ผู้เขียน หัวข้อ: CRZ รถมันเล็กจริงหรือว่าผมขายาว?  (อ่าน 5485 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
CRZ รถมันเล็กจริงหรือว่าผมขายาว?
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:32:40 »
สงสัยมาตั้งแต่ตอนมอเตอร์โชว์แล้วคับ

ผมได้ไปลองนั่ง CRZ มาแล้ว

เข้า-ออกลำบากตามสไตล์รถ

แต่ผม งง คือว่า ท่านั่งที่ผมเหยียบคันเร่งได้ถนัด+จับพวงมาลัยพอดีนั้น

ผมต้องปรับเบาะไปนั่งเลื่อนไปหลังสุดเลย พอผมหันไปดูด้านหลังตรงเบาะนั่ง

เบาะคนขับมันเลื่อนไปติดเบาะหลังพอดีแป๊ะจนไม่เหลือที่วางขาคนนั่งเบาะหลังสักนิดเลย ???

แปลว่ารถคันนี้ถ้าใช้ในชีวิตประจำวันก็นั่งได้แค่ 2 คนใช่หรือป่าวคับคู่หน้า

เพราะด้านหลังคนนั่งวางขาลงมาไม่ได้เลยแล้วจะนั่งยังไงหล่ะคับ?

หรือว่าเค้าใช้วางของกันอย่างเดียว
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: CRZ รถมันเล็กจริงหรือว่าผมขายาว?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:34:52 »
ปกติครับ

พื้นฐานมาจาก Jazz ฐานล้อแค่นั้น นั่งแบบนอนๆ ก็ประมาณนี้ครับ

ผมลองไปนั่งแล้ว คล้ายๆกัน ครับ คนนั่งหลังไม่ต้อง รถคันนี้สำหรับเรา 2 คน ครับ ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: CRZ รถมันเล็กจริงหรือว่าผมขายาว?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:45:39 »
คันนี้นั่งหน้ารับได้ นั่งหลังนรกแตกครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:50:44 »
เค้ารองรับ Size คนญี่ปุ่นน่ะ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:54:19 »
ข้างหลัง มันมีเอาไว้ถอดเบาะติดโรลเคจไม่ใช่หรอครับ  ;)
H.

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:44:43 »
ข้างหลังออกแบบไว้วางของแค่นั้นแหละ
อย่าได้คิดเอาคนเข้าไปนั่งเลย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:04:21 »
รถคันนี้นั่งแค่ 2 คนเถอะครับ

ข้างหลังไว้วางของ กับใส่น้องหมาดีกว่า

:D

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:38:42 »
อารมณ์เบาะหลังเหมือน Toyota 86 หละมั้งครับ วางของได้อย่างเดียว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:03:38 »
เบาะหลังนี่ Dog Seat ของแท้ครับ หมายังนั่งลำบาก

ขนาดเจ้ากล้วย ทีมเว็บเรา ตัวเล็กสุดแล้ว เข้าไปนั่ง ยังนั่งไม่ได้

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:24:48 »
เบาะหลังนี่ Dog Seat ของแท้ครับ หมายังนั่งลำบาก

ขนาดเจ้ากล้วย ทีมเว็บเรา ตัวเล็กสุดแล้ว เข้าไปนั่ง ยังนั่งไม่ได้
คุณจิมมี่แวะมาพอดี สอบถามเป็นข้อมูลครับ เจ้า CRZ ใช้มอเตอร์+เครื่อง 1.5  แต่มอเตอร์ใช้ในการขับเคลื่อนเพิ่มกำลังในรอบสูงๆ เน้น Performance แสดงว่า หากใช้งานปกติ มันก็จะกินน้ำมันใกล้เคียง City ใช่ไหมครับ ( รถติดๆ ไม่นับอัดนะครับ)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:49:03 »
แคบมากครับ ไปดูมาเมื่อวาน(จริงๆจะไปแอบดู new Civic)
ลองเข้าไปนังดู ท่านั่งแปลกๆ แล้วกะจะลองยังตัวเองเข้าไปข้างหลัง
พับเบาะดูแล้ว เลิกคิดเลย ลำบากอ่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 14:23:35 »
แคบมากครับ ไปดูมาเมื่อวาน(จริงๆจะไปแอบดู new Civic)
ลองเข้าไปนังดู ท่านั่งแปลกๆ แล้วกะจะลองยังตัวเองเข้าไปข้างหลัง
พับเบาะดูแล้ว เลิกคิดเลย ลำบากอ่ะ

ไปดูที่โชว์รูมไหนหรือครับ จะไปดูบ้าง ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 14:56:31 »
ของ เมกาฯ มีสติกเกอร์ ติดไว้ด้วยนะครับ ว่า รถคันนี้ ไม่มีเบาะหลัง และไม่มีเข็มขัดนิรภัยหลัง (บ้านเรามี)

นั่งบริเวณนี้อาจบาดเจ็บหรือตายได้ และผิดกฏหมาย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 16:12:01 »

ไปดูที่โชว์รูมไหนหรือครับ จะไปดูบ้าง ;D
ผมอยู่เชียงใหม่อ่าครับ
สาขาสนามบิน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^