ผู้เขียน หัวข้อ: ลอง วาดและลงสีรถ volvo you xc ครั้งแรกครับ  (อ่าน 2830 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ลอง วาดและลงสีรถ volvo you xc ครั้งแรกครับ
« เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 20:35:30 »
หลังจากเคยวาดมานานเลยของลองลงสีรถหน่อยครับ ครั้งแรก ลงใน ps เมาสปากกาก็ไม่มีเซ็งเลยครับ 55

อาจจะไม่เนียนนะครับ 55 ขอบคุณที่เจ้ามาดุครับ ติได้นะครับ  ;D ล้อเอาจากคันอื่นมาใส่ยังทำเอาไม่ได้ครับ ผีมือไม่ถึงๆ

ใครมีเทคนิคแนะนำการลงสีได้นะครับ

2รูปด้านหน้าวาดเป็นแนวก่อนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 20:43:50 โดย nine959 »

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: ลอง วาดและลงสีรถ volvo you xc ครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 19:52:58 »
เหมือน x6 เลยครับ ดูเท่ดี จับทำออฟโรดคงเข้ากันนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
Re: ลอง วาดและลงสีรถ volvo you xc ครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:47:44 »
สัดส่วนเหมือนรถของเล่นอะคับ ยืดท้ายออกไปอีกยาวๆเด้อ  ;D

ส่วนเส้นหลังคานี่ X6มาเองเลย
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen