าใช้เทียน่าเหมือนเดิมดีกว่าครับ  เพราะจะได้รถที่ช่วงล่างคล้ายๆกัน มากๆเลยนะ เพราะผมนั่งเทียน่าของเพื่อนบ่อยมากๆ มารับไปกินข้าว  เทียน่าก็แรงเหลือเฟือ  ความสวยเทียน่าก็สวยอยู่แล้ว  ช่วงล่างก็ดี  มันจะไม่ได้อะไรที่แตกต่างออกไปเลยนะครับ  แต่อาจจะประหยัดน้ำมันขึ้น  แต่ส่วนต่างที่ต้องขายแล้วมาซื้อใหม่ก็ไม่คุ้มละ   ถ้าจะเปลี่ยนเอารถที่พรีเมี่ยมกว่านี้ไปเลยดีกว่าครับ  เทียน่าก็ดีอยู่แล้วครับผม ;D

ขอบคุณครับ พอดีแฟนผมวิ่งในเมือง 80%by Time กินน้ำมัน 6-7โล/ลิตร แทบร้องไห้เลยครับ ค่าน้ำมันเดือนละเกือบหมื่น อย่างต่ำ 5000 บาท/เดือน (ตกโลละ 7 บาท)
ถ้าอย่างนี้ ผมจะได้รอดู Teana ใหม่ แล้วยกคันนี้ให้น้องไปติดแก๊ส อิอิอิ

• 3.2plus
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 15:09:04 »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ผมใช้ camry hybrid ตัวทอปอยู่   ที่เลือกตัวทอปเพราะอยากได้เบาะหลังเอนครับ แต่ไม่ประทับใจระบบเนวิเกเตอเท่าไหร่  รู้สึกใช้ยาก ทุกวันนี้ยังไม่ใช้เลยครับ  ระบบนำทาง อาจจะเป็นเพราะเคยใช้accord แล้วชิน  มันง่ายกว่าเยอะ   ถ้าขายแล้วมาออกแคมรี่ ผมว่าใช้เทียน่าเหมือนเดิมดีกว่าครับ  เพราะจะได้รถที่ช่วงล่างคล้ายๆกัน มากๆเลยนะ เพราะผมนั่งเทียน่าของเพื่อนบ่อยมากๆ มารับไปกินข้าว  เทียน่าก็แรงเหลือเฟือ  ความสวยเทียน่าก็สวยอยู่แล้ว  ช่วงล่างก็ดี  มันจะไม่ได้อะไรที่แตกต่างออกไปเลยนะครับ  แต่อาจจะประหยัดน้ำมันขึ้น  แต่ส่วนต่างที่ต้องขายแล้วมาซื้อใหม่ก็ไม่คุ้มละ   ถ้าจะเปลี่ยนเอารถที่พรีเมี่ยมกว่านี้ไปเลยดีกว่าครับ  เทียน่าก็ดีอยู่แล้วครับผม ;D

ขอบคุณครับ พอดีแฟนผมวิ่งในเมือง 80%by Time กินน้ำมัน 6-7โล/ลิตร แทบร้องไห้เลยครับ ค่าน้ำมันเดือนละเกือบหมื่น อย่างต่ำ 5000 บาท/เดือน (ตกโลละ 7 บาท)
ถ้าอย่างนี้ ผมจะได้รอดู Teana ใหม่ แล้วยกคันนี้ให้น้องไปติดแก๊ส อิอิอิ

ผมก็ใช้250 XV ใช้ในเมืองขับไม่สะดวก คันมันใหญ่ ผมใช้วิ่งต่างจังหวัด เสาร์อาทิตย์ ส่วนวันธรรมดา วิ่งในเมือง ผมใช้เเจ๊สติดแก๊ส ค่าแก๊สสัปดาห์ละ 400 บาท สบายกระเป๋า วันทำงานขับถึงออฟฟิตแล้วก็จอดรถเล็กๆก็พอครับ

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 16:22:25 »
ทำตามที่ใจสั่งเลยครับ
GTI ตัวนี้ เพื่อนใช้อยู่คนนึงครับ มันบอกว่านุ่นหนึบใช้ได้เลย
ไม่น่าจะบ่นนะครับ เพราะวิ่งเร็วๆอะไรนิ่งกว่าเยอะ
ถึงจะทางตรงๆ แต่ถ้าเป็นทางด่วนผมว่า teana ย้วยไปเวลาผ่านรอยต่ออ่ะครับ นั่งแล้วเมารถง่าย

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 19:23:10 »
ถ้าลองเปลี่ยนพวกช่างล่างของเทียน่าให้หนึบขึ้น อาจจะลดความอยากไปได้ระดับนึง ในกรณีที่ราคามันตกมาก

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 19:39:55 »
เตรียมเงินไว้เผื่อเปลี่ยนเกียร์ DSG อีก 7xxxx บาทด้วยนะครับ

ออฟไลน์ theunz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 20:30:51 »
ส่วนการกินน้ำมันผมว่าคงๆพอๆกัน teana เพราะมันขับสี่ครับ

GTI ขับหน้า ครับ
นั้งนานๆยังไงก็ไม่สบายเท่า Teana ครับ

ออฟไลน์ kongonline

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 20:40:13 »
เหมือนกันครับ ............. แต่ผมไปดู GoLF แต่ดันได้ Scirrocco มาแทน
ทนความสวยกว่า (ในสายตาผมไม่ได้)

จากที่ลองใช้เวลาไปกับสมาชิกในครอบครัวยังไงก็ขับ teana ดีกว่า
ไม่ใช่แค่มันกว้างกว่านะครับ แต่มันทำให้เราขับเรื่อยๆ ชิวๆ
(เวลาขับ Scirocco ช้าๆ มันจะเมื่อยๆ เซ้งๆ นะครับ)

สุดท้ายลองดูเรื่องการขนของนะครับ teana นิใส่ได้จุกว่า SUV หลายๆ คันเลย

ปล  ผมก็อยากขายนะครับ ใครสนใจหลังไมค์มาเลย เคยไปถามเต้นท์มา 2-3 ทีเลิกคุยเลย เก็บรถไว้เรื่อยๆ ให้ราคาลงเอง ใช้ไปบ้างบางวัน ดีกว่าขายราคานั้น

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 21:00:12 »
เตรียมเงินไว้เผื่อเปลี่ยนเกียร์ DSG อีก 7xxxx บาทด้วยนะครับ

ถ้าราคาซ่อมก็ถือว่าไม่หนักหนา หรือถ้าเป็นราคายกใหม่ทั้งลูกนี่ถูกน่ะนี่!! น่าสนๆน่าเล่นครับ
ส่วนใหญ่หมายๆคนบอกว่า DSG ไม่จุกจิกน่ะครับ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 21:35:41 »
อ่านหลาย comment แล้วเขวแน่ๆ ยิ่งเสียเวลาไปกันใหญ่ GTi ราคานั้นน่าจะเหลือไม่กี่คันแล้ว
ถามใจตัวเองว่า ชอบมากน้อยแค่ไหน ไม่ซื้อมันจะนอนหลับไหม ถ้า OK งบไม่ใช่ปัญหา จะเอาก็อย่าไปสนใจราคาขายต่อรถคันเก่าเลย ซื้อไปเถอะ
แต่ไม่มาก ก็ขับคันเก่าก็ดีมากๆอยู่แล้ว จะเสียดายราคาขายต่อเอา ไม่คุ้มหรอก

ส่วนตัว...ผมซื้อนะ เกิดมาชาตินึง ขอขับรถมันส์ๆ หน่อยเถอะ ขับตอนยังหนุ่มมีแรงขับไหว อีกหน่อยแก่แล้ว ซื้อได้แต่ขับไม่ไหวแล้ว ^^'
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 21:42:14 โดย NR »

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 23:04:35 »

เกียร์มันถูกขนาดนั้นเลยหรอครับ ผมว่าไม่ใช่แล้ว รถราคาเกือบ2ล้านเกียร์ราคา70,000บาท ไม่มีทางเป็นไปได้ ถ้าถูกขนาดนั้นจริงๆผมจะซื้อเก็บไว้สัก3ลูก :D

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 23:40:31 »
ราคาที่บอกเป็นราคาที่ผู้แทนจำหน่ายช่วยเหลือ เพราะเคยมีคนพังหลังหมดประกัน
ส่วนราคาเต็มก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ