ผู้เขียน หัวข้อ: //Headlightmag Meeting 2013 วันนี้ 6 โมงเย็น ห้องระเบียงดาว กรมยุทธโยธา แยกเกษตร  (อ่าน 6034 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
แวะมาแจ้งเตือน เผื่อลืมนะครับ สำหรับ ทั้ง 70 ท่านที่ลงทะเบียนไว้

สำหรับท่านที่พลาดการลงชื่อสำรองที่นั่งไป...อดนะครับ เสียใจด้วย
เพราะห้องจัดงาน ค่อนข้าง "อบอุ่นพอดีๆ สำหรับ 70 ที่ ถ้าเยอะกว่านี้ จะแน่นจนเบียดเสียดเกินไป"

ยกเว้น คนที่แจ้งไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้ว่า อาจจะ Walk-in เข้ามา
เราเผื่อโต๊ะไว้ให้เพียง 10 ท่าน เท่านั้น ดังนั้น ถึงก่อน มีสิทธิ์ก่อน

ถ้าจะแวะมาพบหน้าค่าตากันสั้นๆก็ได้ครับ

เวลานัดพบของเราคือ 6 โมงเย็น
ที่ "ห้องระเบียงดาว" กรมยุทธโยธา  สี่แยก ม.เกษตร

ข้อแนะนำในการเดินทางและการจอดรถ

1. ถ้ามาจาก วิภาวดีรังสิต / งามวงศ์วาน / ม.เกษตร

- เมื่อมาถึงสี่แยก ม.เกษตร ติดไฟแดงอยู่ คุณจะมองเห็น กรมยุทธโยธา
อยู่ฝั่งตรงข้าม และอยู่ด้านขวามือ เลี้ยวขวาข้ามแยก แล้วพุ่งเข้าไปที่
ประตูหัวมุมสี่แยกฝั่งตรงข้ามได้เลยทันที ห้องระเบียงดาว จะอยู่ตรงนั้นพอดี
ถ้าไม่มีที่จอด สามารถขับเลยเข้าไปจอดริมถนนได้ ถามทาง พี่ๆน้องๆทหาร
แถวนั้น จะบอกจุดจอดรถให้ อาจต้องเดินย้อนกลับมายังห้องระเบียงดาวนิดนึง

2. ถ้ามาจาก ดอนเมือง / หลักสี่ / รามอินทรา และมาจาก วงเวียนหลักสี่

- เมื่อมาถึง สี่แยกม.เกษตร ติดไฟแดง
เลยข้ามแยกไป ทางเข้ากรม อยู่ทางซ้าย หัวมุมถนน เลี้ยวซ้ายเข้ามา
จะเจอประตูทางเข้า และห้องระเบียงดาว จะอยู่ตรงนั้น หากไม่มีที่จอดรถ
สามารถขับเลยเข้าไปจอดริมถนนได้ ถามทาง พี่ๆน้องๆทหารแถวนั้น
จะบอกจุดจอดรถให้ อาจต้องเดินย้อนกลับมายังห้องระเบียงดาวนิดนึง

3. ถ้ามาจาก ถนนเกษตร นวมินทร์

- ให้มุ่งหน้ามาที่สี่แยก ม.เกษตร ผ่านโชว์รูม Nissan และโชว์รูม Toyota Buzz
ตามลำดับ ถ้าเห็นโชว์รูม Buzz แล้ว ชิดซ้ายรอไว้ได้เลย คุณจะเห็น แฟลตทหาร
4 ชั้น สีขาวๆเทาๆ ถึงจุดนั้น จะเห็น ประตูทางเข้าขนาดใหญ่ เป็น หินอ่อนสีดำ
เลี้ยวซ้ายเข้าประตูมาแล้ว จะเป็นแยกตัว T ทันที ให้เลี้ยวขวา ทันทีครับ อย่าเลี้ยวซ้าย
หาที่จอดรถ แล้วค่อยเดินย้อนขึ้นมาที่ประตูทางเข้า ตรงสี่แนก ม.เกษตร ห้องระเบียงดาว
จะอยู่ตรงด้านหน้าทางเข้าเล็ก หัวมุมถนน

4. อย่าสับสนกับงานแต่งงานใดๆ ที่จัดในอาณาบริเวณเดียวกันนะครับ
งานของเรา จัดที่ห้อง "ระเบียงดาว"

5.และอย่าจอดรถ หน้าเสาธง ของกรม นะครับ รวมทั้ง พื้นที่ ตีเส้นขาวแดงด้วย
อาจโดนล็อกล้อได้โดยไม่รู้ตัวนะครับ

6. ขอย้ำ นะครับ งานเลี้ยงนี้ ปลอดแอลกอฮอลล์ โดยสิ้นเชิง
เพราะเราไม่สนับสนุนให้คุณ เมาแล้วขับ โดยเด็ดขาด
ใครเอาเหล้าเข้ามา ไม่ให้เข้างานนะครับ ไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น
เพราะได้ตกลงกับทาง เจ้าของสถานที่ไว้เรียบร้อยแล้ว
แล้วถ้าเมาแล้วขับ ออกจากงานไป ทราบเมื่อไหร่ "ตัดออกจากสมาชิกเว็บทันทีนะครับ"

7. งานเลี้ยง เลิก 4 ทุ่ม โดยประมาณ นะครับ

ใครมาไม่ถูก หรือกลัวหลง ทิ้งเบอร์โทรศัพท์ของคุณ ไว้ที่หลังไมค์ของผมได้เลยครับ
ผมจะได้โทรติดต่อกลับไปตรวจเช็คกันได้ ทันที

แล้วพบกันนะครับ

--------------------------------------------------

รายชื่อ ยืนยันครั้งสุดท้าย
UPDATE ล่าสุด 13.10 น.

1. คุณ jdai  1 ท่าน
2. คุณ Toon_Touchpong  1 ท่าน
3. คุณ Bozssiibozz  2 ท่าน
4. น้องกราวนด์ 5th Avenue 1 ท่าน
5. พี่ Golf Night_Angel 1 ท่าน
6. คุณ Ongszar 1 ท่าน
7. คุณ Holahola 66  1 ท่าน
8. น้อง !+! Bomb !+! 1 ท่าน
9.คุณ Kuro 2 ท่าน (พาภรรยามาชัวร์ๆ)
10. คุณ Peth 1 ท่าน  

11. คุณ Bansedition  1 ท่าน
12. คุณ liveshow 1 ท่าน
13. พี่ -*PoM*-  1 ท่าน
14. คุณ beeday  2 ที่
15. คุณ Beebird  2 ที่
16. คุณ Root  1 ที่
17. คุณ art_duron 1 ที่
18. คุณ -nu- 1 ที่
19. คุณ LaTeX 2 ที่  (ประกาศว่าจะ พกความเกรียนมานอกจอเลยทีเดียว เอิ๊กๆ)
20. คุณ KONGA  1 ที่  

21. ตา BestHuafoo  1 ที่
22. คุณ kira 2 ที่
23. น้อง Moza (แตงโม)  2 ที่ (แตงโม มากับคุณพ่อ Aston27)
24. คุณ redsun  1 ที่
25. คุณ *Zatan_p2*  1 ที่
26. คุณ bonuss  2 ที่
27. คุณ GreenG  1 ที่ (Lock ให้แค่ที่เดียวก่อนในเบื้องต้น)
28. คุณ motion  1 ที่ (ไม่ได้เจอกันนานเลยนะ ตั้งแต่ Motor Expo ปีนั้น)
29. คุณ tubtup ขาประจำของเรา 1 ที่
30. คุณ NoFlyZone  1 ที่  

31. คุณ firstime911  2 ที่
32. ตา YIM  1 ที่
33. คุณ jumpon77  1 ที่
34. พี่แบ็ต batyboy  1 ที่
35. น้อง MoO Cnoe  D-Max  1 ที่
36. คุณ mkuski  1 ที่
37. ตา Art Signifer  1 ที่
38. คุณ Lekal Sutee (เพิ่ง Confirm เมื่อสักครู่นี้) 1 ที่
39. คุณ pite  1 ที่
40. ตาล้ง the_bunz  1 ที่  49

41. น้องแม็ค we.maggiez  1 ที่
42. คุณ pOckie 2 ที่
43. คุณ Weeting 1 ที่
44. ตา Boykung 1 ที่
45. คุณ Northbridge 1 ที่
46. คุณ HYDE 2 ที่
47. คุณ mxmx 1 ที่
48. ตา Boydii จากเชียงใหม่ 1 ที่
49 คุณ Lovely_Car 1 ที่
50 คุณ Tuned by Pex 1 ที่  

51. คุณ No.94  1 ที่
52. คุณ Freezer 1 ที่
53. คุณ Anvers30  2 ที่
54. คุณ eddie  2 ที่
55. คุณ Nattanon 1 ที่
56. คุณ KK (คุณไก่) 1 ที่
57. คุณ geng789 1 ที่

รวม 57 User จำนวนจองทั้งหมด 70 คน ครบถ้วนนะครับ

ส่วนกลุ่ม Walk-in เราเผื่อไว้ให้ 10 ที่ โดยประมาณ นะครับ
ลองเสี่ยงดวงของคุณดูก็แล้วกันเน่อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2013, 13:24:54 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
ตื่นเต้นจังใกล้เวลาเข้ามาแล้ว  ;D

smileymee

• บุคคลทั่วไป
Re: Headlightmag Meeting 2013 วันนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 07:45:11 »
ป่วยมา 2 วัน วันนี้ก็ยังไม่หายดี ขออภัยพี่ J!MMY และทีมงานเป็นอย่างสูง ที่จะไปร่วมพบปะในคราวนี้ไม่ได้ครับ กลัวเอาหวัดไปติดทุกท่านครับ  :'(

ออฟไลน์ beeday

เย็นนี้พบกันครับ ^^

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
ส่งใจไปร่วม Meeting ครับ
อยากไปแต่ไม่ได้ลงชื่อไว้ เพราะทราบตั้งแต่ประกาศวันจัด Meeting แล้วว่าต้องเข้ากะ

ขอให้สนุกทุก ๆ ท่านครับ :)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แล้วเจอกันครับ  ;)

ออฟไลน์ Peth

• Newbie
  • *
ผมเพิ่งแน่ใจว่าไปได้ ไปแจมได้ไหมเนี่ย  :o

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
สำหรับพี่ ๆ ที่จอดรถใน ม.เกษตรศาสตร์ ถ้าไม่จอดบนอาคารจอดรถ ระวังโดนล็อคล้อนะครับ

ตามคณะต่าง  ๆ ที่มีที่จอดก็จอดได้เฉพาะบุคคลากร หรือในบางที่จอดได้ แต่จอดซ้อนคัน คันที่มาจอดซ้อนก็โดนล๊อคล้อนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เดินทางปลอดภัยทุกท่านครับ

ส่วนผมคงรอบหน้า

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
อีกอย่างหนึ่ง... วันนี้มีงานมินิเกษตรแฟร์ รถติดมากครับ เผื่อเวลาในการเดินทางในช่วงรถติดด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Entropy

ทุกๆท่าน เอารูปมาฝากด้วยนะค้าบบบบ

ออฟไลน์ Parinceo

ไว้คราวหน้าละกันนะครับ ตอนแรกคิดว่าถ้าว่างจะ walk in แต่ตอนนี้ไม่ว่างจริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Peth ครับ Walk-in เข้ามาเลย
น้องวัว Sirisak คุณ Smileley ฯ กับน้อง หมู มาไม่ได้แน่ๆแล้ว 3 คน

ออฟไลน์ Chris Evn

ช่วงนี้มีงานเกษตรแฟร์ ระวังรถติดนะครับ  ;)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
งานเกษตร รถไม่ติดนะครับ ติดรถกลับรถมากกว่าครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Lovely_Car

ขออภัยด้วยครับ คงไม่สามารถไปได้แล้ว ติดงานด่วนครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ฉุ่มฉำ กันหรือยังครับ ตกทั่วกทม. ไหม ;D

ออฟไลน์ Ongszaa

ถึงแล้วคับ
3 ท่านแล้วว
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ LaTeX

กำลังออกไปครับฝนตกรถติดได้ที่เลยครับ
ขอเปลี่ยนเป็นติดมากครับข้ามสะพานปิ่นเกล้ามาเกือบชม.ขยับไปไม่ถึง3km T T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2013, 17:53:49 โดย LaTeX »

ออฟไลน์ M Performance

ฝนตกง่าสสสสสส์ ... แต่จะฝ่าไปนะครับ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

เหมือนจะมีกรรมมาบังอีกแล้ว  ยังอยู่ไชท์งานระยองอยู่เลย  อดไปอีกแล้วครับ   ขอโทษจริงๆ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ mypop

เก็บรูปมาฝากด้วยนะครับ