ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำโช้คพร้อมสปริงทั้งชุดให้น้อง hyundai h1 หน่อยครับ  (อ่าน 12200 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf9877

• Newbie
  • *
ตอนนี้เล็งไว้ก็มี tein ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะแข็งกว่าเดิม หรือ นิ่มกว่าเดิม เพราะประเด็นผมต้องการนิ่ม เพราะขับรถไม่เร็วครับ ใช้แต่ในเมืองเป้นหลัก แต่ก็กลัวใส่ tein แล้วจะแข็งกว่าเดิม ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสได้นั่งรถคนอื่นที่ได้เปลี่ยนหรือทำช่วงล่างมา ได้แต่ตั้งกระทู้ถามแล้วตัดสินใจเอาครับ ไม่ทราบทุกท่านพอจะแนะนำยี่ห้อไหนบ้างครับ เคยถามท่านนึงเค้าบอก hotbit แข็ง ก็เลยตัดออก กับโช้คของคุณแชมป์มองเรื่องราคาซึ่งเท่ากับ tein ก้เลยคิดว่าถ้าราคาเท่ากันเอา tein น่าจะดีกว่า ส่วนยี่ห้ออื่น ๆ ส่วนใหญ่จะมีแต่หลัง ไม่มีข้างหน้า ผมไม่เอา อยากเปลี่ยนทั้งหน้าและหลังเลยครับ ปกตินั่งกันแค่ 3 คน ยางเดิมติดรถ ลมหน้าหลัง 40 ครับผม รบกวนทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ลองเอาโช้ค กับสปริงของตัวVIP มาใส่ดูก่อนไหม เอาเฉพาะด้านหลังก็น่าจะพอ

• Newbie
  • *
ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ ระหว่างตัว deluxe กับ starex โช้คกับสปริงคนละตัวกันใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ฮอทบิท ปรับแต่งวาวด์ ให้แข็งนุ่มได้นี่ครับ น่าจะยืดหยุ่นกว่า แต่เราต้องมีเวลามาทำบ่อยๆ รู้สึกจะมีอู่ตัวแทนแค่เจ้าเดียวใน กรุงเทพ

ออฟไลน์ Ty ESC

ผมใช้สปริงdobinson ยุคแรกๆเลย
มาจับคู่กับโช้คrancho

กว่าจะจบหมดเปนแสน
บอกตรงๆ ดีขึ้นแต่ก็ยังเด้งครับไม่ต่างกันมากกว่าสแตนดาต
ต้องนั่งบรรทุกเยอะๆมันจะนุ่มนวลขึ้นเยอะแต่ถ้าบรรทุกน้อยนั่ง4คน ดีดสุดๆ

แต่เปลี่ยนยางติดรถเห็นผลกว่า

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
IronMan เลยครับ ราคาคนไทย มาตราฐานรถนอก นุ่มหนึบราคาไม่แรง

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมเปลี่ยนยางใช้ michelin latitude tour hp กับเปลี่ยนสปริง eibach

สำหรับผมถือว่าจบลงตัวครับ ดีกว่าของเดิมเยอะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

• Newbie
  • *
สอบถามเพิ่มเติมพี่ boykung หน่อยครับ พี่เปลี่ยน spring ก่อนเปลี่ยนยางหรือป่าวครับ ถ้าเปลี่ยน spring แต่ยางเดิมรู้สึกได้ชัดเจนมั้ยครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เปลี่ยนสปริงพร้อมยางครับ ปีใหม่ที่ผ่านมาจะเดินทางไกลพอดีเลยจัดพร้อมกันเลย

แต่ส่วนตัวคิดว่ายางเห็นผลน้อยกว่าสปริงครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ผมเปลี่ยนยางใช้ michelin latitude tour hp กับเปลี่ยนสปริง eibach

สำหรับผมถือว่าจบลงตัวครับ ดีกว่าของเดิมเยอะ

ยางดีจริงครับ ผมก็เปลี่ยนตั้งแต่ห้าร้อยโล แต่หลังจากหมื่นโล เสียงดังมาก ตอนนี้วิ่งมาสี่หมื่น เปิดหนังให้ลูกดู ต้องเร่งเกือบสุดถึงจะได้ยิน
ผมละสมน้ำหน้าตัวเอง เคยใส่รุ่นนี้กับ แคปติว่า แล้วดันไม่จำ อาการเดียวกัน ผ่านหมื่นโลดังเหมือนกัน แต่ยอมรับ มันเหนียวมาก
ชุดต่อไปจะลองโยโกดูครับ เปลี่ยนใส่แคปติว่า สี่หมื่นโลเหมือนกัน แต่ยังไม่ดังเท่าไหร่