ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยทำสีรถกับศูนย์เบนซ์ตลิ่งชันบ้างครับ  (อ่าน 4196 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
คือว่ากันชนรถผมเป็นรอยและแจ้งเคลมแล้ว กำลังจะนัดไปทำสีที่ศูนย์เบนซ์ตลิ่งชัน
มีเพื่อนๆท่านใดเคยใช้บริการทำสีที่นี่บ้าง งานเป็นยังไงบ้างครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ tee333

• Jr. Member
  • **
 เคยซ่อมสีถลอกกันชนหน้าเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ก็ ok ครับ  ภรรยาผมไม่บ่นอะไร  แสดงว่าผ่าน ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ศูนย์ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เคยใช้อยู่

ออฟไลน์ Rhythm

• Newbie
  • *
เคยมีประสบการณ์เอารถa180cdi ไปเครมประตูด้านหลังจากอุบัติเหตุโดนชนท้าย ประมาณ 6-7 ปีที่แล้วครับ
ขอแชร์ไว้เป็นข้อมูลนะครับ
เท่าที่จำได้หลังจากรถเสร็จเอารถออกจากศูนย์ มีปัญหาคือ ประตูด้านหลังเวลาจะปิดมือจับประตูด้านหลัง(รถ5ประตู) ด้านนึง
หลวมทำให้ไม่สามารถใช้ด้านนั้นปิดประตูได้
2.สีรถที่ทำไม่ค่อยเรียบร้อย หมายถึงทั่วไปใช้ได้แต่ตอนเก็บงาน ไม่น่าเชื่อว่านี่คือศูนย์เบนซ์
ประสบการณ์นี่ทำให้ผมจำขึ้นใจเลยครับว่า ไม่มีศูนย์บริการถที่ไหนที่ดี ขนาดศูนย์เบนซ์มาตรฐานขนาดนี้
ยังทำงานแบบนี่ได้
ข้อมูลนี้อาจจะเก่านะครับ นานประมาณ7ปีแล้ว ตอนนี้ผมก็ไม่ได้เข้าศูนย์นั้นแล้ว อาจจะปรับปรุงพัฒนาไปบ้าง
แล้วก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

ศูนย์นี้แหละที่ทำให้บ้านผมใช้ BMW 555+
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
โดยรวม งานซ่อมสีถือว่า โอเคครับ แต่ยังมีจุดให้ติเล็กๆ น้อยๆ เรื่องความเรียบร้อยของงาน แต่บอกไป มันก็ไม่แก้ให้ แต่ก็ปล่อยๆ ไปครับ

ออฟไลน์ arya

งานออกมาโอเค คับ ให้ขัดรอยขนแมวให้ทั้งคันรอยหายหมดเลย

แต่นานไปนิดนึง  อีกทั้งพนักงานไม่ค่อยประสานงานเท่าไรคับ อาจต้องโทรตามเองบ้างคับ

ออฟไลน์ w212cdi

เคยจะเอาเข้าไปซ่อม แต่นัดคิวซ่อมให้เกือบเดือน และระยะเวลาซ่อมอีก เกือบ 2อาทิตย์ เลยไม่เข้า ไปเข้าพระราม3 พอดีมีคิวว่างเข้าได้เลย ใช้เวลาซ่อม 4 วันเสร็จ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไปพระราม3ดีกว่าไหม