ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำร้านติดฟิล์มฝีมือดีที่สามารถลอกบานหลังออกโดยไล่ฝ้าไม่พังหน่อยครับ  (อ่าน 7432 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
คืออยากจะเปลี่ยนฟิล์มบานหลังให้มืดขึ้นเพราะแดดส่องคนนั่ง (toyota 86) สอบถามบางร้านไปเขากังวลเรื่องไล่ฝ้าจะพัง

ถ้ามีร้านแนะนำรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
มันไม่พังง่ายๆนะครับร้านเขาจะค่อยดึงออกมาแต่นานมากกว่าจะเสร็จ 55
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ร้านใหญ่ทำได้หมดนะครับ 

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ TorTy

ถ้าดึงไม่ดีมีขาดครับต้องเป็นพอสมควรเห็นภาษาช่างเค้าจะเรียกว่าบ่มฟิล์ม
ถ้าเพิ่งติดไม่นานไม่กี่เดือนส่วนใหญ่เอาออกได้เลยค่อยๆลอก+ฉีดน้ำ

ถ้าฟิล์มเก่าส่วนใหญ่จะบ่มโดยการทำให้กาวที่ฟิล์มอ่อนตัวลงเอาแผ่นใสที่ติดฟิล์มฉีดน้ำ
แล้วแปะไว้กับฟิล์มเอาไปจอดตากแดดสักพักหรือเอาไดร้อนเป่าครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

ถ้าดึงไม่ดีมีขาดครับต้องเป็นพอสมควรเห็นภาษาช่างเค้าจะเรียกว่าบ่มฟิล์ม
ถ้าเพิ่งติดไม่นานไม่กี่เดือนส่วนใหญ่เอาออกได้เลยค่อยๆลอก+ฉีดน้ำ

ถ้าฟิล์มเก่าส่วนใหญ่จะบ่มโดยการทำให้กาวที่ฟิล์มอ่อนตัวลงเอาแผ่นใสที่ติดฟิล์มฉีดน้ำ
แล้วแปะไว้กับฟิล์มเอาไปจอดตากแดดสักพักหรือเอาไดร้อนเป่าครับ

ตามนี้ครับ  รถผมฟิล์มสามปีลอกออกแทบไม่เหลือกาวให้เก็บซ้ำเลย  ผิดกับร้านมือใหม่ฟิล์มติดมาไม่ถึงเดือนลอกบานหลังอย่างเดียวสามสี่ชั่วโมง

ไอ้เรื่องร้านกังวลเขาพูดไว้เผื่อทุกร้านแหละครับ

พอจะแนะนำชื่อร้านได้ไหมครับ
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
ผมลอกฟิล์มเก่า ช่างเขาไม่เคยกังวลเลยนะครับ 2-3รอบได้แล้ว

ติดร้านใหญ่ๆ แล้วฟิล์มราคาแถวๆ 10k อะครับ ที่ติดและลอก

ออฟไลน์ MP Boy

• Newbie
  • *
ผมลอกฟิล์มเก่า ช่างเขาไม่เคยกังวลเลยนะครับ 2-3รอบได้แล้ว

ติดร้านใหญ่ๆ แล้วฟิล์มราคาแถวๆ 10k อะครับ ที่ติดและลอก

แล้วได้ทดลองไล่ฝ้าหลัง หรือยังครับว่าปกติมั้ย ผมมีประสบการณ์  ขาดไป 3 เส้น
แค่ปล่อย ก็ลอยตัว

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ขึ้นอยู่กับฟิมล์เก่าครับ ปกติดึงออกเองยังได้เลย เหลือคาบกาวติดกระจก

ก็แค่ลงน้ำยา แล้วเอาพายขูดเบาๆก็ออกครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ผมไปลอกแล้วติดใหม่ที่ร้าน แฟมิลี่ฟิล์ม แถวเมืองทอง
ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่นานมาแล้วไม่รู้ว่าตอนนี้
เป็นไงบ้างสำหรับร้านนี้
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ rokrok

แล้วได้ทดลองไล่ฝ้าหลัง หรือยังครับว่าปกติมั้ย ผมมีประสบการณ์  ขาดไป 3 เส้น

ทดลองสิครับ ปกติหมด ผมเลยว่ามันขึ้นกะมือช่างด้วย เพราะผมไม่เคยเจอช่างพูดถึงประเด็นนี้เลย

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

คืออยากจะเปลี่ยนฟิล์มบานหลังให้มืดขึ้นเพราะแดดส่องคนนั่ง (toyota 86) สอบถามบางร้านไปเขากังวลเรื่องไล่ฝ้าจะพัง

ถ้ามีร้านแนะนำรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
อยู่แถวไหนครับ
ผมเคยไปทำที่ร้าน ตรง ถ.เลี่ยงเมืองปากเกร็ด  2 คัน ครับ ชื่อคาร์เฟอนิช มั้ง
ก็โอเครดีนะครับ ถ้าสะดวกก็ลองเสริจเน็ตและโทรถามราคาได้ครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ผมเคยไปทำที่ร้าน ตรง ถ.เลี่ยงเมืองปากเกร็ด  2 คัน ครับ ชื่อคาร์เฟอนิช มั้ง
ก็โอเครดีนะครับ ถ้าสะดวกก็ลองเสริจเน็ตและโทรถามราคาได้ครับ

ผมอยู่บางแคครับ

ถ้าร้านฝีมือไกลหน่อยไม่เป็นไรครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :)

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .

ทดลองสิครับ ปกติหมด ผมเลยว่ามันขึ้นกะมือช่างด้วย เพราะผมไม่เคยเจอช่างพูดถึงประเด็นนี้เลย

ผมโทรถาม0ใหญ่ของฟิล์ม ผมถามว่าเวลาลอกเปลี่ยนใหม่ เส้นไล่ฝ้ากระจกหลังจะขาดไหม ทาง0ใหญ่ไม่กล้ารับรองครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
ร้าน M plus แถวๆทาวอินทาวครับ เอารถเก่าฟิล์มเก่าไปเปลี่ยนไม่มีปัญหาเลยครับ

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member

ผมอยู่บางแคครับ

ถ้าร้านฝีมือไกลหน่อยไม่เป็นไรครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :)

ผมเคยลอกฟิล์มเก่าและติดที่ร้าน Good Sure Glass กาญจนาภิเษก งานก็เรียบร้อยดีนะครับ

ออฟไลน์ force_5147

• **
ลองดูร้านใหญ่ๆที่เป็น Lamina Exclusive Shop คับ ส่วนมากช่างพวกนี้จะผ่านการฝึกจากสำนักงานใหญ่มาอย่างดี ล่าสุดผมเพิ่งเอารถไปแก้ฟิล์มบานหลังมา ร้านเเถวงามวงศ์วานลองหาๆดูคับ จำชื่อร้านไม่ได้

ออฟไลน์ Newhang

ฝีมือส่วนนึง สภาพก็ส่วนนึงครับ

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
เชคสภาพร้านที่ได้มาตรฐานน่าเชื่อถือดีๆไปเลยครับ พังมาไม่คุ้ม เลือกฟิล์มดีๆด้วยครับ แพงหน่อยแต่ติดทีเดียวจบ แต่ก็ต้องเทียบสเปคดีๆนะครับ ผมติดฟิล์มใส C40 ของสามเอ็มมาไมม่ถูกใจเท่าไหร่ครับ กลางวันยังร้อนอยู่ แฟนไม่ค่อยปลื้มครับ อยากเอาไปถอดเปลี่ยนเป็นดำเซรามิคทั้งคันอยู่ครับ