ผู้เขียน หัวข้อ: How to stop the President Obama's limousine ???!!!  (อ่าน 4262 ครั้ง)

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
How to stop the President Obama's limousine ???!!!
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 00:54:13 »

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นที่สถานทูตอเมริกันที่ Dublin ครับ ขนาดรถนำอย่าง series 7 ยังครูดเลย รถที่อเมริกันออกแบบมาอย่างดีเยี่ยมเพื่อผู้นำของเขา แต่กลับลืมใส่ช่วงล่างไฮโดรลิกมาด้วย  ;D

อันนี้เป็นเหตุการณ์ที่เกิดในกรุงโรมครับ ดันมาเสียหน้าประชาชีพอดี  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 12:27:42 โดย ป๋าตั้ม สะพานสูง »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ็How to stop the President Obama's limousine ???!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:20:48 »
นี่ละครับ สาเหตุนึงที่ต้องมีรถสำรองไปด้วยเสมอ

เฮ้อ...จ้าง Toyota ทำ Century Royal ให้สักคัน
หรือไม่ก็ให้ Mercedes-Benz ทำ maybach Spacial version ให้สักคัน
หรือไม่ ก็กลับไปใช้ Lincoln เรื่องก็คงไม่เป็นแบบนี้ หึหึหึ

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: ็How to stop the President Obama's limousine ???!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:11:46 »
สงสัยรถมันหนักเกินๆ 55 ไฮโดรลิกรับไม่ไหวเลยยกไม่ได้ปะคับ 55 ดูประตูหนาซะ 55

เค้าน่าจะมี รถ แบบ suv หรูๆ ใหญ่แข็งแรงไว้คันนึงนะครับ เพื่อเหตุการแบบนี้หรือ เวลาลุยๆหน่อยๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:33:23 »
รถเค้าน่าจะนิ่มน่าดู  ยวบยาบๆ เลย

สังเกตตอนรถติดใหม่ๆ ทหารข้างๆ เดินหนีหมดเลย ^^  ;D ;D ;D ;D ;D

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:37:49 »
 :o จากคลิปที่ 2 : ถ้าเอามาลง 2J เรื่องคงไม่เป็นแบบนี้หรอก....

...จะคงจะหนักกว่านี้ 5555+  ;D

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:27:22 »
นี่ละครับ สาเหตุนึงที่ต้องมีรถสำรองไปด้วยเสมอ

เฮ้อ...จ้าง Toyota ทำ Century Royal ให้สักคัน
หรือไม่ก็ให้ Mercedes-Benz ทำ maybach Spacial version ให้สักคัน
หรือไม่ ก็กลับไปใช้ Lincoln เรื่องก็คงไม่เป็นแบบนี้ หึหึหึ

อเมริกาคงไม่ยอมก้มหัวให้ชาติไหนทำรถให้แน่ครับ  :P ว่าแต่ทำไมถึงต้องเป็น lincoln หรอครับพี่จิมมี่

สงสัยรถมันหนักเกินๆ 55 ไฮโดรลิกรับไม่ไหวเลยยกไม่ได้ปะคับ 55 ดูประตูหนาซะ 55

เค้าน่าจะมี รถ แบบ suv หรูๆ ใหญ่แข็งแรงไว้คันนึงนะครับ เพื่อเหตุการแบบนี้หรือ เวลาลุยๆหน่อยๆ  ;D ;D

ที่จริงมีครับ เป็น chevrolet suburban อย่างในคลิบ 2 คันแรกที่ติดธงอะครับ  :D

รถเค้าน่าจะนิ่มน่าดู  ยวบยาบๆ เลย

สังเกตตอนรถติดใหม่ๆ ทหารข้างๆ เดินหนีหมดเลย ^^  ;D ;D ;D ;D ;D

สังเกตทหารที่อยู่ซ้ายมือดูสิครับ ตอน series 7 ผ่านมา เขามองดูใต้ท้องของ series 7 ก่อนที่จะหันไปพูดกับเจ้าหน้าที่อีกคน คงประมาณว่า "ตรูคิดว่ารถประธานาธิบดีติดใต้ท้องแหงเลยหวะ ไม่เชื้อมรึงคอยดู"  ;D

:o จากคลิปที่ 2 : ถ้าเอามาลง 2J เรื่องคงไม่เป็นแบบนี้หรอก....

...จะคงจะหนักกว่านี้ 5555+  ;D

ที่จริงคันที่เห็นในคลิปเป็นรุ่นเก่าที่ใช้มาตั้งแต่สมัย G. w bush นะครับ รุ่นใหม่ของยุค obama เป็นแบบในคลิป แลดูทรานฟรอเมอร์มากขึ้น ใช้พื้นฐานจากรถบรรทุก เห็นได้ชัดว่าใต้ท้องสูงขึ้นครับ เป็นรถเครื่องดีเซล 12 สูบ มาแทน V8 เบนซินแบบรุ่นที่เสีย ช่วงล่างหลังเป็นแหนบ คานแข็งครับ เรียกได้ว่าเป็น ลิมูซีนในคราบรถบรรทุก  ;D