ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยซื้อรถด้วยเงื่อนไขของ แพทย์ ทันตแพทย์ ผู้พิพากษา อัยการ ตุลาการ ฯลฯ ???  (อ่าน 12737 ครั้ง)

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
ติดตามเว็บนี้มานานมากแล้วครับ

เคยสมัครสมาชิกไปทีนึง แต่เอาคอมไปลงวินโดวใหม่ แล้วดันจำพาสเวิดตัวเองไม่ได้ แหะๆ

เลยมาสมัครใหม่ครับ

คือว่า กำลังจะเรียนจบแพทย์หนะครับ

ใฝ่ฝันมานานมากว่าอยากมีรถสักคัน ชอบรถมากๆ

แต่อยากซื้อรถคันแรก ด้วยเงินของตัวเองล้วนๆ ครับ ไม่อยากรบกวนพ่อแม่เลย

และอยากมีรถขับเร็วๆ (ไม่ได้หมายถึงขับรถด้วยความเร็วสูงนะครับ) แหะๆ

พอดีเคยได้ยินแค่ว่า มีโปรพิเศษ สำหรับหมอ แต่ไม่รู้ว่ามันพิเศษยังไงอะครับ???

ไม่ทราบว่ามีใครเคยซื้อรถด้วยเงื่อนไขแบบนี้มั้ยครับ? แล้วเค้ายื่นข้อเสนออะไรบ้าง???

สามารถซื้อได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อหรือเปล่า???

คือ ใจจริง สนใจ Cruze มากเลยครับ แต่ดันสนใจรุ่น LTZ ซึ่งแพงเว่อไปมาก

ก็เลยหันกลับมามอง Jazz แทนแล้วครับ

แล้วถ้าสมมติว่า ผมเริ่มทำงาน บรรจุเข้ารับราชการเดือน พ.ค.54

แต่อยากซื้อรถตอนมอเตอร์โชว์ เดือน มี.ค.54

เค้าจะยอมให้ผมซื้อมั้ยครับเนี่ย???

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
ไม่รู้ครับ รอท่านต่อไปละกัน แต่ผมเข้ามายินดีกับพี่แพทย์ครับ ;D

ปล.ผมว่าพวกโปรพิเศษน่าจะใช้ได้ตลอดปีเลย(รึเปล่า)

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
อัยการที่ทำงาน

ดาวด์อัลติส  1 บาท ผ่อน  13000  ไม่ต้องมีคนค้ำ

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
เพื่อนผมเป็นหมอ ก็เห็นซื้อแบบธรรมดานะครับ
ดาวน์ 25% ผ่อน 48 เดือน ไม่ต้องมีคนค้ำ
แถมไฟแน๊นซ์ยังอนุมัติเร็วทันใจ

สำหรับโปรฯ หมอ อะไรแบบนี้ ขึ้นอยู่กับสถาบันการเงินครับ ไม่ได้ขึ้นกับโชว์รูมรถ

ก็จะพูดได้ว่า ซื้อได้ทุกยี่ห้อแหละครับ
เดินเข้าไปหาเซล แล้วบอกความต้องการ เดี๋ยวเซลก็จัดให้ได้ครับ
ถ้าจัดให้ไม่ได้ก็เปลี่ยนโชว์รูมครับ

เป็นหมอ แล้วชอบรถด้วยนี่
ระวังเงินไม่พอใช้นะครับ อิอิ :D
เพื่อนผมพึ่งออกแจ๊ซมาไม่กี่เดือน ก็จะไปออกมินิ คันทรี่แมน
ดีที่ต้องจองรถนาน เค้าเลยไม่เอาครับ ขี้เกียจรอ

ออฟไลน์ shando

ส่วนมากจะเป็นดาวน์0%มั้งครับ

ออฟไลน์ Tonaka

แล้วแต่ช่วงโปรโมชั่นน่ะครับ   

คุณพ่อผมเคยใช้สิทธิ์แพทย์ซื้อ  ออฟตร้า แบบดาวน์ 0 ดอก 0 ผ่อน 60 งวด ครับ

แต่ตอนนั้นก็มีลงหนังสือพิมพ์สำหรบโปรนี้น่ะัครับ 
阿蘇山

ออฟไลน์ neuro

ในฐานะรุ่นพี่นะครับ ขอบอกว่าใจเย็นนิดนึง ทำงานซักสามเดือนก็มีเงินดาวน์แล้วละครับ
ตอนผมจบก็เป็นแบบนี้ละครับ เก็บเงินไว้แล้วดาวน์สมัยนั้นผมออก soluna ดาวน์แสนกว่าๆ ผ่อนเดือนละแปดพันกว่า 5ปี
ผ่อนได้สองปีไปเรียนต่อเฉพาะทาง เลยขายดาวน์ให้เพื่อน แนะนำว่าคันแรกเล่นถูกๆไปก่อนนะครับพวก march ก็ได้
เพราะตอนไปเรียนต่อแล้วจะสร้างปัญหากับเรามาก  ส่วนรถในฝันรอจบ resident ก่อนครับ

ออฟไลน์ chay

• **
    • http://www.yiwhatour.com
เห็นด้วยกับคุณ neuro เพิ่งบรรจุ อนาคตอาจต้องมีการโยกย้ายหรือเรียนต่อได้ครับ
webite ท่องเที่ยวจันทบุรี

สักการะพระบาทเขาคิชฌกุฏ 4 ก.พ. - 4 เม.ย. 54

http://www.yiwhatour.com

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
จากคนเคยขายครับ

โปร นักการเมือง ต้องใช้ บัตรประจำตัวนักการเมือง คนนึ่งซ์้อได้ 1 คัน แต่ราคาพิเศษมากครับ

ส่วน โปร แพทย์ จะไม่ต้องดาว์ ผ่อนเอา

ส่วนว่าจะทันหรือเปล่า อันนี้ ไม่มีปัญหา ถ้าคุณมีใบประกอบ โรค(หรือบัตรอะไรก็แล้วแต่ที่แสดงว่าเป็นหมอ๗

คุณจะได้สิทธินั้นเลยครับ ไม่ต้องบอกว่า จะประจำหลังจากซื้อก็ได้ครับ ไฟแนนท์ เป็นผุ็พิจารณา ร่วมกัน บริษัทรถยนต์ ครับ

;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เข้าใจว่าอาชีพที่เขาไม่ค่อยรับ คือทนายความ หรือเปล่า

ออฟไลน์ YoungJet

• **
เข้าใจว่าอาชีพที่เขาไม่ค่อยรับ คือทนายความ หรือเปล่า

น่าจะเป็นอาชีพ เซลแมนมากกว่านะ พวกนี้เปลี่ยนงานบ่อย งานก็ไม่ค่อยมั่นคงด้วย
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ทนาย ทหาร ตำรวจ นักการเมือง finance เขาไม่อยากได้ครับ พวกนี้ชอบ "อึไม่ค่อยออก"

• **
ในฐานะรุ่นพี่นะครับ ขอบอกว่าใจเย็นนิดนึง ทำงานซักสามเดือนก็มีเงินดาวน์แล้วละครับ
ตอนผมจบก็เป็นแบบนี้ละครับ เก็บเงินไว้แล้วดาวน์สมัยนั้นผมออก soluna ดาวน์แสนกว่าๆ ผ่อนเดือนละแปดพันกว่า 5ปี
ผ่อนได้สองปีไปเรียนต่อเฉพาะทาง เลยขายดาวน์ให้เพื่อน แนะนำว่าคันแรกเล่นถูกๆไปก่อนนะครับพวก march ก็ได้
เพราะตอนไปเรียนต่อแล้วจะสร้างปัญหากับเรามาก  ส่วนรถในฝันรอจบ resident ก่อนครับ

พี่เป็น neuro med หรอครับ???
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ทุกๆ คนนะครับ

ใจจริง ผมอยากผ่อนให้หมดก่อนกลับมาเทรน resident หนะครับ ไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้รึเปล่า?

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอยินดีกับพี่หมอด้านการศึกษาครับ
จะเริ่มด้วยการเป็นข้าราชการ อาจเงินน้อยกว่าเอกชนหน่อย แต่ขอให้ภูมิใจครับ รักษา คนไข้จะได้จ่ายถูกลง

ขอให้หาข้อเสนอที่สมใจนะครับ เลือกรถที่อยู่ตรงกลางระหว่างความชอบและกำลังซื้อครับ

ออฟไลน์ Yinglek

ว่าแต่เดือนมี.ค.จะออกรถ หลักฐานใบประกอบวิชาชีพจะออกมาให้น้องทันมั้ย
แต่ก็ขอแสดงความยินดีกับหมอคนใหม่นะค่ะ
X6 , Panamera , Everest

• **
นั่นหนะสิครับ...

อยากรู้เหมือนกันว่า ใบประกอบวิชาชีพ จะออกให้เมื่อไร

สอบมาแทบตาย

แต่เหมือนเคยได้ยินว่า จะได้เลข มาก่อนนี่ครับ... ไม่แน่ใจเหมือนกัน