ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแล้วต้นตอของกลิ่นเหม็นเวลาเปิดแอร์ รู้แล้วงงเลยครับ???  (อ่าน 10939 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
Ranger ครับ รถเพิ่ง 7 เดือนเอง เหม็นกลิ่นอับจอดตากแดดมา 2 อาทิตย์กลิ่นก็ไม่หาย ยิ่งเปิดแอร์ยิ่งเหม็น ตัดสินใจนำรถไปล้างตู้แอร์ ปรากฏว่า เหม็นฉี่หนูครับกรองแอร์มีรอยหนูแทะซะยับเยินเลย แถมทิ้งขี้หนูไว้เป็นหลักฐานด้วย
*ปล. หนูมันเข้าทางไหนเหรอครับ ไม่เคยเปิดประตูทิ้งไว้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2014, 10:03:38 โดย Matador »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ช่องอากาศปกติจะอยู่แถวๆ ใต้ที่ปัดน้ำฝนครับ ลองถอดพลาสติกครอบตรงที่ปัดน้ำฝนดูน่าจะเห็น
รถผมช่องแระมาณเอามือล้วงได้ ก็เคยมีหนูเข้าเลยจัดการล้างแอร์และเอา ตาข่ายเหล็กปิดช่องนี้ไปแล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
หนูไทยโหดมากครับ ขี้ ฉี่ กิน แถมขนขยะเข้ามาอีก นอกจากนี้ยังไม่เลือกสัญชาติรถ แต่ส่วนใหญ่รถยุโรปโดนเยอะ โหดมากๆ
N/A  

ออฟไลน์ Ruksadindan

จัดโทษหนักไป จำคุกตลอดชีวิตยันประหารครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
หนูเข้ารถหรอ เด็กๆ นี่ เจอมากะตัว แมวจ้า!

อยู่แก้มหน้าซ้ายหลังไฟหน้าเลยจ้า

ขับไปขับมา เหมียวๆ ให้หลอนเล่น อยู่สองวัน อัลไลแว๊!!!

(ก่อนหน้านี้มันเล่นอยู่ท้ายรถ เย็นมาสตาร์ต ได้ยินเสียงขลุกแรก ก็เอะใจว่าลูกแมวป่าววะ แต่เอ๊ะคงไม่ใช่ ไม่งั้นมันคงดิ้นกว่านี้ หลอนเสียงเหมียว กะเสียงตะกุยอยู่สองวัน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2014, 13:42:03 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
แมวยังดี ผมเคยเจอ งูหลามตัวประมาณ เกือบเมตรครับ มันขดอยู่ที่ปีกนกหน้า

ขับไปจอดศูนย์ เอารถเข้าเช้ค ช่างเห็น สนุกกันใหญ่เลย ;D ( มาจดทะเบียนรถผมไปเล่นหวยอ่ะ)

ออฟไลน์ PREM

Ranger ครับ รถเพิ่ง 7 เดือนเอง เหม็นกลิ่นอับจอดตากแดดมา 2 อาทิตย์กลิ่นก็ไม่หาย ยิ่งเปิดแอร์ยิ่งเหม็น ตัดสินใจนำรถไปล้างตู้แอร์ ปรากฏว่า เหม็นฉี่หนูครับกรองแอร์มีรอยหนูแทะซะยับเยินเลย แถมทิ้งขี้หนูไว้เป็นหลักฐานด้วย
*ปล. หนูมันเข้าทางไหนเหรอครับ ไม่เคยเปิดประตูทิ้งไว้เลย

เคยเจอเหมือนกันเลยครับ CR-V อาการเดียวกัน ไปเข้าศูนย์เจอรอยหนูแทะกับขี้หนูเต็มเหมือนกัน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ S6

หนูของผมชอบเข้ามาข้างในเลยครับ มานั่งข้างคนขับ  ;)

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
หนูเข้ารถหรอ เด็กๆ นี่ เจอมากะตัว แมวจ้า!

ฮะ!?!? แมวในห้องเครื่องจิ๋วหลิวของ Jazz เนี่ยนะ =[]=!!
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

ของผม จอดคุมผ้าเป็นสัปดาห์ เสาร์ อาทิตย์ เปิดฝากระโปงดู มีขนติด ตามแผ่นกันร้อน(กันเสียง)ใต้ฝากระโปง
ตอนแรกคิดว่า หนู เห็นมีคราบต่างๆติดที่ฝาเครื่อง แต่ ทำไมขนของหนูมันยาวจัง สงสัย  ไปไป มา มา  มีเจ้าเหมียวน้อย
ชอบมุดขึ้นมา นอนบนฝาเครือง  (แมว แค่นอน แต่จะไม่กัด แทะ  มีแต่คราบ และขน    ส่วนหนู  คราบมี และ มีการกัด แทะ
อุปกรณ์ต่างๆ )  ทุกวันนี้เวลาจะสตาร์ทเครื่อง ต้อง บีบแตร ก่อนทุกครั้งกลัว มันโดนใบพัดลม (ที่บ้านมีประมาณ 10 ตัว)  แล้ว
เวลาคุมผ้า ต้องหา ผ้าหนาๆ คุมทับอีกชั้น เวลามันกระโดดขึ้นไปนอน จะได้ไม่เป็นรอย  เป็นหมดทั้ง3 คัน ไม่ว่า vgยกสูง
g9 และ bm โหลด แค่คุมผ้า ก็ใช้เวลา คันละ เกือบ 20 นาทีละ เหนื่อย แต่ไม่รู้จะเเก้ยังไง ส่วน หนู ไม่กล้ำกลาย แมวเยอะ
ขนาดนั้น คงไม่แหยมล่ะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ของผมครับ น่าขนลุกขนพอง เจอเข้ารีบไปซื้อกรองใหม่ และล้างแอร์อย่างด่วน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ warez

มีปัญหานี้กันเยอะ ทำไมรถที่ทำขายในไทยเขาไม่ติดตะแกรงเหล็กมาให้เลยนะ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ฮะ!?!? แมวในห้องเครื่องจิ๋วหลิวของ Jazz เนี่ยนะ =[]=!!

ลูกแมวฮะ อยู่ในแก้มหลังไฟหน้า

ออฟไลน์ Darkart

รถผมจะเจอหนูมาก เข้าไปกัดกรองอากาศ ไม่รู้มันเข้าไปได้อย่างไง ดีนะหรองอากาศไม่ทะลุ แล้วยังทิ่งฉี่หนูมาและกัดสายแตรครับ
ตอนนี้หมดปัญหา ใช้น้ำยาคาร์โก้(Cargo) ผสมน้ำแล้วบิดผ้าให้หมาดๆแล้วเช็คให้ทั่วทั้งห้องเครื่อง ช่วยได้เยอะเลย ต้องเช็คทุกสัปดาห์ ไม่งั้นหนูมาหาตลอดครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ NPS2

• Jr. Member
  • **
เมื่อก่อนตอนที่ยังไม่ได้เลี้ยงแมว เช้าขับออกจากบ้านไปเติมน้ำมัน หนูวิ่งลงที่ปั้มประจำ จนเด็กปั้มแซวว่า"พี่ชอบเอาหนูมาปล่อยที่ปั้ม"555

เดี๋ยวนี้ที่บ้านเลี้ยงแมว หนูก็หายเกลี้ยงเลยนะ แต่รอยเล็บแมวเพียบ ดีใจจนพูดไม่ออก ก็ได้อย่างเสียอย่าง

ต่อไปคงต้องทำโรงรถแบบปิดมิดชิดด้วย ป้องกันแมวอีกที 5555
Fairlady Z 40th Anniversary
WRX STI A-Line Type S