ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดจอง Honda Fit/Jazz JDM ทะลุ 62,000 คันภายใน 1 เดือน พร้อมยึดที่ 3 คืนอีกครั้ง  (อ่าน 9651 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ที่มา : http://vtec.net/forums/one-message?message_id=1164945&page_number=1&

หลังจากเปิดตัวไปเมื่อต้นเดือนกันยายนที่ผ่านมา ตอนนี้ Honda Fit/Jazz G3 มียอดจองทะลุ 62,000 คันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว มากกว่ายอดจองที่คาดไว้ถึง 4 เท่า ( เดิม 15,000 คัน )

ส่วนยอดจองแยกตามรุ่นได้ตามนี้ครับ

- Hybrid L ( EX ) : 30.1%

- Hybrid F ( LX ) : 25.2%

- Gas 1.3/1.5 F ( LX ) : 13.5%

- Hybrid S ( Sport ) : 13.3%

- Gas. 1.3/1.5 L ( EX ) : 10.2%

- Gas. 1.5 RS ( Sport ) : 2%

ส่วนยอดขายเดือนกันยายน Honda Fit / Jazz ก็กลับมายึดตำแหน่งที่ 3 คืนจาก Nissan Note ได้เป็นที่เรียบร้อยแล้วด้วยยอดขาย 19,388 คัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2013, 19:11:32 โดย integra »

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
Re: ยอดจอง Honda Jazz JDM ทะลุ 62,000 คันภายใน 1 เดือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 15:25:33 »
ดุดีจัง

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
Re: ยอดจอง Honda Jazz JDM ทะลุ 62,000 คันภายใน 1 เดือน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 15:29:40 »
ยอดจองเกือบ 70% เป็นตัว Hybrid สงสับ Aqua จะงานใหญ่เข้าซะแล้ว

ออฟไลน์ Bimmer Boy

Re: ยอดจอง Honda Fit/Jazz JDM ทะลุ 62,000 คันภายใน 1 เดือน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 15:39:02 »
รีบมาไทยเร็วๆเลยครับ ผมว่าแจ๊สรุ่นนี้สวยมาก จะได้มาแทนน้อง GD ที่เริ่มชราแล้ว

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
Re: ยอดจอง Honda Fit/Jazz JDM ทะลุ 62,000 คันภายใน 1 เดือน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 16:34:19 »
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ HME

แรงจริงอะไรจริง

ออฟไลน์ Mortred

Honda Fit กับ Jazz G3 นี่คือตัวเดียวกันป่าวครับ

แล้วราคานี่จะแพงกว่าแจ๊สตัวเก่าไหม ตัวเก่าราคาประมาร 6-7 แสน

Honda Fit กับ Jazz G3 นี่คือตัวเดียวกันป่าวครับ

แล้วราคานี่จะแพงกว่าแจ๊สตัวเก่าไหม ตัวเก่าราคาประมาร 6-7 แสน

ทั้ง Fit / Jazz คือรถคันเดียวกันครับ แต่ Honda Fit จะใช้กับญี่ปุ่น, จีน และโซนอเมริกาครับ

ส่วนราคารู้สึกว่าจะแพงกว่า GE แค่นิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ MealL

• Newbie
  • *
แล้ว จะใช้ E85 ตาม รุ่น พี่ ที่ออกมาก่อนหน้าได้ไหมครับ หรือ จะเปลี่ยนเเค่รูปลักษณ์ ตามแบบ พี่โต

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
สวยจริงครับ เดี๋ยวนี้ toyota กากไปเลยถ้าวัดความสวยกับ honda

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
รีบๆ เข้าไทยได้แล้ว เด๋วตลาดจะวายก่อน  ;)

ออฟไลน์ remontage

ถ้าไอ้คันส้มข้างบนเนี่ย มันสวยตรงไหนเนี่ย (สงสัยผมแก่แล้วมั้ง)

ออฟไลน์ 0%

ญี่ปุ่นขายดี อะไหล่ไทยเยอะ โอเค น่าซื้อ  :P

ออฟไลน์ balliblue

แปลกใจว่าทำไม ญี่ปุ่น โตโยต้าถึงมีรุ่นรถขายมากมายขนาดนั้น งง นิสสันด้วย
  ส่วน honda fit จะขายดีก็ไม่เเปลกเพราะตั้งแต่ดูสมรรถนะด้านเครื่องยนต์ ความประหยัด แถมด้่วยดีไซน์ผมว่ามันก็ขายดีสมตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ mamaman

อย่าว่างั้นงี้นะ

Jazz เสียงอะไรมันดัง ก๊อก แกีก ในรถ หนักหนา เป็นมันทุกคัน ทั้ง City ทั้ง Jazz

ออฟไลน์ Mortred

Jazz เสียงอะไรมันดัง ก๊อก แกีก ในรถ หนักหนา เป็นมันทุกคัน ทั้ง City ทั้ง Jazz

ดังเวลาไหนครับ

แล้วดังข้าง หน้าหรือหลัง อยากรู้ครับ

ออฟไลน์ ae_iou

• Newbie
  • *
เติม e85 ได้ คงน่าสนใจขึ้นน่าดู

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
พอดีดูคันอื่นมีแปลกๆด้วย

CX5 ขายเดือนแซง X trail ที่เป็นรุ่นเก่านิดเดี่ยว และทั้งปีก็ มากกว่าหน่อยด้วย

Stepwagon ขายได้มากกว่าFreed ดต่ยอดรวมตามหลังนิดเดี่ยว

สงสัย CX 5 ที่นัดเปิด 7 พย. นี้  อาจจะเจอ.. ถ้าช่วงต้นปีถ้า X Trail เปิดตัว

ออฟไลน์ kaewkrab

• Newbie
  • *
ใน 30 อันดับ มี Toyota ซัดไปซะ 15 รุ่น :o

ออฟไลน์ baeyongcai

แล้วดังข้าง หน้าหรือหลัง อยากรู้ครับ

จากที่เคยใช้  GE8 ตั้งแต่ป้ายแดงออกมายันวันที่ขายไป เป็นเวลา3ปี ดังมันทั้งคัน ทั้งเบาะ ประตูท้าย ประตูหลังซ้ายที่ประกอบไม่สนิทกับตัวถังเอา เสียงก้อปแก้ปจากคอนโซลหน้า แต่ปัญหาเหล่านี้ จะไม่พบในรถนำเข้า ครับ ต่างกันหน้ามือหลังเท้า ผมเลยเข็ดยี่ห้อนี้ไปเลย ถ้าจะซื้อ H อีกที คงรอให้น้ำท่วมอีกรอบ

ดังแถวประตูครับ รอบคัน ประสาทกินครับ ดังนอนเจทางขรุขระนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2013, 22:42:37 โดย mamaman »

จากที่เคยใช้  GE8 ตั้งแต่ป้ายแดงออกมายันวันที่ขายไป เป็นเวลา3ปี ดังมันทั้งคัน ทั้งเบาะ ประตูท้าย ประตูหลังซ้ายที่ประกอบไม่สนิทกับตัวถังเอา เสียงก้อปแก้ปจากคอนโซลหน้า แต่ปัญหาเหล่านี้ จะไม่พบในรถนำเข้า ครับ ต่างกันหน้ามือหลังเท้า ผมเลยเข็ดยี่ห้อนี้ไปเลย ถ้าจะซื้อ H อีกที คงรอให้น้ำท่วมอีกรอบ

ดังแบบ โอ้ รับไม่ได้้ เปิดเครื่องเสียงกลบเอา

ออฟไลน์ mum42

• Newbie
  • *

ผมใช้ GE8 ตัวนำเข้าอยู่ ประตูหน้าด้านขวาก็มีเสียงดังมาหลอกหลอนเหมือนกันครับ :'(

ออฟไลน์ eamesBot

โอ ไม่ได้ตามนาน aqua นี่คือ prius c หรือป่าวครับ
น่าแปลกใจ  prius บ้านเค้าขายดีักว่า  fit

และที่น่าแปลกใจที่สุด mitsubishi ไม่ติดในตารางซักคัน ....

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
b seg ที่ผมชอบมากที่สุด

;) ;) ;)

ออฟไลน์ AMG GT

ไอ้เสียง ก๊อกแก๊กๆ  เนี่ย Civic FD  ก็เป็นครับแต่รถก็ 5 ปีแล้ว (จะดังเฉพาะทางขรุขระ) นะครับ  ดังเหมือนเสียงกระจกสั่น   แต่ Toyoata  ก็ดังนะแต่น้อยกว่านิดนึง(อันกะติด) ;D

ออฟไลน์ superden

ถ้าไฮบริดส์ ขายในไทยซัก8แสนนิดๆ ไม่ต้องออฟชั่นเยอะก็ได้ แต่ขอเน้นความปลอดภัย มันจะยอดมาก

ถ้าไฮบริดส์ ขายในไทยซัก8แสนนิดๆ ไม่ต้องออฟชั่นเยอะก็ได้ แต่ขอเน้นความปลอดภัย มันจะยอดมาก

ขอ 7.7-7.8 แสนก็พอมั๊งครับ

ถ้าทำได้ รับรอง Fiesta 1.0 Ecoboost ร้องจ๊ากชัวร์