ผู้เขียน หัวข้อ: //ผลทดสอบ อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง Ford Ranger Raptor 3.0 V6 10AT : 1,869,000 บาท//  (อ่าน 13046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
เป็นหัวแถวtop5 ตารางรถสปอร์ต headlightmag ได้เลยนะนี่

งี้รถsport อายเลย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
1.9 สู้ๆ

ออฟไลน์ choomodify

เป็นรถราคา 1.9 ล้านมีทอน ที่จอดข้างรถยุโรปได้อย่างไม่เขินเลย

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

เกือบ 400 ม้า อยู่ในตัวถังนี้ เร่งได้ระดับนี้ก็ไม่ได้ผิดคาดอะไร

อัตราการบริโภคขับ 110 นิ่งๆ ได้ 8.52 โลลิตร ใช้งานจริงวิ่งนอกเมืองตีไป 7-7.5 โลลิตร
ถ้าขับแบบเสียงเครื่องลั่นๆหรือบรรทุกของเยอะ ทำใจไว้ที่ 6 โลลิตร
ขับในเมือง จากประสบการณ์ รถคันใหญ่เครื่องเบนซิน จะกินต่างจากนอกเมืองเยอะ ทำใจไว้ที่ 5 โลลิตร
ถ้าขับในเมืองแบบแว้นใจร้อนเร่งวื้ดๆๆๆ หรือรถติดแบบหนักๆ ทำใจไว้ 3-4 โลลิตรครับ.

ออฟไลน์ spn

ถ้าเป็นเจ้าของกิจการ แล้วต้องขับรถไปตรวจงาน ตจว เป็นครั้งคราว แบบไม่ต้องเน้นภาพลักษณ์ ตัวนี้ก็น่าสนนะ

ปล อัตราเร่งแบบนี้มันหนีวัยรุ่นสร้างตัวได้ไหมนะ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ รถจักรไอน้ำ

อัตราเร่งแบบนี้ น่าจะยังจูนต่อได้อีกนะครับ แบบไม่ต้องพ่นหมึก  :-X
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ bigrocket

• Full Member
0-187  ประมาณ 23 วิ อยากลอง :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าเป็นเจ้าของกิจการ แล้วต้องขับรถไปตรวจงาน ตจว เป็นครั้งคราว แบบไม่ต้องเน้นภาพลักษณ์ ตัวนี้ก็น่าสนนะ

ปล อัตราเร่งแบบนี้มันหนีวัยรุ่นสร้างตัวได้ไหมนะ

สร้างตัวเค้าแช่ขวาช้าๆครับเจอต่างจังหวัด จะเร็วแค่ออกไฟแดงโชว์หมึก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ REX

รงจริงๆ

ออฟไลน์ GoatGoat

คนซื้อไปเตรียมบวกกับวัยรุ่นสร้างตัวได้ยาวๆ ;D

ออฟไลน์ Uzsa

ฟอจูนเนอร์ผมโบคู่ วิ่ง 0-100 7.2 วินาที , วิ่ง 80-120 4.25 วินาที ยังต้องหลบตอนออกตัว เเรงจริงมาจากโรงงาน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ราคา ออฟชั่น เครื่องยนต์ ช่วงล่าง และ อื่นๆ ในราคา ประเทศไทย คงหาไม่ได้แล้วละ ถ้าเป็นรถโรงงานนะ

แต่ถ้าอยากประหยัดงบ แต่อยากได้สมรรถณะ พอๆ กัน มีอีกหลายวิธีมาก ที่ทำให้รถกระบะครึ่งบ้าน ลงเงินไปอีกครึ่งล้าน มาเทียบได้พอๆ กัน

อยู่ที่คนชอบ รถเดิมโรงงานมีมาให้ หรือ รถทำ

ปล.เห็นแบบนี้ มันทำให้ผมไม่เคยสนใจ JIMNY เลย เพราะมันไม่มีอะไรเทียบกันได้เลย ในราคาพอๆ กัน

ออฟไลน์ F e r m a r c o

เดิมโรงงาน แรงแบบนี้ ราคานี้ อนาคตคงหาไม่ได้อีกแล้วมั้ง
ขับช้าๆ เดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ spitfire

• Jr. Member
  • **
เกือบ 400 ม้า อยู่ในตัวถังนี้ เร่งได้ระดับนี้ก็ไม่ได้ผิดคาดอะไร

อัตราการบริโภคขับ 110 นิ่งๆ ได้ 8.52 โลลิตร ใช้งานจริงวิ่งนอกเมืองตีไป 7-7.5 โลลิตร
ถ้าขับแบบเสียงเครื่องลั่นๆหรือบรรทุกของเยอะ ทำใจไว้ที่ 6 โลลิตร
ขับในเมือง จากประสบการณ์ รถคันใหญ่เครื่องเบนซิน จะกินต่างจากนอกเมืองเยอะ ทำใจไว้ที่ 5 โลลิตร
ถ้าขับในเมืองแบบแว้นใจร้อนเร่งวื้ดๆๆๆ หรือรถติดแบบหนักๆ ทำใจไว้ 3-4 โลลิตรครับ.

เห็นด้วยตามนี้ครับ ครอบคลุม
AMG C43 Coupe C205;
 - ECU Tuning by Gettuned
 - BMC Air Filter
 - KW HAS
 - EBC Yellowstuff
 - RENNtech Decklid

ออฟไลน์ SM.

ความแรง ไม่เป็นรองใคร อัตราการกินน้ำมันก็เช่นกัน  :P :P :P :P :P

แต่รถระดับนี้ ก็ต้องแบบนี้แหละ คนซื้อรถกลุ่มนี้ น่าจะรับได้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ redsun

รถศูนย์จัดจำหน่าย
คนมีตังค์น่ามีไว้ในครอบครอง
ช่วงล่างความแรงกำลังเหมาะมือเลย

ออฟไลน์ blitzpao

เดี๋ยวต้องมีโฆษณาเอาไปตัดแคต ได้เพิ่มมาอีก 1 วิ แน่ๆ :-X

ออฟไลน์ a@s

ใครมีตังเหลือๆควรมีเก็บใว้สักคัน เอากระบะเดิมๆมาแต่งยังไงผมว่าก็ไม่ได้แบบนี้ ยิ่งระบบขับขี่ด้วยอีก

ออฟไลน์ boogie2020

ตัวเลขการสิ้นเปลือง วิ่งชานเมือง +1.5-2 ไปจากตาราง ก็ไปอยุ่แถว 6.8-7.3 โลลิตร ถ้าเข้าเมืองรถติด นี่ลงเลข 5 แน่ ๆ   (อ้างอิงจากการใช้งานจริงรถคันอื่น เทียบกับค่าในตาราง HLM นะคับ)

ตัวเลข สเป็ค  รวมถึงราคามันว้าวหมด  สำหรับรถโรงงาน ก็คงเป็น ของเล่นคนมีตัง อย่างที่ Ford วางไว้แหละคับ

ปล. เอาจริงๆ  ตัวเลขระดับนี้ สายดันรางเห็นแล้วเขาก็คงเฉย ๆ  คับ  ใช้งบไม่เท่าไหร่ ก็เสกได้ละ ๆ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ bluelawn

โคตรแรง ชอบมากๆครับ ขับยุโรปตัว performance เริ่มต้น ยังตึงๆเลยหนีไม่ออกแน่นอน :'(

ออฟไลน์ oldmans44

• Newbie
  • *
ไม่ได้เป็นรถที่เหมาะกับทุกคน รถถูกสร้างมาให้กับคนที่ใช้งานมันจริงๆ หรือใช้เฉพาะเป็นงานๆ ไป คงไม่ใช่รถที่จะขับในเมืองทุกวันแน่ๆ คนที่จะซื้อก็คือใช้งาน หรือซื้อไว้เป็นรถทางเลือกในกิจกรรมที่ต้องใช้สมรรถนะของรถ
ปล.ผมอยากได้ครับ

ออนไลน์ Sit: )

ไม่ได้เป็นรถที่เหมาะกับทุกคน รถถูกสร้างมาให้กับคนที่ใช้งานมันจริงๆ หรือใช้เฉพาะเป็นงานๆ ไป คงไม่ใช่รถที่จะขับในเมืองทุกวันแน่ๆ คนที่จะซื้อก็คือใช้งาน หรือซื้อไว้เป็นรถทางเลือกในกิจกรรมที่ต้องใช้สมรรถนะของรถ

ผมกลับคิดว่าถ้ามีเงินซื้อ
จะซื้อมาใช้ในเมืองทุกวันเลยครับ

ไม่ต้องกลัวอะไรเลย ฝนตก น้ำท่วม มอไซค์เบียด ย้อนศร  กระบะสร้างตัว เราไปเรื่อยๆของเรา 

ออฟไลน์ Ln-106

• Jr. Member
  • **
อยากได้ซักคันเลยครับ แต่ติดจะเอาเงินไหนก่อน  :'(

ออฟไลน์ denim

• Newbie
  • *
อื้อหือทั้งอัตราเร่งและเชื้อเพลิง รถนายหัว

ออฟไลน์ ThisIsYuTh

แค่ CX-5 2.5T ก็ไม่เห็นมีคันไหนมาทันนะครับพวกที่ขับกวนๆ กดทีก็หายแล้ว คันนี้หนีเป็นทุ่งแน่ๆ
2020 - Mazda CX-5 2.5T (KF)
2016 - Subaru XV (GP)
2013 - Mitsubishi Pajero Sport (KG)
2010 - Honda Civic (FD)
2006 - BMW 3 Series (E36)

ออฟไลน์ Ruksadindan

โหดสัสจริงๆ และอย่างที่หลายท่านกล่าวไป ไม่เปลืองน้ำมันเลยหากเทียบกับรถไม่เก๋ง 2.4 3.0 สมัยก่อน

ผมกลับคิดว่าถ้ามีเงินซื้อ
จะซื้อมาใช้ในเมืองทุกวันเลยครับ

ไม่ต้องกลัวอะไรเลย ฝนตก น้ำท่วม มอไซค์เบียด ย้อนศร  กระบะสร้างตัว เราไปเรื่อยๆของเรา

อ่าว แล้วถ้าเป็นโจทย์การใช้งานอย่างที่ท่านว่า จะซื้อเบนซิน V6 เกือบ 400 มาทำไมละครับนั่น?
ซื้อตัวเครื่องดีเซลยกสูงตัวท๊อปๆ ไม่ดีกว่ารือครับ? คลานๆไปเรื่อยๆในเมือง ยังไงก็มี 10โลลิตรขั้นต่ำ
V6 เบนซิน 400ม้า อยู่ในตัวถังใหญ่ๆ คลานๆในเมือง บอกเลย เจอ 5 โลลิตรแน่ๆครับ....แรงม้าที่มากกว่าเค้าก็ไม่ได้ใช้ประโยชน์ตามโจทย์ที่กล่าวมา.

ตัวเลขการสิ้นเปลือง วิ่งชานเมือง +1.5-2 ไปจากตาราง ก็ไปอยุ่แถว 6.8-7.3 โลลิตร ถ้าเข้าเมืองรถติด นี่ลงเลข 5 แน่ ๆ   (อ้างอิงจากการใช้งานจริงรถคันอื่น เทียบกับค่าในตาราง HLM นะคับ)

ตัวเลข สเป็ค  รวมถึงราคามันว้าวหมด  สำหรับรถโรงงาน ก็คงเป็น ของเล่นคนมีตัง อย่างที่ Ford วางไว้แหละคับ

ปล. เอาจริงๆ  ตัวเลขระดับนี้ สายดันรางเห็นแล้วเขาก็คงเฉย ๆ  คับ  ใช้งบไม่เท่าไหร่ ก็เสกได้ละ ๆ

ช่อง Cokey P เอาไปขับเล่นตรงถนนหลังสนามบินสุวรรณภูมิ ไม่มีรถติด แต่เร่งแซงบ้างไรบ้างตามประสาการรีวิวรถ
ได้เฉลี่ยที่ 3.7 Km/l ครับ

ออฟไลน์ Uzsa

คุณพีทนินจาไดเด้นรึปล่าว ชื้อคุ้นๆ
ช่อง Cokey P เอาไปขับเล่นตรงถนนหลังสนามบินสุวรรณภูมิ ไม่มีรถติด แต่เร่งแซงบ้างไรบ้างตามประสาการรีวิวรถ
ได้เฉลี่ยที่ 3.7 Km/l ครับ

ออฟไลน์ yodmanoot

มีดิฟล็อคหน้า-หลัง เหมาะ Off-road จัดๆ
แต่ดูแล้ว On-road 90 % Off-road10 % นานๆเข้าป่าลุยที
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT