ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องตรวจจับความเร็ว ถ้าไม่เห็นป้ายทะเบียนจะเอาผิดได้มั้ยครับ?  (อ่าน 12070 ครั้ง)

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:45:07 โดย hutzero »

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ป้ายแดง ก็วิ่งเกินตามสบาย กับพวกไม่ใส่ป้าย และพวกที่เอารถบริษัทมาวิ่ง

ส่วนเราก็ หลบพวกมันให้ดี  :D

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
กล้องตรวจจับความเร็วต้องการทะเบียนรถจึงจะสามารถส่งหมายเรียกตามที่อยู่ซึ่งสอบได้จากทะเบียนรถ ถ้ามองไม่เห็นหรือเห็นไม่ชัดก็ส่งหมายไม่ถูกที่

ออฟไลน์ 2k

ไม่เห็นป้ายทะเบียนก็เอาผิดไม่ได้  :P  ในบ้านเรายังไม่เคยเห็นใครติดของแบบนี้กันเลยนะครับ มีแต่ถอดด้านหลังทิ้งแล้วก็โดนจับความเร็วถึงบ้านเพราะด้านหน้าไม่ได้ถอดออกและรูปที่ถ่ายก้จับจากด้านหน้า ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

np72

• บุคคลทั่วไป
ไม่มีทะเบียนก็ทำไรไม่ได้

แถวบ้านผมไม่ค่อยมีตำรวจตั้งด่าน มีรถถอดป้ายหน้าหลัง วิ่งเยอะแยะ

เบื่อพวกเลวๆพวกนี้จริงๆ

ออฟไลน์ Headman

ของเพื่อนผมไม่โดนครับ....(ลูกหลานตำรวจ)

มันบอกว่า ต้องเดินทางกลางคืนบ่อยๆ แล้วชอบขับแช่ที่ 150-180 น่ะครับ

ที่ทะเบียนหน้าจะเอา Day time running light ไปติดไว้ที่ชอบทั้ง 4 มุมเลย....แบบว่าสว่างโล่กันเลยดีเดียว...
แล้วกดลงพื้นหน่อยๆ....เวลากล่องจับมา...มันจะเห็นเป็นป้าวขาวๆ ขาวอย่างเดียว (ที่เห็นเพราะว่าตัวพ่อมันเองนั่นแหละที่เป็นคนคุมกล่องดักพวกนี้)...ขาวแบบไม่เห็นตัวอักษรเลย...
เวลาเจอตำรวจ ก็รี่ไฟที่ว่าลง....ไม่มีปัญหาแน่นอน....

แต่ตอนกลางวันก็ต้อง ช้าลงนะครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ ichamz

ไม่เห็นป้ายทะเบียนก็เอาผิดไม่ได้  :P  ในบ้านเรายังไม่เคยเห็นใครติดของแบบนี้กันเลยนะครับ มีแต่ถอดด้านหลังทิ้งแล้วก็โดนจับความเร็วถึงบ้านเพราะด้านหน้าไม่ได้ถอดออกและรูปที่ถ่ายก้จับจากด้านหน้า ;D
มีครับ แบบที่เป็นม่านลงมาปิดอ่ะ

ออฟไลน์ tap-mzr

อืมม น่าสน อิอิ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ rvsmart

สงสัยครับ

รถแข่งกันมา3คัน3เลน เป็นหน้ากระดาน

กล้องจับได้ทุกคันหรือเปล่า  ถ้าไม่ได้แล้วมันจะจับคันไหน

ซ้ายสุด กลาง หรือขวาสุด

ออฟไลน์ hutzero

สงสัยครับ

รถแข่งกันมา3คัน3เลน เป็นหน้ากระดาน

กล้องจับได้ทุกคันหรือเปล่า  ถ้าไม่ได้แล้วมันจะจับคันไหน

ซ้ายสุด กลาง หรือขวาสุด

เท่าที่เคยเห็นขวาสุดน่าจะโดนครับ  เพราะเลนซ้ายมักเป็นรถช้ากล้องไม่ค่อยจะโฟกัส

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
ของเพื่อนผมไม่โดนครับ....(ลูกหลานตำรวจ)

มันบอกว่า ต้องเดินทางกลางคืนบ่อยๆ แล้วชอบขับแช่ที่ 150-180 น่ะครับ

ที่ทะเบียนหน้าจะเอา Day time running light ไปติดไว้ที่ชอบทั้ง 4 มุมเลย....แบบว่าสว่างโล่กันเลยดีเดียว...
แล้วกดลงพื้นหน่อยๆ....เวลากล่องจับมา...มันจะเห็นเป็นป้าวขาวๆ ขาวอย่างเดียว (ที่เห็นเพราะว่าตัวพ่อมันเองนั่นแหละที่เป็นคนคุมกล่องดักพวกนี้)...ขาวแบบไม่เห็นตัวอักษรเลย...
เวลาเจอตำรวจ ก็รี่ไฟที่ว่าลง....ไม่มีปัญหาแน่นอน....

แต่ตอนกลางวันก็ต้อง ช้าลงนะครับ  ;D

ประเทศไทย - - ฉลาดเรื่องแบบนี้จริง

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผิดอยู่แล้ว แต่จะให้เอาผิดยังไงเมื่อตามตัวไม่ได้ ถึงต้องมีคนคอยจับรถไม่ติดป้ายด้วยไงครับ

ประเทศไทย - - ฉลาดเรื่องแบบนี้จริง

เทคนิคมากๆ

ออฟไลน์ Sammy_

อ่านหลายความคิดเห็นแล้วถูกใจ  ;D

ออฟไลน์ chat120912

• Full Member
ไม่รู้ผมเป็นคนเดียวหรือเปล่านะ

เวลาเห็นรถไม่ติดป้ายทะเบียนไม่ว่าจะหน้าหรือหลัง

ผมเห็นแล้วอยากจะ " ขโมย " จริงๆ  ;D
" My strength is you. "

ออฟไลน์ redsun

พี่ STEALTH นี่ไวจริงๆ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

มีครับ แบบที่เป็นม่านลงมาปิดอ่ะ

มีจริงหรอครับ ผมยังไม่เคยเจอเลยครับ เห็นแต่ในคลิปเมืองนอก ที่เป็นม่านลงมาปิดอะ

ออฟไลน์ IS2000

มีจริงหรอครับ ผมยังไม่เคยเจอเลยครับ เห็นแต่ในคลิปเมืองนอก ที่เป็นม่านลงมาปิดอะ

เคยเห็นคลิปรถ Supra ในไทยทำทะเบียนเป็นแบบพับหลบได้ครับ ตอนนี้หาไม่เจอแล้ว
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R