ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างสีน้ำตาล กับ สีขาว ใน Honda Freed สีไหนสวยกว่ากันครับ และการต่อรับประกัน 3 เป็น 5 ปีดีไหม  (อ่าน 15171 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ ตกลงใจไป 90% ขึ้นไปแล้วครับ เอา Freed EL แน่ๆ

แต่ปัญหา คือ สีมันมีให้เลือกน้อยมาก สีม่วง เทา ก็ไม่มี

สีที่มีก็แนวพิ้นๆ

อยากถามว่าสีไหนที่ ทำสีแล้วปัญหาน้อย ขายต่อง่าย สีไม่ตกครับ

และ การต่อประกัน 3 เป็น 5 ปีจำเป็นไหมครับ

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ผมเชียร์สีขาวครับ สีน้ำตาลผมว่ามันดูแก่ไปนะทำให้รถไม่สดใส
เรื่องการขายต่อ สีขาวขายง่ายกว่าอยู่แล้วครับ เมืองไทยนิยม ขาว เงิน ดำ
ถ้าทำสีแล้วปัญหาน้อยผมว่าสีเงินครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สีอ่อนเวลาทำสีมา ยังไงก็เพี้ยนแบบมองเห็นได้ครับ ถ้าไม่ได้ทำรอบคัน

ส่วนสีน้ำตาลของ Freed ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลยครับ

เรื่องต่อประกัน Jazz ผมยอมเสียเพิ่มครับ ส่วน Odyssey ไม่ไหวครับ ต้องเพิ่มอีก 4-5 หมื่นบาท

ออฟไลน์ Buffy

สีขาวครับ ผมว่ามันสวยสุดแล้ว

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
สีขาวครับ หรือ ใจชอบสีไหนก็ตามนั้น..

ออฟไลน์ SP

อันนี้ก็แล้วแต่คนชอบครับ แต่ผมว่าสีบรอนซ์เงินดูสวยกว่าสีขาวนะครับ

สีน้ำตาลนี่โทนเดียวกันกับ CR-V , City ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ผมว่ามันไม่ค่อยสวยเท่าไร

ออฟไลน์ adis

สีน้ำตาลยังไม่ได้เห็นตัวจริง เลยใช้ข้อมูบไม่ได้ครับ
แต่ถ้าจะเอาขายต่อง่ายก็ขาวครับ แต่ซ่อมสียากหน่อย ต้องหาอู่ฝีมือดี ๆ
สีเงินก็ดูแลง่ายดีครับ

gunz13096

ในเมื่อHondaมีการเพิ่มประกันได้ แล้วTOYOTA ล่ะครับซื้อเพิ่มจาก3ปีเป็น5ปีได้มั้ยครับ แล้วราคาเท่าไหร่

ออฟไลน์ BnN

สีไหนที่ทำสีแล้วปัญหาน้อย เพี้ยนยาก ก็เห็นจะเป็นสีดำครับ เพราะมันดำยังไงก็อย่างนั้น
สีไหนขายต่อแล้วราคาไม่ตก ก็คงเป็นสีเงินล่ะครับ สีพื้นๆ เรียบๆ ง่ายๆ

จริงๆแล้วสีรถทุกสีถ้าได้รับการดูแลเป็นอย่างดีมันก็จะสวยคงทนไปตามอายุการใช้งานแหละครับ

ส่วนเรื่องการต่อการรับประกันเป็น 5 ปี ในมุมมองผมก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานของเราครับ
ถ้าใช้รถเยอะมาก ผมก็เลือกที่จะต่อประกันนะ แต่ถ้าหากว่าใช้น้อย ก็อาจไม่เลือกครับ
แต่การต่อประกันเป็น 5 ปีผมว่าอย่างน้อยมันก็ยังอุ่นใจได้อีกหน่อย เกิดมีอะไรเสียขึ้นมาที่มันราคาสูงลิบลิ่ว
ก็มีประกันอยู่แล้ว เคลมเปลี่ยนไปเลย จบปึ้งปิดประเด็น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Freed สีขาวสวยมากครับ
แต่ก็โหลมากเช่นกัน  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
อันนี้ก็แล้วแต่คนชอบครับ แต่ผมว่าสีบรอนซ์เงินดูสวยกว่าสีขาวนะครับ

สีน้ำตาลนี่โทนเดียวกันกับ CR-V , City ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ผมว่ามันไม่ค่อยสวยเท่าไร
สีน้ำตาลแบบเดียวกับ city mc ครับ จะออกดำหน่อย เวลาโดนแดดจะออกม่วง ไม่ใช่แบบ accord crv civic

ออฟไลน์ dht_tubes

เรื่องประกันต่ออะไรเนี่ย

ผมว่าเมืองนอกเค้าก็ 5 ปีกันหมดแล้ว
ทำไมบ้านเรา เอามาขายเก็บเป็นเงินได้อีก.......................................

เฮ้อ ทั้งขึ้นทั้งล่อง

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
สีเงินครับ. ทำสีง่าย ขายต่อราคาดีพแควรครับ

ส่วนประกัน เพิ่ม3 เป็น 5 ผมว่าคงไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ ยกเว้นรถคุณจะวิ่งน้อยครับ คือ 3 ปี ไม่ถึงแสนน่ะ ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
กลางแดด น้ำตาล
กลางคืน ดำ
โดนแสงไฟขาว ม่วง
นี่คือเอกลักษณ์ใหม่ของน้ำตาลสปาร์คลิ่งครับ
คหสต. น้ำตาลนี้ทำให้รถดูหรูขึ้น เมื่อเจอกับกระจังหน้าโครเมี่ยม
ในทางเดียวกัน มันก็แก่ขึ้นด้วยครับ
ส่วนสีขาว ผมว่ามันทำให้หน้ารถดูแป้นแล้นเกิน  ;D

ออฟไลน์ moon_son

• Newbie
  • *
ขอบ่นหน่อย เทาเข้ม หรือ Dark Gray หายไปไหน

ผมชอบสุดแล้วของฟรีด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น้ำตาลครับ

เพราะขาวเกลื่อนมากๆเลย

ปล.ชอบน้ำตาลแคปหมูจริงๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เลือกสีที่ชอบดีกว่าครับ ดูจากการใช้งานของคุณเต้แล้วน่าจะแตะๆ 10 ปีได้ ดังนั้นเรื่องความง่ายในการขายต่อน่าจะมีผลไม่มากเท่าสีที่ชอบแล้วหล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
   สีน้ำตาล ครับ        สีขาว น่าเบื่อ แถมยัง โหลมากๆ

GreenG

เลือกสีที่ชอบดีกว่าครับ ดูจากการใช้งานของคุณเต้แล้วน่าจะแตะๆ 10 ปีได้ ดังนั้นเรื่องความง่ายในการขายต่อน่าจะมีผลไม่มากเท่าสีที่ชอบแล้วหล่ะ

สรุป คงไปสีน้ำตาล ตัว SE แล้วครับ EL ไม่คุ้มแพงขึ้นไปเยอะมาก

สรุป คงไปสีน้ำตาล ตัว SE แล้วครับ EL ไม่คุ้มแพงขึ้นไปเยอะมาก

เรียนเชิญมาเข้าบ้านนี้กันครับ อบอุ่นดีนะ
http://www.thaifreed.com/

GreenG

เรียนเชิญมาเข้าบ้านนี้กันครับ อบอุ่นดีนะ

สมัครสมาชิกเรียบร้อยแล้วครับ

ตกลงว่ามีบางที่แถมประกันด้วยครับ แม้เป็น MC แล้วก็ตาม

แต่อีกที่ๆผมไป ได้แค่ของแถม 10000 กับ ฟิลม์เอง

เอาอะไรดีครับ เพราะไม่อยากได้พวก Skirt เท่าไรนัก

ตกลงว่ามีบางที่แถมประกันด้วยครับ แม้เป็น MC แล้วก็ตาม

แต่อีกที่ๆผมไป ได้แค่ของแถม 10000 กับ ฟิลม์เอง

เอาอะไรดีครับ เพราะไม่อยากได้พวก Skirt เท่าไรนัก
ใจเย็น ๆ แล้วลองเช็คหลาย ๆ แห่งดูดีกว่าครับ เอาที่ที่ได้โปรมากสุดก็แล้วกัน

GreenG

ใจเย็น ๆ แล้วลองเช็คหลาย ๆ แห่งดูดีกว่าครับ เอาที่ที่ได้โปรมากสุดก็แล้วกัน

จะลองดูครับ