ผู้เขียน หัวข้อ: [ยาง] ถ้าอยากได้สมรรถนะใกล้ๆ​ Pilot Sport 4S แต่เงียบกว่ามีตัวเลือกอะไรบ้างครับ  (อ่าน 3301 ครั้ง)

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
ถ้าอยากได้สมรรถนะประมาณ Pilot Sport 4S แต่เงียบกว่า มีตัวเลือกอะไรบ้างครับ

(edit)​  หรือใกล้เคียงก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2021, 20:56:04 โดย Superpong »

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
v552 เงียบกว่าครับ แต่สมรรถนะก็ย้วยกว่านิดนึง ผมขอบ 18 นะ ปัจจุบันใช้ pilot sport

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ผมเคยใช้ advan sport เรื่องเสียงเงียบโอเคอยู่ครับ แต่เรื่องสมรรถนะเกรงว่าจะสู้ 4s ไม่ไหวครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ deertesla

ได้อย่างเสียอย่างครับ ไม่มีอะไรดีสุดๆทุกด้านครับ อยากขับสนุก ดีมั่นใจทุกระยะเบรคและโค้งคงจะตอบโจทย์ความเงียบและนั่สบายได้ไม่มากเท่ายางนุ่มเงียบระดับหัวแถว แต่ขับทีย้วย. เข้าโค้งและเบรคไม่มั่นใจครับ. ต้องตัดใจเลือกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2021, 17:20:38 โดย deertesla »

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
ยางสมรรถนะไม่เท่า แต่เงียบกว่า Pilot Sport 4S แต่เกาะกว่า ดังกว่า Pilot Sport 4 มีตัวนึงที่น่าสนใจ Goodyear Eagle F1 Asymmetric 5 ครับ ปัญหาเดียวคือไซส์หายาก แต่คิดว่าถ้ามี 4S ก็ต้องมี Asym 5 ที่ห้ามเลือกคือตระกูล Potenza เพราะแข็งกว่าเสียงดังกว่าทั้งคู่

ออฟไลน์ เต๋า AV

ไม่เกี่ยงราคา
PIRELLI P ZERO PZ4

ออฟไลน์ THX

• Newbie
  • *
ยางสมรรถนะไม่เท่า แต่เงียบกว่า Pilot Sport 4S แต่เกาะกว่า ดังกว่า Pilot Sport 4 มีตัวนึงที่น่าสนใจ Goodyear Eagle F1 Asymmetric 5 ครับ ปัญหาเดียวคือไซส์หายาก แต่คิดว่าถ้ามี 4S ก็ต้องมี Asym 5 ที่ห้ามเลือกคือตระกูล Potenza เพราะแข็งกว่าเสียงดังกว่าทั้งคู่

อิอิ RE004 ของผมเสียงอย่างลั่น เวลาขับทางไกลๆ

TheRealMeaw

อิอิ RE004 ของผมเสียงอย่างลั่น เวลาขับทางไกลๆ

ถ้าผมบอกว่า Potenza Sport เงียบกว่า นุ่มกว่า RE004 จะเชื่อไหมครับ

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member

ที่ผมเจอมา และในsizeรถผมเอง P4S แพงกว่า PZ4ครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้าผมบอกว่า Potenza Sport เงียบกว่า นุ่มกว่า RE004 จะเชื่อไหมครับ

ฟังแล้วอยากลองใช้เลยครับ
เปลี่ยนยางคราวหน้า คงได้เจอกัน

ออนไลน์ IS2000

ผมเปลี่ยนมาใช้ Potenza Sport แทน Pilot Super Sport ก็พอใจครับ แถมไซส์ต่อไซส์น้ำหนักเบากว่านิดนึงด้วย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ scotch_fillet

ผมว่า PZ4 ที่ผมใช้อยู่ มันไม่เงียบน่ะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Pilot Sport 4s  มันเหนือกว่า PS4 น่ะครับ 

PS4s มันดังกว่า 4 และเกาะกว่า 4 ด้วย  เนื้อยางนิ่มกว่า 4

4s นี้มีแต่ 19 นิ้วขึ้นไป ผมได้ 235/40R19 มาเส้นละหมื่นบาท นี้ก็วิ่งไป เกือบสามหมื่นโลล่ะ

เสียงดังดังเท่ากับตอนแรกที่ใส่ ส่วนตัวรับได้ เพราะตอนนั้น 4 ถูกกว่า 4s เส้นละพันนึง เลยกัดฟันลอง

(ส่วนตัวเคยใส่ PS4 225/45R18 มาแล้วส่วนตัวชอบมากกว่า RE003 ก่อนหน้า )

ออฟไลน์ THX

• Newbie
  • *

ถ้าผมอยากได้สมรรถนะอย่าง RE004 แต่เงียบขึ้น นุ่มขึ้น จิ้มตัวไหนดีครับ เคยลอง PS4 ซัดแรงๆ มันหวิวกว่า RE004 ชัดเจน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2021, 12:13:50 โดย THX »

ออฟไลน์ akewizard

กลุ่มยางพวกสมรรถนะสูงๆ เอาจริงผมก็อยากลองนะ แต่อยากได้ที่แก้มยางเกิน 50 ไปแล้วไม่ค่อยมีจ้าวไหนทำไซส์แก้มหนากัน
ที่พอหาๆได้ก็มี Conti Premium 6 ที่ต้องสั่งจากนอกมา ไม่ก็ MC6 ที่จะพอมีแก้ม 50 บ้าง ที่ลองใช้ดูผมว่าเสียงก็ไม่ดังเท่าไหร่

ออฟไลน์ Tien.W

RE004 ของผมยังซิงๆ ยังดังไม่มาก เทียบ S007a ที่อายุ 1 ขวบ 2 หมื่นกว่ากม. เจ้า 007a ดังกว่าชัดเจน

แต่ ...

ถ้าเอาเรื่องสมรรถนะ 007a ก็ชนะขาดไปไกลเลยล่ะ เป็นยางที่ทำให้นิสัยเสีย กลับลงมาใช้ยาง class ต่ำกว่าไม่ได้

ออฟไลน์ shikimaru

RE004 ของผมยังซิงๆ ยังดังไม่มาก เทียบ S007a ที่อายุ 1 ขวบ 2 หมื่นกว่ากม. เจ้า 007a ดังกว่าชัดเจน

แต่ ...

ถ้าเอาเรื่องสมรรถนะ 007a ก็ชนะขาดไปไกลเลยล่ะ เป็นยางที่ทำให้นิสัยเสีย กลับลงมาใช้ยาง class ต่ำกว่าไม่ได้

จริงๆ ตามนิสัยมัน re นี่ควรจะดังกว่า s นะกลายเป็น re เงียบกว่าซะละ ผิดคาดเลย

re ยังเจอจุดอ่อนเรื่องน้ำขังบ้าง แต่ s นี่ผมเจอแต่คนชมว่าดีมากทุกเรื่องเลย

TheRealMeaw

ถ้าผมอยากได้สมรรถนะอย่าง RE004 แต่เงียบขึ้น นุ่มขึ้น จิ้มตัวไหนดีครับ เคยลอง PS4 ซัดแรงๆ มันหวิวกว่า RE004 ชัดเจน

น่าจะยากครับ แต่ผมว่า Potenza Sport นี่แหละครับ ยางที่ค่อนข้างลงตัวมากในตอนนี้ เกาะโคตร เงียบรับได้ นุ่มกว่า RE004 และราคาไม่ได้แพงมาก เสียอย่างเดียว หายาก