ผู้เขียน หัวข้อ: ถามร้านทำย้ายสายคันเร่นง w202 และอื่นๆ  (อ่าน 3868 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
คือคันเร่งรุ่นนี้ เป้นที่รู้จักดีนะคับว่ามันแข็งอะ
เค้าบอกให้ย้ายตำแหน่งสยคันเร่งและเปลี่ยนสายครับไม่ทราบ
มีใครรู้จักร้านทำไหมครับเอาเก่งอะคับ

และใครใช้รุ่นนี่ มาบอกวิธีทำไฟหน้าให้สว่างหน่อยครับโคมมันไม่พุ้งเลยจะติดวีนอนก็ มีปัยหาอะคับเห็นหลายคันไฟรวนบ้าง
แนะนำหน่อยครับร้านทำ benz เก่ง

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
Re: ถามร้านทำย้ายสายคันเร่นง w202 และอื่นๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 20:52:28 »
อู่นอกเบนซ์ทำได้ทุกที่แหล่ะครับ ราคาประมาณ 1300 บาท  ดีขึ้นจริงครับ ยืนยัน

ส่วนเรื่องไฟหน้าก็สว่างดีนะครับ รุ่นนี้ไม่มีปัญหา  ลองล้างโคมดูก่อนดีมั๊นครับ

ใช้ดีครับรุ่นนี้

A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Suparoek.C

• Jr. Member
  • **
Re: ถามร้านทำย้ายสายคันเร่นง w202 และอื่นๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 21:20:26 »
ลองปรับระดับไฟตรงปุ่มด้านขวาคนขับดูครับ  ถ้าปรับเเล้วยังไม่ได้ผลต้องไปปรับที่โคมไฟดูครับ มันจะมีปุ่มสีเทาๆอยู่ด้านหลังดคมไฟในห้องเครื่อง
ส่วนไฟที่ไม่สว่าง ผมเปลี่ยนไปใส่หลอดไฟของ osram รุ่น nice breaker สว่างดีครับ ส่องไปไกลได้มากกว่าเดิมมากขึ้นกว่าเดิม  เเต่เป็นเเบบไฟเหลืองเดิมมากับรถนะครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 22:57:30 »
คือ ผมอยากให้มันสว่างๆพุ้งหน่อยอะครับ ติดรถมันดูฟุ้งๆ อะครับ

แล้วซีนอนมีร้านไหนแบบดีๆบ้างอะคับ หรือ osram ดีกว่า

แล้วมีอู๋ไหนแนะนำบ้างอะคับแถวๆลาดพร้าว รัชดา