ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ Vkool รุ่นที่ใช้ GPS กับ EasyPass ได้ด้วยครับ  (อ่าน 10487 ครั้ง)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ตินนี้ผมก็ติด Vkool อยุ่แต่จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร

มีปัญหารับสัญญาณ GPS ไม่ค่อยได้ ส่วน EasyPass ไม่ต้องพูดถึงครับ เปิดกระจกอย่างเดียว

อยากให้แนะนำหน่อยครับว่ามี Vkool รุ่นไหนที่กันร้อนได้ดี แล้วรับสัญญาณได้บ้างครับ

แล้วจำเป็นหรือเปล่าครับที่ต้องยอมรับว่ามันจะกันร้อนได้น้อยลง

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำ Vkool รุ่นที่ใช้ GPS กับ EasyPass ได้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 22:02:32 »
รู้สึกจะมีอยู่รุ่นนึงครับ แต่แพงระยับเลย
ส่วนเรื่องกันร้อนยังดีไม่ต่างจากรุ่นอื่น

จริงจริงแล้วร้านทั่วไปเค้าก็จะกรีดฟิล์มให้นะครับ
เป็นช่องเล็กเล็กเท่านั้นเอง ก็ผ่านได้แล้ว
รถมาสด้า 3 ผมก็ V-kool รอบคันครับ ต้องกรีดฟิล์มเล็กเล็กเหมือนกัน

PKS8

Re: ช่วยแนะนำ Vkool รุ่นที่ใช้ GPS กับ EasyPass ได้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 22:08:11 »
รู้สึกจะมีอยู่รุ่นนึงครับ แต่แพงระยับเลย
ส่วนเรื่องกันร้อนยังดีไม่ต่างจากรุ่นอื่น

จริงจริงแล้วร้านทั่วไปเค้าก็จะกรีดฟิล์มให้นะครับ
เป็นช่องเล็กเล็กเท่านั้นเอง ก็ผ่านได้แล้ว
รถมาสด้า 3 ผมก็ V-kool รอบคันครับ ต้องกรีดฟิล์มเล็กเล็กเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

กรีดฟิมล์มันสำหรับ EasyPass อยางเดียวหรือเปล่าครับ แล้ว Gps ที่อยุ่ตรงกลางมันยังรับไม่ดีเหมือนเดิมใช่หรือเปล่าครับ

ท่านใดพอจะทราบรุ่นช่วยแนะนำด้วยนะครับ กลัวร้านมั่วครับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 23:03:01 »
VK70 ของผมรอบคัน ใช้ Garmin 215w ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 23:20:37 »
Gps ผมใช้ต่อเสาอากาศออกมาข้างนอกครับสบาย

ออฟไลน์ mxmx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:03:26 »
 กรีดช่องดีกว่าคับ ง่ายดีแล้วใช้ได้ทุกตัวเลย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:40:01 »
กลีดช่วงสำหรับeasy pass เท่านั้นครับ >:( ขนาด 2x2"

Gps garmin ผ่าน VK70,55,40 ได้เลยครับ

PKS8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 10:04:04 »
ผมกลับไปถามร้านที่เคยเอาไปติดฟิมล์แล้ว เค้าบอกของผม Vk40

แต่เป็นปกติใช่หรือเปล่าครับ ที่ EasyPass จะใช้ไม่ได้

แล้ว Gps Garmin 1250 จะรับสัญญาณไม่ดีครับ

ออฟไลน์ mm300

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 10:18:28 »
ตระกูล VK จะมีปัญหากับ GPS นะครับ

แต่มันไม่ถึงกับใช้ไม่ได้ คือสัญญาณมันจะ drop

ถ้าเทียบกันขณะฟ้าเปิด สัญญาณดาวเทียมจะขึ้น >90% จนเต็ม 100% accuracy 3 เมตร (สูงสุดแล้ว ไม่เคยเห็นเลขน้อยกว่านี้)

พอติดตระกูล VK เข้าไป สัญญาณจะ drop เหลือป่ระมาณ 30-50% accuracy เพิ่มเป็น 10-15 เมตร

ใช้งานได้ครับ แต่ในกรณีฟ้าเปิดนะครับ ถ้าฟ้าปิด ตึกสูงล้อมรอบ หรืออยู่ใต้ทางด่วนก็มีปัญหาแน่ๆครับ

ทางแก้ของผมก็เดินสายสัญญาณออกมานอกรถครับ รับสัญญาณได้ดีกว่าเดิมอีก

gunz13096

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 11:30:57 »
3M ก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่แพงผมติด80ปรอท เกือบสามพันแต่ได้ราคาเซลล์เลยได้ไป30% (ก็เยอะนะ);-)

PKS8

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 12:10:50 »
ตระกูล VK จะมีปัญหากับ GPS นะครับ

แต่มันไม่ถึงกับใช้ไม่ได้ คือสัญญาณมันจะ drop

ถ้าเทียบกันขณะฟ้าเปิด สัญญาณดาวเทียมจะขึ้น >90% จนเต็ม 100% accuracy 3 เมตร (สูงสุดแล้ว ไม่เคยเห็นเลขน้อยกว่านี้)

พอติดตระกูล VK เข้าไป สัญญาณจะ drop เหลือป่ระมาณ 30-50% accuracy เพิ่มเป็น 10-15 เมตร

ใช้งานได้ครับ แต่ในกรณีฟ้าเปิดนะครับ ถ้าฟ้าปิด ตึกสูงล้อมรอบ หรืออยู่ใต้ทางด่วนก็มีปัญหาแน่ๆครับ

ทางแก้ของผมก็เดินสายสัญญาณออกมานอกรถครับ รับสัญญาณได้ดีกว่าเดิมอีก

ตามนี้เลยครับ รับได้แต่สัญญาณแย่มาก คือวิ่งอยุ่ซอย 17 มันขึ้นบนจอว่าวิ่งอยู่ซอย 19 เหมือนสัญญาณมันหักเหไป

หรือบางทีถนนโล่งแต่ฟ้าไม่ค่อยเปิด มันจับสัญญาณไม่ได้ซะงั้น แต่พอไปลองกับรถที่ไม่ได้ติดฟิมล์ นี่สุญญาณเยอะมากครับ แม่นสุดๆ

ออฟไลน์ mm300

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 12:46:31 »

ตามนี้เลยครับ รับได้แต่สัญญาณแย่มาก คือวิ่งอยุ่ซอย 17 มันขึ้นบนจอว่าวิ่งอยู่ซอย 19 เหมือนสัญญาณมันหักเหไป

หรือบางทีถนนโล่งแต่ฟ้าไม่ค่อยเปิด มันจับสัญญาณไม่ได้ซะงั้น แต่พอไปลองกับรถที่ไม่ได้ติดฟิมล์ นี่สุญญาณเยอะมากครับ แม่นสุดๆ

แลกกับทัศนวิสัยที่ดีเยี่ยม กับกันร้อนดีมาก (เมื่อเทียบกับฟิล์มที่ใสเท่ากัน)

ผมพอใจฟิล์มนี้มากนะครับ ก็แค่ต่อสายอากาศของ GPS ไปนอกรถซะ

แต่ถ้าท่านยอมรับหรืออยากได้ฟิล์มที่ค่อนข้างมืดอยู่แล้ว ก็เลือกตัวอื่นน่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 16:04:23 »
Easy pass ต้องเจ่ะรูครับไม่งั้นไม่ผ่าน100%
GPSรุ่นปัจจุบันส่วนมากรับได้ครับ แต่แนะนำติดตัวรับขยายสัญญาณจะรับได้ชัวส์มากครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 19:57:58 »

ก็ว่าอยู่ แต่พอดีผมไม่ได้ขับในเมือง ( วิ่งถนนรอบนอก ตจว. ซ่ะ)เลยไม่มีปัญหาครับ รุ่น 255W รุ่นเก่า มันยังใช้ได้ดีอยู่

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:31:02 »
ถ้าไม่เจาะรูคงต้อง เลือกบานหน้าเป็นGPS+ ครับ รีโมทประตูบ้านยังพอใช้ได้ easypass ผ่านไหว (ถ้าแดดไม่จัด)  ใช้ได้ดีกว่า พวกรุ่นVK ครับ

พวกVK เนี่ยเจ้าขมิ้นยอมแพ้ครับ ไม่รับเลยนะครับ หมุนติ้วๆ  ;)