ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม Benz สีเงิน กับ สีดำ สีไหนราคาน่าจะตกมากกว่ากันครับ  (อ่าน 12795 ครั้ง)

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
พอดีอ่านกระทู้หนึ่งว่า benz สีทองราคาตกมากกว่าสีอื่นมากจนรับไม่ได้
เลยไม่แน่ใจว่าทำไมถึงเป็นอย่างนั้น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
เรื่องสีกับรถแต่ละแบบมันก็มีส่วนนะครับ อย่าง Benz Bmw เนี้ยจะนิยม สีดำอาจเพราะเป็นสีโทนหรูๆ หน่อย
สีที่ไม่นิยมรถอาจตกกว่าก็ได้ สีกับลุคของรกก็มีส่วนนะครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
เด๋วนี้จะซื้อรถต้องมากังวนราคาตกเรื่องสีอีกหรอเนี่ย

:o :o :o

ออฟไลน์ mick

ชอบสีไหนก็ซื้อเถอะครับ เงินกะดำก็สีตลาดทั้งคู่

ออฟไลน์ O_o"

คงต้องดูที่สภาพสีอีกทีดีกว่าครับ ถ้าสวยใส มาเลยเเสดงว่าเจ้าของเค้าดูแลมาดี หรือจะเจอแต่ประเภทขับอย่างเดียว ลุยน้ำลุยฝนมาเป็นอาทิตย์ยังไม่ได้อาบน้ำ

ดูแลบ้างไม่ดูบ้าง นานทีปีหนจะดูแลล้างเคลือบสีดีๆสักครั้ง อันนี้ต้องทำใจครับ

ออฟไลน์ prai

นั่นสิครับ ราคามันเกี่ยวกันจนมีนัยยะสำคัญเลยเหรอครับ? ผมชอบ E Class สีสอง กับ น้ำตาลแดง นะ หรูหราสง่าดีครับ

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
   คือ ที่อ่านมา เจ้าของกระทู้ บอกว่า บางที่บอกไม่อยากรับ ใช้รถ w203 สีทองมา 9ปี
เลยไม่เข้าใจว่าทำไมไม่อยากน่ะครับ

แล้วศูนย์ซ่อมตัวถังที่ไหนดี แล้วควรทำประกันตัวไหนดีครับ (พอดีมองๆ รถใหม่ไว้น่ะครับ)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
สำหรับ Benz ผมว่าต้องสีเงินน่ะ มันเหมาะกับเบนซ์มากๆเลย ดูรถเบนซ์รุ่นเก่าๆที่อยู่ตามพิพิธภัณฑ์ ส่วนใหญ่จะสีเงิน
แม้ว่ามันเป็นสีที่เชยมากๆ แต่มันก็ดูสวยและใหม่อยู่ตลอด  ไม่เหมือนสีดำที่ต้องรักษามาก ดูแลมากและสกปรกง่าย

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
สีขาวราคาตกน้อยสุด ลองดูรถปีเดียวกันสีเดียวกันสิ

keanetona

ได้ยินมาว่าสีดำก็ราคาดีนะครับ แต่เจ้าของจะเหนื่อยเรือหายเลยล่ะครับ เพราะเห็นขนแมวง่ายมากกกกก ส่วนสีขาวก็ต้องระวังชนมากๆ เพราะทำสียาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เรื่องสีกับราคาขายต่อ มีผลค่อนข้างชัดเจนครับ
MB ผมไม่ค่อยรู้ละนะ
แต่เคยเห็น Civic FD สีทองราคาตกฮวบ เจ้าของเต๊นเค้าก็บอกเอง
สมมุติสีดำราคาประมาณ 6.9 แสน สีทองปีเดียวกันสภาพใกล้กัน
ไม่มีเกิน 6.5
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

keanetona

เรื่องสีกับราคาขายต่อ มีผลค่อนข้างชัดเจนครับ
MB ผมไม่ค่อยรู้ละนะ
แต่เคยเห็น Civic FD สีทองราคาตกฮวบ เจ้าของเต๊นเค้าก็บอกเอง
สมมุติสีดำราคาประมาณ 6.9 แสน สีทองปีเดียวกันสภาพใกล้กัน
ไม่มีเกิน 6.5

ถ้าสีต่างมาก เช่น สีเขียวเข้ม เขาก็กดราคาครับ

ออฟไลน์ Zx-III

หลักๆสีโทน ขาว เทา ดำ เงิน พวกนี้ ขายต่อง่ายคล่อง ราคาไม่ตกเท่าไร แต่สีแปลกๆเช่น เขียว แดง พวกนี้คนเล่นจะน้อย เวลาขายต่อราคาจะตกง่ายนะครับ ไม่เหมือนรถsport พวกนั้น สีสดๆ คนจะชอบมากกว่า แค่นั้นเอง หลักการ แต่ทองก็น่าจะตก แต่คงไม่เท่า เขียว หรอก อันนี้เคยเห็นราคาต่ำกว่าตลาดมาก ผมคนหนึ่งละไม่เล่นด้วยสีนี้ ถ้าเล่นก็คง ขาว เทา ดำ

ออฟไลน์ apiwattu67

รถสีทอง ไม่ว่าใหม่รึเก่า ผมไม่ซื้อแน่นอน

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ผมชอบสีเงินที่สุดครับทั้ง BMW & MERCEDES เพราะดูแลรักษาง่าย ขับไปไม่ต้องกังวลมาก

แต่  :(!!!

เนื่องจากผม+แฟน เป็นคนที่เชื่อฮวงจุ้ย สีถูกโฉลก ผลรวมป้ายทะเบียน และอื่นๆอีกมากมาย

ผมเลยใช้ที่รถที่เข้ากับทั้งผมและแฟน สรุปใช้ได้แต่ สีดำ! รถทุกคันที่ซื้อเลยเอาสีดำเป็นตัวตั้ง คันไหนดำสวย+ตรงความต้องการก็เอาอันนั้น

สำหรับผมเชื่อแล้วดีจริง ผมพิสูจน์จากหลายๆเหตุการ เลยเชื่อครับ

ออฟไลน์ V221

สีเงินราคาดีสุดครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Arado_kung

เรื่องรถสีไหนราคาตกมันเกิดจากความงี่เง่าและงมงายของคน เลยทำให้พ่อค้าปั่นราคาได้ก็เท่านั้นเองไม่มีมากกว่านี้ ถ้าจะซื้อรถใหม่ทุกวันนี้จะพยายามเลือกสีแปลกๆแต่เราชอบไว้ก่อน สีเงิน,สีเทา,สีดำ,สีขาว มีเยอะเกินไปแล้วทุกวันนี้ ขนาดว่าแม่ผมกับพี่สาวหารถไม่เจอมาแล้วเพราะรถสีเดียวกันมันเยอะไปหมด ทุกวันนี้ผมยังเบื่อเจ้าG8สีเงินอยู่เลย มีเพื่อนเยอะเกิน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เรื่องรถสีไหนราคาตกมันเกิดจากความงี่เง่าและงมงายของคน เลยทำให้พ่อค้าปั่นราคาได้ก็เท่านั้นเองไม่มีมากกว่านี้ ถ้าจะซื้อรถใหม่ทุกวันนี้จะพยายามเลือกสีแปลกๆแต่เราชอบไว้ก่อน สีเงิน,สีเทา,สีดำ,สีขาว มีเยอะเกินไปแล้วทุกวันนี้ ขนาดว่าแม่ผมกับพี่สาวหารถไม่เจอมาแล้วเพราะรถสีเดียวกันมันเยอะไปหมด ทุกวันนี้ผมยังเบื่อเจ้าG8สีเงินอยู่เลย มีเพื่อนเยอะเกิน

แรงไปนิดน่ะครับ :o

เรื่องสีที่ไม่นิยมก็เพราะมือสองหาคนซื้อสีแปลกๆได้ยากกว่าไงครับ

ถ้าพวกมีเงินเขาไม่สนเรื่องสีกันเท่าไหร่ เราชอบสีไหน ใช้สีไหนได้ เอาสีนั้นครับ ;D