ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาc350e  (อ่าน 7324 ครั้ง)

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
ขอคำปรึกษาc350e
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 16:09:32 »
มีเพื่อนที่ที่ทำงานคนนึงแกตกหลุมรัก c350e avangard  อันนี้final แล้ว คงไม่เปลี่ยนยี่ห้ออื่นครับ
ที่บ้านมีที่ชาร์จ และที่ทำงานไม่ห่างจากบ้านเกิน10โล
แต่เค้าถามคำถามมาบางอย่างที่ผมให้คำตอบไม่ได้ เลยจะขอคำปรึกษาเพื่อนๆ พี่ๆในนี้ครับ

1. รุ่นนี้ คนที่ใช้มานานๆ เจอปัญหาอะไรบ้างครับ
2. รุ่นไมเนอร์ เชนจ์ จะออกมาประมาณเมื่อไหร่ครับ (คงเล็งตัวประกอบในประเทศ)
3. ถ้าหมดประกัน มีอู่นอกที่ไหนพอซ่อมเรื่องไฮบริดได้บ้างครับ
4. มีรถผู้บริหาร หรือ รถที่ใช้งานน้อย ยังมีประกันศูนย์อยู่ ลดไป3-4 แสน จะน่าสนใจไหมครับ
5. ส่วนลดขณะนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ
6. พอแนะนำ face book หรือweb ที่ยังactive ของรุ่นนี้พอมีไหมครับ จะให้เพื่อนไปหาข้อมูลไว้ก่อน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

Re: ขอคำปรึกษาc350e
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 23:42:24 »
ลองเข้าไปถามในกลุ่ม facebook ดู ชื่อกลุ่ม mercedes-benz owners club thailand มีสมาชิกเกือบ 3หมื่น ถามในนั้นน่าจะได้คำตอบที่ตรงประเด็นกว่า ถ้าไม่คิดจะเปลี่ยนรุ่นแน่ๆแล้ว

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2017, 02:24:45 »
ลองเข้าไปถามในกลุ่ม facebook ดู ชื่อกลุ่ม mercedes-benz owners club thailand มีสมาชิกเกือบ 3หมื่น ถามในนั้นน่าจะได้คำตอบที่ตรงประเด็นกว่า ถ้าไม่คิดจะเปลี่ยนรุ่นแน่ๆแล้ว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2017, 09:22:51 »
รีบไหม ? ถ้าใจชอบจริงๆ รอลุ้นตัวเครื่องดีเซลไหม เดาว่าน่าจะเป็นเครื่อง OM654 ตัวเดียวกับ E220d แต่ราคากับอุปกรณ์ตกแต่งอาจไม่ได้ดังที่หวัง เพราะภาษี Plug-in แตกต่างมาก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2017, 15:36:59 »
ตัวไมเนอร์ตามรอบก็น่าจะมาปีหน้า
รถผู้บริหารในกรณีนี้คือรถ test drive ครับ
ส่วนเรื่องประกันสามารถซื้อเพิ่มได้ลองสอบถามราคาที่ศูนย์และเปรียบเทียบแต่ละแบบดูครับ

ออฟไลน์ PorrMacKenna

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2017, 22:24:18 »
ตัวไมเนอร์ตามรอบก็น่าจะมาปีหน้า
รถผู้บริหารในกรณีนี้คือรถ test drive ครับ
ส่วนเรื่องประกันสามารถซื้อเพิ่มได้ลองสอบถามราคาที่ศูนย์และเปรียบเทียบแต่ละแบบดูครับ

รถผู้บริหารจริงๆ ก็มีครับ
เป็นรถของผู้บริหารบริษัท ที่เค้าจะเปลี่ยนรถเป็นระยะครับ

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2017, 23:38:56 »

รถผู้บริหารจริงๆ ก็มีครับ
เป็นรถของผู้บริหารบริษัท ที่เค้าจะเปลี่ยนรถเป็นระยะครับ

ใช่ครับ แต่ผมหมายถึงในกรณีนี้ครับ
เพราะ C350e มันออกมายังไม่ถึง 2 ปี ซึ่งตามปกติแล้วยังไม่ถึงระยะที่นิติบุคคลส่วนใหญ่จะตัดค่าเสื่อมเปลี่ยนรถผู้บริหารครับ
พวกรถยุโรป เวลาจะปล่อยขายรถ test drive ก็จะเรียกว่ารถผู้บริหาร ลูกค้าฟังแล้วก็ดูดี
บางคันยังเป็นป้ายแดงก็มี มีเพื่อนไปซื้ออยู่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2017, 23:43:51 โดย dt9 »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2018, 21:40:14 »

+1 ผมว่าให้คนจะซื้อ ลองไปสิงในคลับซักพัก น่าจะได้คำตอบทั้งหมดได้ไม่ยากเลย