ผู้เขียน หัวข้อ: ---หนุ่มแว่นฉุนรถมินิโดนมอไซด์เฉี่ยว ดึงคอมอไซด์มาแทบจะให้กราบรถ---  (อ่าน 14546 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
ดูแล้วไม่แมนเลยนะครับ มอไซด์เขาก็กลับมาเพื่อขอโทษแล้ว แต่คุณยังขาดสติลากคอเสื้อดึงเขามาที่รถ แทบจะให้กราบรถคุณอีก รู้ว่ารักรถ แต่ขาดสติแบบนี้จะดูถูกกันเกินไปมั้ย กฏหมายมี ประกันมี มันน่าจะเครียร์กันได้

https://www.facebook.com/somchai.t.jaitong/videos/329388417444709/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2016, 15:22:20 โดย masuoka »

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
เกรียนมากครับ คนขับ Mini
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ Smith686

เขาคงคิดว่าคนขี่มอร์เตอร์ไซค์คงไม่จ่ายค่าเสียหายแน่ๆเลยให้กราบรถแทนการขอโทษ  ถ้าคนขี่มอร์เตอร์ไซค์ยอมจ่ายค่าเสียหายคงไม่ต้องกราบรถ ( เดาเอานะ )

ชนแล้วหนี คือนิสัยของคนขับมอร์เตอร์ไซค์ส่วนใหญ่  ผมเบื่อคนพวกนี้มากๆ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้าชนแล้วหนีก็สมควรโดนครับ แต่ก็รุนแรงไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2016, 19:03:15 โดย View »
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Newhang

ชนแล้วหนี ผมก็เจอ เซ็ง

ผมเคยเป็นทั้งสองฝ่าย ทั้งคนชนและถูกชน  จริงๆลงมาคุยกันดีๆจะดีกว่า
ผมมองว่า บางคนใช้ชีวิตในสังคมก็ประมาทเกินไป พอเกิดเหตุก็ไม่มีเงินจ่าย แต่ก่อนเกิดเหตุก็ใช้ชีวิตแบบไม่ระวังและเสี่ยงต่อการเกิดเหตุ
จริงๆเกิดเหตุผิดพลาด ผมเคย2-3ครั้ง ลงไปคุยดีๆ ผมว่าน่าจะจบ ผมเองผมผิดก็บอกเค้าว่าเราผิด ขอโทษจริงๆและชดใช้เค้าไป
แต่ผมไม่รู้ว่าถ้าผมเป็นมอเตอร์ไซค์คันนี้แล้วทำแบบเดิม ผลจะยังออกมาแบบในคลิปอีกมั๊ย

ออฟไลน์ ps000000

กำลังดัง มีรถอีกคันเบียดมอไซค์มากระแทกมินิ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ชนแล้วหนีไม่ควรครับ ชนก็รับผิดชอบแค่นั้นครับ ว่าตามผิดตามถูก ไม่มีสิทธิทำร้ายร่างกายใดๆ ถึงแม้คุณจะโกรธแค่ไหนก็ตาม

ผมเคยโดนสิบล้อชนท้าย เยินหมดเลย จะขายคันนั้นอยู่แล้วด้วย บอกตรงๆ ว่าโกรธมาก แต่ต้องระงับอารมณ์มาคุยกันครับ ทุกอย่างแก้ไขได้ครับ

2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ rosaniyomdeelerd

• Jr. Member
  • **
น้องมอไซค์เกิดมาเพื่อดับหนุ่มมินิเลยนะนี่

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
ชอบตั้งศาลเตี้ย ระวังคนอื่นตั้งมั่งนะ

ดังละเดี๋ยวก็เปิดการ์ด รู้เท่าไม่ถึงการณ์

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ก็เรียกประกันมา clear สิครับ มาตบหน้ากันอย่างนี้ ผมก็สวนคืนละครับ กลัวทำไม

ก็เรียกประกันมา clear สิครับ มาตบหน้ากันอย่างนี้ ผมก็สวนคืนละครับ กลัวทำไม
   มอร์เตอร์ไซค์มีประกันชั้นหนึ่งด้วยหรือ

ออฟไลน์ mirthhahaha

ถ้ามอไซค์จะหนีจริงๆ ผมว่าไม่น่าจะตามได้มั้งครับ

ออฟไลน์ tnp_super

การบังคับขู่เข็ญเป็นการละเมิดสิทธินะครับ พาลจะกลายเป็นต้องจ่ายค่าปรับแทน

ออฟไลน์ kris-lack

ถ้ามอไซค์จะหนีจริงๆ ผมว่าไม่น่าจะตามได้มั้งครับ
+1 สนับสนุนพี่แว่น
เพราะเคยเจอมาเหมือนกัน ขับหนี กระบะเราตามไม่ทันเลย

ออฟไลน์ warez

มอร์เตอร์ไซค์มีประกันชั้นหนึ่งด้วยหรือ

หมายถึงคันนี้ไม่ทราบครับ แต่มอเตอร์ไซค์ทำประกันชั้น 1 ได้ครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ลูกผมกำลัง 4 ขวบ
รู้สึกเลยว่าตอนเด็ก พ่อแม่ของเขาคงเลี้ยงลูกแบบไหน...
การทุ่มเทเวลาสอน ฝึกฝน บ่มนิสัย คือหน้าที่ของพ่อแม่ครับ
บางคนถนัดทำมาหากินอย่างเดียว เลี้ยงลูกให้โตเป็นอย่างเดียวจริงๆ
แต่เลี้ยงลูกแบบเอาใจใส่จริงๆ แม้จะเหนื่อยมาก แต่ก็มันมากนะครับ  ;D

ถ้าเจ้าของรถยนต์ทำแบบนี้เยอะๆคนที่ขี่มอร์เตอร์ไซค์คงจะระมัดระวังมากขึ้น

ออฟไลน์ focus2012

มอไซต์ เชี่ยวหรือชน หนีแทบจะทุกรายครับ ไม่ได้ว่านะครับ แต่มันคือเรื่องจริง เชี่ยวปุ๊บก็ไปเลย รถยนต์ก็ได้แต่ทำใจปล่อยวาง ผมโดนจนเบื่อเลยครับ ต้องทำใจ

ออฟไลน์ alpha14

"ชนแล้วหนี" โธ่ถ้ามอไซค์คิดหนีนะคงไม่ได้มายืนตบเขาแบบนี้หรอก เป็นดารามันไม่ดังต้องทำแบบนี้ แค่มินิยังบังคับให้คนกราบเกินไปมั้งน้อง!

ออฟไลน์ Alcatraz

มีแชร์ข้อความกันในเฟซบุ้ค เรื่องจริงหรือไม่ ไม่รู้พิจารณากันเอง ประมาณว่ามอเตอร์ไซด์โดนแท็กซี่เบียด มอเตอร์ไซด์เลยไปชนมินิ มอเตอไซด์เลยขับตามแท็กซี่ไป แต่ตามไม่ทันเลยย้อนกลับมาหามินิ หลังจากนั้นก็ตามคลิป

บางคนบอกว่ามอเตอร์ไซด์จะหนีไปก็ได้ แต่ย้อนกลับมาแปลว่าไม่หนี

คหสต ในเมืองรถติดๆ ยิ่งถนนแคบๆตรงหน้าโรบิสันบางรักด้วย ไม่มีทางที่แท็กซี่ซึ่งเป็นรถ 4 ล้อจะหนีมอเตอร์ไซด์ได้ ทำไมถึงตามไม่ทัน ข้อความข้างบนผมขอไม่เชื่อแล้วกัน

โซเซี่ยลก็น่ากลัวจริงๆ เหมือนจะตามสืบผู้ชายขับมินิจะเป็นดารา น็อต oic อะไรซักอย่างนี่แหละ

ออฟไลน์ boby51

• Newbie
  • *
รถยนต์ คงมีค่ากว่าความเป็นคน มีค่ากว่าความเป็นมนุษย์ ตายแล้วคงเอารถไปได้ด้วยน่ะ
โลกนี้อยู่ยากขึ้นนะ:'( :'( :'(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ yaoya

• จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
ทุกคน ทำความเคารพ สวัสดีครับ  :o :o :o :o :o

"ชนแล้วหนี" โธ่ถ้ามอไซค์คิดหนีนะคงไม่ได้มายืนตบเขาแบบนี้หรอก เป็นดารามันไม่ดังต้องทำแบบนี้ แค่มินิยังบังคับให้คนกราบเกินไปมั้งน้อง!
   ดูคลิปนาทีที่ 0.25 สิครับ

ออฟไลน์ CJ.

ไม่เข้าข้างใครนะ คนชนก็ไม่ถูก ทำร้ายคนอื่นยิ่งไม่ถูก

แต่จากที่เคยโดนมอเตอร์ไซค์เฉี่ยวชน ไม่เคยจับตัวได้เลยครับ
ถ้าเค้าจะหนีเราจับไม่ทันจริงๆ แค่เรารู้สึกตัว ยังไม่ทันปลด belt ก็หายไปแล้วครับ  :-X
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Porsche 911 Carrera S
2024 Honda CR-V e:HEV RS

ออฟไลน์ neutrino

กฏหมายไม่แรง,ผู้รักษากฏหมายไม่เข้มงวด คนไร้คุณภาพพวกนี้ไม่ควรมีอยู่
บนท้องถนนแล้ว ควรจัดการเด็ดขาด
ค่าของคนไม่ได้อยู่ที่เป็นดาราหรือใครที่สังคมประเคนให้ ค่าของคนอยู่ที่ศีลธรรมที่มีในใจคน

ออฟไลน์ masuoka

เพจมินิ ไวมาก  8)

ออฟไลน์ tnp_super

แบบนี้ไม่นาน ต้องมีแถลวข่าว แล้วไหว้ขอโทษ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
จริงๆ เข้าวงการควรวัด EQ ด้วยมั้ยนี่

ผมก็ถูกมอเตอร์ไซค์เฉี่ยวแล้วหนีบ่อยๆ นะครับ
EQ ผมก็คงไม่ได้เลิศเลอ แต่ไม่ทำแบบนี้แน่นอนครับ จะออกไปทางเซ็งมากกว่า
แบบนี้อีกแล้วเหรอ! อะไรประมาณนี้  :'(