ผู้เขียน หัวข้อ: ---หนุ่มแว่นฉุนรถมินิโดนมอไซด์เฉี่ยว ดึงคอมอไซด์มาแทบจะให้กราบรถ---  (อ่าน 14129 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
       ชนแล้วหนี คือนิสัยของคนขับมอร์เตอร์ไซค์ส่วนใหญ่  ผมเบื่อคนพวกนี้มากๆ

ใช่คับ ตามนั้น

แต่เดียวนี้หลายๆ คัน มอไซด์ทำประกันชั้น 3+ นะคับ

แต่ส่วนมากไม่สนใจทำกัน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รถผมเคยถูกแมงกะไซ เฉียว หูช้าง บ้าง ประตูข้างบ้าง ก็ได้แต่เฮ้อ ช่างมัน เครมประกันเอา
บางทีจอดผิดที่ก็โดนขูดซะ  ทุกวันนี้ บางคันยังไม่เอาไปเครมเลย
ขับรถในเมือง ก็ต้องมีเฉียวชนเป็นธรรมดา เรียกประกัน / ตำรวจก็ได้ครับ แถวจุดเกิดเหตุมีป้อมตำรวจใกล้ ๆ

หน้าตาดี ฐานะดี ไอคิวดี...แต่...เฮ้อ....

คุณเป็นไฮโซ เป็นพิธีกร GMM 25 แถม เพิ่งได้รับรางวัล “คนไทยตัวอย่าง” ประจำปี 2559 อีก
ถ้าคุณรู้จักให้อภัย จะหล่อx100 เลยครับ  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2016, 19:03:14 โดย @ Kritnat @ »

ออฟไลน์ ReTuRn4

• Newbie
  • *
มอไซด์ขับขี่เฉี่ยวชน รถยนต์ แล้วหนีมีมากมายโดยเฉพาะในกรุงเทพฯ

แต่มอไซด์ที่เฉี่ยวชนรถยนต์ตามในคลิป กลับรถมาจอดเพื่อแสดงความรับผิดชอบ (ทั้ง ๆ ที่หนีได้)

จะต้องโดนพฤติกรรมแบบนี้เลยหรือครับ 

ต่อไปหากเกิดเหตุการณ์นี้อีกคงจะไม่มีคันไหนกลับมารับผิดชอบแน่ ๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
รถผมเคยถูกแมงกะไซ เฉียว หูช้าง บ้าง ประตูข้างบ้าง ก็ได้แต่เฮ้อ ช่างมัน เครมประกันเอา
บางทีจอดผิดที่ก็โดนขูดซะ  ทุกวันนี้ บางคันยังไม่เอาไปเครมเลย
ขับรถในเมือง ก็ต้องมีเฉียวชนเป็นธรรมดา เรียกประกัน / ตำรวจก็ได้ครับ แถวจุดเกิดเหตุมีป้อมตำรวจใกล้ ๆ

หน้าตาดี ฐานะดี ไอคิวดี...แต่...เฮ้อ....

คุณเป็นไฮโซ เป็นพิธีกร GMM 25 แถม เพิ่งได้รับรางวัล “คนไทยตัวอย่าง” ประจำปี 2559 อีก
ถ้าคุณรู้จักให้อภัย จะหล่อx100 เลยครับ  8)

โอ้โห เพียบพร้อมมาก
กรณีเดียวกับเก่งขนาดเป็นหมอได้แต่สามารถเป็นฆาตรกรง่ายๆ
ผมว่าด้านจิตวิทยาต้องล้วงลึกไปถึงช่วงเด็กๆ เลยครับว่าเป็นยังไง
ยกตัวอย่างเช่น ภายในวัย 3 ขวบแรก ห้ามทะเลาะหรือแสดงอารมณ์ใจร้อนให้ลูกหรือใส่อารมณ์
กับลูกเด็ดขาด เพราะเค้าจะ copy ลักษณะนิสัยนั้นติดตัวไปตลอดชีวิต

ก็ขอให้น้องเขาแก้ไขตัวเองได้ก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ Datson620

• Newbie
  • *
เอ้า..กราบบบบ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
สรุปว่า เสียงดีครับ  8)

ออฟไลน์ Smith686

ขณะที่เมื่อวันที่ 15 ก.ย.ที่ผ่านมา เว็บ จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ รายงานด้วยว่า นักแสดงวัยรุ่นในสังกัด “น็อต-อัครณัฐ อริยฤทธิ์วิกุล” ได้เข้ารับรางวัล “คนไทยตัวอย่าง” จากโครงการกิจกรรมรณรงค์การทำความดี ต้นแบบคนดี ใต้ร่มพระบารมีของแผ่นดิน คนทำดีต้นแบบสังคมแห่งปี ครั้งที่ 3 ประจำปี 2559 เพื่อส่งเสริมให้เกิดการทำดีในสังคม จัดขึ้นโดย “ชมรมสมาพันธ์สื่อสารมวลชนแห่งประเทศไทย” และ “สมัชชานักจัดรายการข่าววิทยุโทรทัศน์หนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย” โดยมี “พลตรี หม่อมเจ้าจุลเจิม ยุคล” เป็นประธานพิธีประทานรางวัล ณ ศูนย์ประชุมสถาบันวิจัยจุฬาภรณ์  http://prachatai.org/journal/2016/11/68706

ออฟไลน์ redsun

ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา
ไม่ได้อยู่ที่ฐานะ
อยู่ที่สติครับ

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
เข้าใจนะว่าโมโห ผมก็เคยโดนเฉี่ยวแล้วหนี
แต่ฟาดไปสามหมัดนี่ก็เกินไปนะ
ไม่อยากคิดนะว่าถ้าน้องคนนั้นเหนี่ยวกลับเต็มแว่นแตกทิ่มลูกกะตา
หนุ่มแว่นมันจะเงิบขนาดไหน จะให้เพื่อนแว่นอีกคนรุมรึเปล่า
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ a14

• Full Member
ดีนะที่คนขี่จักรยานยนต์มันไม่สู้คน ตัวก็พอๆกัน จะใหญ่กว่าด้วย มันน่าสวนกลับจริงๆ
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ pongsak_877

เข้าใจว่าโมโห แต่เกินกว่าเหตุไปหน่อย เขาก็ยอมแล้วก็เรียกตำรวจเรียกประกันมา

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมก็ขี่ทั้งมอไซร์และขับรถยนต์นะ ผมว่ามอไซร์ไม่ได้หนีจากที่ไปอ่านมาน้องเขาขับตามแท๊กซี่ที่เบียดเขาจนเสียหลับไปจนรถมินิคู่กรณี

พอตามไม่ได้เลยขับกับมาเพื่อแสดงความรับผิดชอบ ถ้าเขาจะหนีเขาไม่ว้นกลับมาให้กระชากคอเสื้อต่อยหน้า ให้กราบรถหรอกหายไปแล้วล่ะ

ผมเข้าใจนะว่าเพราะส่วนใหญ่มอไซร์ชอบขับชนแล้วหนีส่วนใหญ่เลยมองไม่ค่อยดี ผมก็เคยขี่มอไซร์เชียวกระจกข้างรถเก๋ง ผมก็จอขอโทษเจ้าของรถไม่ได้ขับไปเลย

ให้เจ้าของรถดูว่าเป็นไรบ้าง แต่กระจกไม่เป็นไรรอยก็ไม่มีก็ขอโทษกันก็จบ เขาใจหัวอกคนขับทั้งมอไซร์และรถยนต์เพราะก็ขับทั้งสองอย่าง

แต่เจ้าของมินินี้ผมไม่พูดดีว่า เพราะไปดูในไอจีแล้วก็ตามนั้นแหละที่เขาๆเข้าไปกัน

ออฟไลน์ Niceguy_C

จะเฉี่ยวจะชน การชดใช้ก็คือ ให้เขาจ่ายค่าซ่อมกับค่าเสียเวลามาให้

ไม่มีสิทธิจะไปกระชากคอเสื้อ และทำร้ายร่างกายเขา

ออฟไลน์ heaven_no.9

• Jr. Member
  • **
ใครจะผิด จะถูก ไม่ควรทำร้ายร่างกายกันครับ ถ้าโดนแบบนี้กับผม ผมไม่จบแน่ๆ ครับ ต่อให้คู่กรณีจะมีฐานะดีกว่าก็ตาม   :P

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
เป็นดาราที่สันดานต่ำช้า กักขฬะ เลวทรามได้โล่ห์มาก รถมอไซอุตส่าห์ย้อนกลับมาขอโทดแล้วมันยังไม่พอใจ ยังตบหน้าเขาและบังคับเขากราบรถอีก ในช่วงเวลานี้ที่คนไทยส่วนใหญ่อยู่ในสภาวะเศร้าโศกและไว้อาลัย มีแต่กระแสผู้คนส่วนใหญ่หันไปทำความดีเพื่อถวายอาลัยและมีความสำรวม แต่ไอ้ดาราสถุลนี่มันกลับแสดงกริยาวาจาเยี่ยงนี้ในท่ามกลางฝูงชนพลุกพล่านได้โดยไม่แยแสสายตาผู้คน  สมควรริบรางวัลต่างๆที่มันได้รับคืนให้หมด แล้วไม่ควรให้โอกาสหรือให้อภัยกับคนเยี่ยงนี้ อนาคตมันจบสิ้นไปพร้อมกับคลิปนั้นแล้ว
ปล. ขอบคุณพลเมืองดีที่ได้ยินเสียงห้ามในคลิป ให้หยัดการทำร้ายคนและเรียกตำรวจมาเคลียร์ จนมันชะงักและสงบลงนิดนึง อย่างน้อยในฝูงชนก้ยังมีคนดีอีกเยอะแยะที่ไม่เห็นด้วยกับมัน >:(

ออฟไลน์ SM.

เดี๋ยวมาออกข่าวอีกรอบ ก็จะสุภาพนอบน้อมเลย เปลี่ยนเป็นคนละคน

ถ้าจะเอาจริงๆ คนขับมินิจะโดนคดีอาญาเอานะครับ

ออฟไลน์ valent

ยืมภาพมาใช้
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ps000000

มีอีกเคส ลองหาอ่านข่าวดูนะครับ รปภ ทางด่วน โดนทำร้ายร่างกาย  :-X

ออฟไลน์ InBkk

ที่ทำมา ก็ถือว่าแย่มากนะ แถมยังไม่สำนึกผิดอีกต่างหาก

แต่มองอีกมุมนึง ก็ไม่รู้ว่า บทลงโทษที่เขาได้รับจากสังคม ที่รุนแรงถึงขั้นที่อาจจะทำให้เขาทำงานหาเลี้ยงชีพไม่ได้อีกเลย มันมากเกินไปมั้ย?

ออฟไลน์ meeuwarn

ลูกผมกำลัง 4 ขวบ
รู้สึกเลยว่าตอนเด็ก พ่อแม่ของเขาคงเลี้ยงลูกแบบไหน...
การทุ่มเทเวลาสอน ฝึกฝน บ่มนิสัย คือหน้าที่ของพ่อแม่ครับ
บางคนถนัดทำมาหากินอย่างเดียว เลี้ยงลูกให้โตเป็นอย่างเดียวจริงๆ
แต่เลี้ยงลูกแบบเอาใจใส่จริงๆ แม้จะเหนื่อยมาก แต่ก็มันมากนะครับ  ;D

+ 1000000

แบบนี้รู้ได้ทันที่ บุพการี อบรมมาห่วย เลี้ยงดูทิ้งๆขว้างๆ >:(

ออฟไลน์ Akara

ซื้อของเกินฐานะ ทำให้หวงเกินเหตุ นี่ถ้าเลือกซื้อ เลือกขับEco Car คงไม่เกิดเหตุการณ์นี้

ปล. ที่อ้าง Eco Car เพื่อยกตัวอย่างให้เห็นชัดๆเท่านั้น

ออฟไลน์ Mike

ทีบ้านผมขาย จยย ผมจูงใจทำประกันชั้น 1, 2 หมด โดยผ่อนไปหับลิสซิ่งเลย
การโดน จยย ชนแล้วหนี มันก็เซ็ง หงุดหงิดครับ แต่ก็ไม่ควรจะมีสติ ไม่ให้อารมณ์ อยู่เหนือเหตุผล
ประกันมี ก็ซ่อมไป แต่ก็นะมันไม่ใช่เรื่องอะไรของเรา ที่จะมาจ่ายเบี้ยแพง มาเสียเวลาเอารถไปซ่อม
จยย เองก็เช่นกัน ขับขี่ ไม่แคร์รถยนต์คนอื่นหรอก คิดแต่ว่าจะไปข้างหน้าให้เร็วอย่างเดียว จะแทรกจะเบียดตรงไหน ไม่แคร์รถเราเลย ขอแค่ได้ไป
รถยนต์ป้ายแดง ผม 3 คันล่าสุด ในช่วง 4-5 ปี โดน จยย ครูด เฉี่ยว ประตูบุบ แล้วหนี ทุกคัน ตอนไฟแดง
ทำใจอย่างเดียว  :'(
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ 2k

เป็นคนที่กร่างในเบื้องลึกของสันดานจริงๆ..... :( เห็นว่าเค้าขี่มอเตอไซส่วนตัวเองใช้มินิ(ที่ราคาแพงเพราะภาษีฟัน)เลยคิดว่าเหนือกว่าเค้าเต็มประดา........ ล่าสุดมันออกมาฟ้องกลับหาว่ามอเตอไซสู้กลับ โถ่ไอ้!!!......มันคงยังไม่ได้ดูวีดีโอที่โดนถ่ายเอาไว้เลยยังดิ้นหน้าด้านๆหรือไม่ก็จนมุมแล้วเลยออกมาดิ้นแบบไร้ศักศรีแบบนี้ งานนี้ยิ่งดิ้นยิ่งโดนสังคมกระทืบจมดินน่ะ พฤติกรรมใช้ของมีราคาแล้วกร่างแบบนี้ ที่สำคัญคือมอเตอไซกลับรถมาตกลงเพื่อรับผิดชอบแต่ไปทำร้ายเค้า งานนี้เล่นไอ้พิธีกรให้หนักๆก็ดี จะได้เป็นเชือดไก่ให้ลิงดูพวกในวงการบันเทิงบ้าง อย่าคิดว่าออกทีวีแล้วใหญ่  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ที่ทำมา ก็ถือว่าแย่มากนะ แถมยังไม่สำนึกผิดอีกต่างหาก

แต่มองอีกมุมนึง ก็ไม่รู้ว่า บทลงโทษที่เขาได้รับจากสังคม ที่รุนแรงถึงขั้นที่อาจจะทำให้เขาทำงานหาเลี้ยงชีพไม่ได้อีกเลย มันมากเกินไปมั้ย?

ต้องดูสิ่งที่เค้าทำหลังจากนี้ครับว่าสมควรให้อภัยหรือให้โอกาสกันหรือไม่ ถ้าแถแถ่ดๆหรือฟ้องกลับอย่างนี้ก็สมควรแต่ถ้าออกมาแมนๆยมอรับผิดยอมความกันไปก็กลับมาได้ครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ alpha14

"ชนแล้วหนี" โธ่ถ้ามอไซค์คิดหนีนะคงไม่ได้มายืนตบเขาแบบนี้หรอก เป็นดารามันไม่ดังต้องทำแบบนี้ แค่มินิยังบังคับให้คนกราบเกินไปมั้งน้อง!
   ดูคลิปนาทีที่ 0.25 สิครับ
เกิดอะไรขึ้นเหรอครับ คลิปโดนลบไปแล้วดูไม่ได้

ออฟไลน์ Redback

รถเขาเป็น mini เป็นตัวล่างสุดหรือป่าวครับ ตัว 1.87 ล้าน เพราะดูจากล้อ ละก็โลโก้ท้ายรถ ที่ไม่มีcoopers ไม่มีตัวD ลองสังเกตุดูครับ
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ Muppet

• Jr. Member
  • **

ยืมภาพมาใช้

พี่ท่าน.... จะเอาฮา!!! ไปไหน
อดีตอาจทำให้เราเจ็บปวด ... แต่เราเลือกได้ว่า ... จะวิ่งหนีมันไป ... หรือใช้มันเป็นบทเรียน

ออฟไลน์ warez

รถเขาเป็น mini เป็นตัวล่างสุดหรือป่าวครับ ตัว 1.87 ล้าน เพราะดูจากล้อ ละก็โลโก้ท้ายรถ ที่ไม่มีcoopers ไม่มีตัวD ลองสังเกตุดูครับ

ไม่น่าจะใช่ประเด็นครับ ประเด็นคือใช้ความรุนแรงแบบไม่สมเหตุสมผล

ออฟไลน์ Redback

ไม่น่าจะใช่ประเด็นครับ ประเด็นคือใช้ความรุนแรงแบบไม่สมเหตุสมผล

แค่อยากรู้เฉยๆหนะครับ ว่ารถก็ไม่ได้แพงนักหนาหรอก พอๆกับppvตัวท๊อปนั่นแหละ แต่ทำกร่างเกินไป
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ ืnuc001

แค่อยากรู้เฉยๆหนะครับ ว่ารถก็ไม่ได้แพงนักหนาหรอก พอๆกับppvตัวท๊อปนั่นแหละ แต่ทำกร่างเกินไป

ไม่ใช่ประเด็นแต่ก็อยากรู้ครับ ลองสังเกตุดูแล้วรู้สึกว่าจะ Cooper เฉยๆ 1.87ลบ ประกอบไทยแหงๆ