ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกรถทีครับมีงบ ประมาณ เก้าแสน  (อ่าน 8101 ครั้ง)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: ช่วยเลือกรถทีครับมีงบ ประมาณ เก้าแสน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 11:23:45 »
26 27 เป็นวัยสร้างครอบครัวแล้วครับ ลองพิจารณา

DSeg 2.0 ดูครับ ส่วนลดผมว่าอาจมีได้ถึง แถมฟรีประกัน นั่งสบายกว่าชัว กินกว่าไม่มาก หรือจะติดแก้สก็ไป

ไปถาม teana , accord ดูครับ ว่าได้ไหมราคา
26 นี่เพิ่ง จบโท ยังไม่ทันเก็บเงินเลยนะครับ >_<
;D 21 ผมจบตรีครับ ผมไม่ต่อโท แต่ไม่มีปัญหากับการทำงาน( สายIT) มีลูกน้องก็เอาอยู่

เรียนโท เรียนตอนทำงานไปแล้วตันค่อยหาแรงกระตุ้นดีกว่า

31 ผมแต่งงานมีครอบครัว ตอนนี้ 37 ลูก 2 ครับ ทำธุรกิจ ตัวเอง

ส่วนเรื่องเรียน โท อยากให้ลูกโตซัก 10 ขวบไปเรียนคงไม่สาย

ลองดูความจำเป็นน่ะครับ ช่วงนี้ และในอีก 2-3 ปีเราต้องใช้รถเพื่ออะไร เอาคันนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member
Re: ช่วยเลือกรถทีครับมีงบ ประมาณ เก้าแสน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 11:42:10 »
ไปลองขับ ทั้ง Mazda 3 กับ Altis เลยครับ รวมทั้ง CRV ด้วยชอบคันไหนเลือกคันนั้น

แต่ถ้าอายุยังน้อย แนะนำมอง sedan

ถ้ามีครอบครัว CRV มือสองก็แจ่มครับ

ออฟไลน์ PengZZ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 11:53:57 »
จริงๆแล้วอยากเชียร์ Juke ครับ ผมว่าตอบโจทย์ ถ้ใช้ vigo อยู่ แล้วพอเข้าเมืองอยากได้รถเล็กๆ ผมว่าเหมาะเลย รถสูงนิดๆขับง่ายดี อยากให้ลองไปนั่งดูและลองขับซักรอบ

ออฟไลน์ APIJACK

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 17:28:17 »
Altis Esport ครับสวยตั้งแต่ออกจากโชว์รูม ไม่ต้องทำไรเพิ่มครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 19:22:38 »
ถ้าเล็ง Camry มือ2 ไว้ด้วย

ผมแนะนำให้หามือ 1 ครับ ตอนนี้ D seg แคมเปญโหดมากๆนะ

ออฟไลน์ Akara

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 19:31:10 »
ถ้าไม่รีบ. จะรอดู vezel เป็นเพื่อนกันไหม

ออฟไลน์ carpenter

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 21:30:41 »
ผมเชียร์ D-seg มือ 2 แต่ต้องดูดีๆหน่อย Accord หรือ Camry ไปเลยคับ

ใจจริงชอบ Altis มาก แต่ถ้าอยุ่ใน กทม. แทกซี่เยอะ คนเหมือนเยอะผมรุ้สึกไม่ชอบเลย

ใช้ 4-5 ปี Mazda คงราคาตกเยอะมากครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:13:18 »
ถ้าจะหารถที่คล่องตัวกว่าวีโก้ที่ใช้อยู่ อย่าไปมอง D Seg เลยครับ ไม่ตอบโจทย์
altis mazda 3 คล่องตัวมากกว่าครับ

เรื่องราคาตก ลองเอาราคารถใหม่รุ่นย่อยที่ใกล้กัน เทียบกับราคารถมือสองในเวปขายรถมือสองดูครับ เทียบอายุรถเท่าที่กะจะใช้ แล้วดูว่าส่วนต่างเรารับได้ไหมของแต่ละยี่ห้อ