ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจจะ จอง freed เลย หรือ รอ ตัว mc ดี ใครมีข้อมูลช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 6284 ครั้ง)

ออฟไลน์ vee3250

• Newbie
  • *
จะรอตัว mc ดี เห็นมาแล้วที่ web indo แล้วจะมาไทยเมื่อไร
แสดงว่า lot นี้ กำลังล้างstock จะจองตอนนี้ดี หรือรอดีครับ
ตั้งใจจะไปจองเสาร์นี้แล้วครับ แต่เห็น mc เลยต้องคิดนิดนึง

ใจนึงอยากได้รุ่นเก่า กลัวไม่ได้ราคานี้ และของแถมแบบตอนนี้
อีกใจ กลัวซื้อแล้ว ตกรุ่นเลย ผมว่า honda คงไม่ขายราคาสูงมาก จากประสบการ์ณเดิม
ขอความเห็นด่วนครับ

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
เข้าใจถูกแล้วล่ะครับ เนื่องด้วย FREED ตัวนี้ออกมาสักพักใหญ่ๆแล้ว และสั่งมาเยอะมากๆ (เป็นออร์เดอร์ช่วงน้ำท่วมด้วย สั่งมาเพราะไม่มีรถจะขาย) ทาง Honda คงจะพยายามจะลด Stock ลงให้ได้มากที่สุดเลยทำราคากระชากใจออกมาแบบนี้นะครับ

ภายนอก : กระจังหน้าผมชอบตัวเดิมมากกว่า MC นะ อันใหม่มันเหมือน FD ล่ะ

ออฟไลน์ H3T

ผมก็เป็นคนนึงที่รอดูสถาณการณ์ Freed MC อยู่ครับ โดย Honda indo เพิ่งจะลงข้อมูลตัว MC เมื่อไม่กี่วันนี่เองครับ เทียบกับโฉมญี่ีปุ่นจะเป็นรุ่นเริ่มต้น Type G
 ตอนนี้คงรอไม่นานครับ ว่า Honda ไทยจะเอายังไงต่อไป รอให้ระบายสต็อกรุ่นปัจจุบันก่อน น่าจะไม่เกิน 3 - 4 เดือนต่อจากนี้น่าจะมีความชัดเจนมากขึ้น เข้าใจว่ามีทางเลือก 3 ข้อคือ
  1. หยุดนำเข้ามาขายไปเลย
  2. นำเข้า MC มาขายต่อ แต่ไม่ใช่ราคา 8.2 แสนแน่ คงปรับขึ้นราคา ส่วนตัวมองว่าไม่น่าจะเกิน 8 แสนปลายครับ
  3. นำเข้า MC มาขายต่อ แต่ลดออปชั่นบางอย่าง เช่น ประตูไฟฟ้าเหลือข้างเดียว อาจทำให้ราคาต่ำลงหรือเท่าเดิม

คุณจิมมี่ติงไปเรื่องเบาะคนขับปรับสูงต่ำได้ ตัว MC ก็ใส่มาให้แล้ว แต่พวงมาลัยก็ยังไม่สามารถดึงเข้าออกได้เหมือนเดิม
อ้างอิง : http://www.honda-indonesia.com/product/freed/gallery

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เปลียนไฟหน้า กันชนหน้า กระจังหน้า หลักๆ

แต่รอรูข้างในว่าจะให้มาดีกว่าเดิมเปล่า (เท้าแขนแถว 2 )

ออฟไลน์ adis

ติดตามครับติดตาม ภรรยาเค้าชอบมาก มีข่าววงในยังไงมาบอกกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
หรือซื้อเลยตอนนี้ แล้วรออะไหล่ตัว mc มาปรับใส่เพิ่มเอง

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ถ้าตัวปัจจุบันรับหน้าตา+ออฟชั่นที่ได้ ผมว่าซื้อตัวนี้เลยดีกว่า เพราะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ตัวไมเนอร์จะเข้าไทย
รวมทั้งราคาตัวใหม่ที่ขายอาจจะดีดกลับไปแพงเวอร์เหมือนตัวเก่าที่ออกมาขายตอนแรกๆก็ได้

ราคาตัวปัจจุบันนี่หล่ะ โอเคและรับได้ แต่สำหรับผมคิดว่ามันช้าไปแล้ว มันคลอดมาเมื่อสาย ผมเลยตัดใจลืมน้องเขาไป

หรือซื้อเลยตอนนี้ แล้วรออะไหล่ตัว mc มาปรับใส่เพิ่มเอง

เออ...ความคิดนี้เข้าท่าดีครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ผมว่ารอดีกว่านะครับ ประกอบมาจากโรงงานเลย ซื้ออะไหล่ใหม่ ออฟชั่นภายในอาจดีกว่าตัวเดิมนะ

ออฟไลน์ yod artstu

ผมไม่รอละ รับรถอาทิตย์หน้าคร๊าบ 555
: )

ผมไม่รอละ รับรถอาทิตย์หน้าคร๊าบ 555

ดีใจและยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ nekki

• Jr. Member
  • **
เปลียนไฟหน้า กันชนหน้า กระจังหน้า หลักๆ

แต่รอรูข้างในว่าจะให้มาดีกว่าเดิมเปล่า (เท้าแขนแถว 2 )

ตัวอินโด เท้าแขน(แถวหนึ่ง/สอง) + บุแผงข้างใหม่เหมือนจะมาครบนะครับ
เสียดายไม่มี seat 2-2-2 จะได้มีที่วางแขนแถวสามด้วย
2021 BMW X3 20d M Sport

ออฟไลน์ pockethifi

• Newbie
  • *
    • wutthichai.com
อยากได้เบาะที่ปรับสูงต่ำได้ ถ้ามีอะไหล่ให้สั่งจะรีบเปลี่ยนเบาะก่อนเลย