ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกเกี้ยวกับเรื่องฟิล์ม v kool ครับ  (อ่าน 6779 ครั้ง)

ออฟไลน์ pluemjai

• Newbie
  • *
1 คือผมจะว่าจะติดบานหน้า เป็น vk40   รอบคัน vk 30  ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ จากคนที่เคยติด ผมเช็คราคามาประมาณ 25000+- ถือว่าแพงไหมครับ

2 vk30 บานหน้า จะมืดไปไหมครับ ใจอยากอยู่แต่กลัวขับไม่สบายตาตอนกลางคืน

ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ kong303

• Newbie
  • *
จำราคาไม่ได้ครับ แต่จะบอกว่าจากเดิมเคยใช้ vk70 รอบคัน เปลี่ยนมาเป็น vk30 รอบคันอยู่
กลางคืนมองออกมาไม่มืดครับ ขับสบายมาก

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ผมรอซื้อมาก มอเตอร์โชว์ปลายปี ได้โปรน่าจะถูกกว่านะครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
ราคาประมาณนี้ครับ ผมติดvk30รอบคันยังใสแจ๋วเลยอ่ะ เหอะๆ อมเขียวหน่อยๆสวยดี
แนะนำว่าไปติดตอนเช้า พอเสร็จบ่ายๆมันจะตรวจเช็คง่ายครับ ถ้าเป็นฟองอากาศใหญ่ต้องรีบให้ช่างแก้ไขนะครับ
ฟิล์มมันหนารีดยากบางทีรีดกันจนเป็นรอยก็มี ลองดูครับ

ออฟไลน์ nerino

• Newbie
  • *
ผมติด VK 40 รอบคันมา รถขนาด C-segment ได้ราคาอยู่ที่ 24k ครับ ร้านเป็นตัวแทน vkool อยู่แถวท่าพระ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ที่บ้านมีคันนึงติด VK70 รอบคัน
ใสมากกกกกกกก แต่ไม่ร้อน(เทียบกับความใส) ถูกใจเจ้าของรถ ;D

ส่วน VK30 ทั้งคัน ส่วนตัวผมว่าไม่มืดไปหรอกครับ
แต่ถ้า VK40 บานหน้าก็จะขับง่ายกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2012, 16:26:54 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pongisra

ดูสีของฟลีมให้เข้ากับรถด้วยนะครับ อย่าดูแต่ความมืดอน่างเดียว เลือกทั้งความเข้มและสีควบคู่กันไป จะได้ออกมาสวยๆ

ถ้าจำไม่ผิด VK40 จะออกเขียว VK55ออกชา ถ้าร้านพวกตัวแทน V-kool แท้ๆเข้าจะแนะนำได้ครับ ว่า VK อะไรเข้ากับ VK อะไรแล้วเข้ากับสีรถไหน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
VK 40 บ้านหน้า คนข้างในมองคงไม่มืดเท่าไหร่ แต่สำหรับผู้รีดไถเขาจะมองยากนิดๆ โดยเฉพาะช่วงพรบขาดครับ

แนะนำ VK55/ VK30 น่าจะเข้าคู่กันครับ เผ็นรุ่นใหม่ทั้งคู่

ส่วน VK 70 บ้านหน้าใสมาก กันร้อนจริงครับแต่แสบตาไปหน่อย

ออฟไลน์ Parinceo

ขอถามด้วยคนครับ
เค้าแถม sport packageให้ จะติดข้างหน้าเป็นอะไร ที่เหลือเป็นอะไรดีครับ

เห็นมีคนแนะนำ vk70 & k28 ครับ

ออฟไลน์ thor

• Newbie
  • *
ของผมติด F25 บานหน้า vk30 รอบคัน vk15 ราคา 18k+ ขับสบายครับ

ออฟไลน์ Newhang

คอนเฟริมว่า vk30 ใสไปครับ ;D

ส่วนราคาผมว่ามันขึ้นกับบ้านข้างด้วยครับ และก็ขนาดรถ

ออฟไลน์ panithanks

• Jr. Member
  • **
รถผม BMW series3 ติดเหมือนจขกท. ราคาประมาณ 28,000 บาทเลยครับ

ออฟไลน์ Torque

• Full Member
ผมติด vk40 รอบคันใน
ราคาที่สอบถามหลายๆร้านจะอยู่ราวๆ 26000-28000 ครับ (W212)
ผมเลือกเอาจุดที่สะดวกใกล้บ้าน

ตัว vk40 อมเขียวนิดๆ ผมว่าสวยดีครับ
และใช้ดีกว่า vk70 (อมเขียวเหมือนกัน)

ก่อนหน้านี้ผมใช้ vk70 รอบคันทุกคัน
เพราะวิ่งกลางคืนบ่อย
เย็นจริงน่ะครับ แต่กลางวันแสบตามากๆ  ;D

vk40 มองข้างนอกดูเข้มกว่า vk70 อย่างเห็นได้ชัด
แต่เข้าไปอยู่ในรถขับดูจริงๆ ตอนกลางวันก็ไม่มืดกว่ากันเท่าไหร่ แต่ไม่แสบตาครับ
ตอนกลางคืนก็ไม่มืดเลยครับ

ผมว่าน่าจะลองไปดูที่่ร้านติดฟิลม์ ลองเข้าไปนั่งดูในรถจริงๆ ดูก่อนครับ
ว่าความสว่างภายในเราพอใจไหม และโทนสีลองดูว่าจะเ้ข้ากับรถเราได้หรือไม่

แต่เรื่องสัญญาณ GPS มันน่าจะไม่ผ่านนะครับ
เพราะคันก่อนหน้านี้ใช้ตัว VK70 มาตลอด ผมมีปัญหากับ GPS รับสัญญาณยาก
ยังไงลองดูประเด็นนี้ด้วยครับ เห็นร้านหลายที่ จะแนะให้ติดปนกัน
ให้บานหน้าเป็นตระกูล VK ส่วนบานข้างๆเป็นรุ่นรองลงมาหน่อย จะรับสัญญาณ GPS ได้ครับ

แต่ับัญเอิญคันที่ติดล่าสุดนี้เสาสัญญาณ GPS อยู่ในเสากระโดงบนหลังคา
เลยรอดตัวไปไม่มีปัญหากับ GPS ครับ

a = F/m

ออฟไลน์ slate

• Full Member
huper optic ดีกว่าไหมคับ