โพลล์

ชอบอะไรมากกว่ากัน

Porsche 911 (991)
24 (80%)
Porsche Boxster
6 (20%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 29

ผู้เขียน หัวข้อ: ศึกระหว่างพี่น้อง Porsche 911 และ Boxster ใหม่ เพื่อนๆ คิดว่าคันไหนสวยกว่าครับ?  (อ่าน 6779 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
เห็น Boxster ใหม่ เป็นที่สนใจของเพื่อนๆ ที่นี่มาก จนสงสัยว่า 911 ใหม่ ที่ออกไปก่อนหน้าไม่นาน กลับไม่ค่อยมีคนพูดถึง เลยสงสัยว่าไม่ค่อยโดนใจเพื่อนๆ รึเปล่า

ส่วนตัวผม โหวตให้ 911 เพราะว่า มันดูเป็น Porsche มากๆ Boxster ใหม่ ดูบางมุมไปคล้ายกับ MR-S มากไปหน่อย หลายคนอาจจะไม่ชอบ 911 เพราะมันดูไม่ต่างจากรุ่นก่อนๆ มากนัก แต่ยังไงตำนานก็เป็นตำนานครับ

เพื่อนๆ คิดว่าไงครับ?

Porsche 911 จากมุมหลังบ้าง

Boxster ใหม่ ด้านหน้า

พยายามเลือกรูปที่มุมใกล้ๆ กันจะได้เปรียบเทียบกันง่ายหน่อย คันนึง 2+2 คันนึง ก็ 2 ที่นั่งแท้ๆ คันไหนดีนะ

ขอบคุณ netcarshow.com สำหรับรูป และ upic.me สำหรับ hosting ครับ ไม่อยากเอารูปใส่ที่นี่กลัวจะเพิ่มโหลดของ server ครับ  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
911 มันเกินเอื่อมไปมั้งคับ ราคาต่างกันเกือบ 3 เท่าเลย

แต่ชอบก็คงชอบ 911 มากกว่า

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
ขอแค่Boxsterก็พอแต่ถ้าได้ท้ายแบบ911จะดีทีเดียว  ;D
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Sykes

ผมให้ 911 ครับ
ถึงจะดูไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงอะไร แต่ไฟท้ายใหม่สวยจริงๆ
เพราะผมว่า 911 รุ่นก่อนหน้า มีจุดไม่สวยตรงเดียว คือตรงไฟท้ายนี่แหละ  ;D

แต่ที่ Boxster ดูเป็นที่สนใจมากกว่า คงเพราะว่ามันพอจะเอื้อมถึงมั้งครับ  :)
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ยังชอบ911 อยู่เหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
ผมชอบ porsche 911 มากกว่าครับ ดูสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

methus zaa

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ YenChar

Boxster ครับ

911 ท้ายเหมือน Aston เลย

ออฟไลน์ Bimmer Boy

มันคนละคลาสเลยนะนั่น แต่ถ้าราคาเท่ากันก็ยังเลือก 911 อยู่ดีครับ

ออฟไลน์ 911turbo

เอาชื่อ log in vote ได้ไหม
 ;)

ออฟไลน์ MC Stradale

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
boxster ไม่ค่อยสวยอะครับ แปลกๆ เฉพาะท้ายนะ ไอ้เส้นๆอะไม่ชอบเลย - -

911 มันดูเป็น porsche ดีครับสวยมากกกก สวยทุกมุมจิงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 13:37:34 โดย nine959 »

ออฟไลน์ sicviewth

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ถ้าเอาความสวยอย่างเดียวชอบ Boxster มากกว่าสัดส่วนมันดูพอดี ๆ ทุกมุมมอง โดยเฉพาะตัวใหม่นี่ยิ่งล้ำกว่าเดิม

ส่วน 911 โดยเฉพาะตัว Turbo รุ่นที่แล้ว ท้ายกับหน้า Overhang มันจะยาวไปถึงไหน ดูมุมมองด้านข้างไม่ค่อยสวย

อีกอย่างคือส่วนตัวไม่ชอบอะไรที่มัน classic เกินไป ;) ;)

ออฟไลน์ WTF

ขับ พอร์ช ผมว่ามันต้องทรงแบบ 911 นะครับ boxster มันดูไม่สมส่วนยังไงไม่รู้ แต่ถ้าให้ฟรีก็เอาหมดแหละครับ เพราะคงไม่มีปัญญาซื้อ  ;D