ผู้เขียน หัวข้อ: ดูสิ Honda Jazz ราคาเป็นล้าน...........เลย  (อ่าน 11567 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
ดูสิ Honda Jazz ราคาเป็นล้าน...........เลย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 02:31:26 »

ไ ม่น่าเชื่อว่าเขาจะกล้าเอาตัว Hybrid มาขายตัดหน้าบริษัทแม่

ราคา 1 ล้านได้ เครื่อง Hybrid ล้อกระทะลายคลาสิก + สติกเกอร์ลดโลกร้อนตั้ง 2 อันแหนะ

http://showroom.one2car.com/CarDetail.aspx?car_id=L21100097

ส่วนตันนี้สีสวยมาก RS แท้ สีสวยเวอร์

http://showroom.one2car.com/carDetail.aspx?car_id=k30100295

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Lookkaew

Re: ดูสิ Honda Jazz ราคาเป็นล้าน...........เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 02:47:09 »
โว้วววววว สีเจ็บไม่เบา
เริ่ดตรงหลังคากระจก แอร์ติจิตอล ครูซคอนโทรล แต่ไม่ใส่เครื่องเสียงมาให้ คัน RS เบาะเจ็บจริงๆ แต่คัน Hybrid ภายในญี่ปุ่นมากๆ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Re: ดูสิ Honda Jazz ราคาเป็นล้าน...........เลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 03:01:51 »
ตัว RS มันมีช่องเสียบบัตรอะไรซักอย่างที่ช่องเก็บของตรงหัวเข่าซ้ายแฮะ มันเอาไว้ทำอะไรหว่า?
ปกติเห็นเป็นแค่ช่องใส่ของโล่งๆ ว่างๆ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:34:12 »
คัน Hybrid หลังคากระจกแจ่มมากๆครับ
:)

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:56:39 »
ตัว RS มันมีช่องเสียบบัตรอะไรซักอย่างที่ช่องเก็บของตรงหัวเข่าซ้ายแฮะ มันเอาไว้ทำอะไรหว่า?
ปกติเห็นเป็นแค่ช่องใส่ของโล่งๆ ว่างๆ

ที่เสียบบัตรระบบ ETC ครับ
ก็เหมือนกับ Easy Pass บ้านเรานั่นแหละ แต่ของเค้าอลังกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 10:39:40 »
โอ้ววว อยากได้มากมาย ทั้งสี ทั้งหลังคาและครุยส์คอนโทรล  ;D แต่สู้ราคาไม่ไหวอย่างเดียว หุหุ

ออฟไลน์ macsweet7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 11:26:39 »
Just a Jazz

ออฟไลน์ zzz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 11:38:04 »
สวยดีนะครับ ;D

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 13:12:45 »
หลังคากระจกทำให้ดูแพงขึ้นจมเลยนะครับ :D

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 14:06:48 »
Jazz 1.1 -1.2 ล้าน แม่เจ้า คนซื้อนี่ต้องแถมคูปองเช็คสมองที่โรงพยาบาล บำรุงราษฎร์ด้วยนะเนี่ย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 14:11:02 »
แล้ว RS เครื่องยนตืมันพิเศษกว่ารุ่นปกติไหมครับ? เช่นว่าวีเทคแบบแรงอะไรทำนองนี้หรือเปล่า? ถ้าแตกต่างแค่เปลือกนอกขายไม่ได้แน่ๆมันไม่แตกต่างพอที่จะคุ้มจ่าย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ valiue invester

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 17:13:16 »
แล้วแต่ครับ การที่ซื้อรถนอกนั้นขึ้นอยู่กับความพอใจ ครับอยู่ที่ราคานั้น jazz คันเป็นล้านผมเชยๆนะเพราะ เค้าโดนภาษีมาหนักครับและร้านค้าต้องมีกำไรครับเลยออกมาเป้นล้านแบบนี้ แล้วแต่ความพอใจครับ สำหรับผมถ้ารวยมากๆ ก้จะเอามาเล่นๆนะครับ แต่ในประสบการณ์ของผมการใช้รถนอกนั้นค่อนข้างดีกว่ารถในครับ ในเรื่องของการประกอบและลูกเล่น ความหนักแน่นครับ สำหรับผมถ้าชอบไม่เหมือนใครและรักโลกเงินเหลือ เอาครับสำหรับ jazz hybrid

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 19:21:00 »
อืมม เล่นเอา Hybrid มาเลยเรอะ

น่าจะมีคนเอา Starlet Glanza V มาบ้างนะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 19:48:43 »
มันช่าง Funtastic จริงๆเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 19:50:08 »
ไมสีส้มมันไม่เหมือนกันอะคับ ของเค้ามุกน้อยกว่า  ;D

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 20:42:31 »

ที่เสียบบัตรระบบ ETC ครับ
ก็เหมือนกับ Easy Pass บ้านเรานั่นแหละ แต่ของเค้าอลังกว่าเยอะ

อ๋อ.....ขอบคุณมากครับ ^^
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 21:25:09 »
ราคานี้พริอุสดีกว่ามั้งครับ
รอดูฮอนด้าไทยจะว่าไง

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 23:45:44 »
ราคาแรงมากกก

ออฟไลน์ zzz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:18:59 »
เค้าเอาเค้ามาแบบนี้นี่ ราคาขายที่เมืองนอกเท่าไหร่หรอครับ

เพราะโดนภาษีต้องเยอะ ราคายังอยู๋ที่ ล้านกว่าแสดงว่าราคาที่เมืองนอกต้องต่ำมากเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 11:57:41 »
Jazz 1.1 -1.2 ล้าน แม่เจ้า คนซื้อนี่ต้องแถมคูปองเช็คสมองที่โรงพยาบาล บำรุงราษฎร์ด้วยนะเนี่ย

ผมไม่เห็นด้วยนะ - -"

คือ เหตุผลในการซื้อรถของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

บางคนอาจจะซื้อJazz คันละล้านกว่าๆ มา เพื่อ ภาพลักษณ์ ทำชุดแต่งใส่สวยๆ

หรือเอาไว้ออกงานโชว์รถ เกี่ยวกับของตกแต่งอะไรทำนองนี้ เพื่อโปรโมทร้านตัวเอง ผมว่าเหมาะนะ

ยังไงละเหตุผลของแต่ละคนมันไม่เหมือนกันอะครับ !!

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 12:29:49 »
เห็นด้วยกับ คห. ข้างบนนะครับ

ถ้าใครเคยจำได้สมัยสัก 5-6 ปีที่แล้ว
มีโชว์รูมรถนำเข้าอิสระเจ้าหนึ่งตั้งอยู่บนถนนเพชรบุรีตัดใหม่ ชื่อ Revo
เน้นธุรกิจนำรถเล็กตัวแรงเข้ามาขายอย่างจริงจัง

สมัยนั้นนอกจากจะมี Mini Cooper S พร้อมชุดแต่ง John Cooper Works ตั้งตระหง่านในโชว์รูมแล้ว
สิ่งที่ขายดีไม่แพ้กันก็คือ Jazz Dynamite ที่วางเครื่อง K20A จากโรงงานฮอนด้า
มีทั้งแบบซื้อรถในไทยมาแล้วติดตั้งแค่ Body parts ของแท้ ไปจนถึงที่วางเครื่องมาเลยจากญี่ปุ่น
ระดับราคาไล่ตั้งแต่ 800,000 ไปจนถึง 1.2 ล้าน

ตอนนั้นผมไม่มีปัญญาครับ ถ้าเป็นตอนนี้ผมคงเดินเข้าไปจ่ายเงินเอาง่ายง่าย
ผมชอบ hothatch ครับ ตัวเล็กทำซ่า เนี่ยแหละ จี๊ดจ๊าดสะใจดีออก

คงไม่ต้องถึงกับส่งผมไปเช็คสมองหรอกมั้งครับ  :P

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 14:05:48 »
ผมก็ชอบรถเล็กครับ (รถใหญ่ไม่มีปัญญาน่ะ) ;D

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:27:20 »
น่ารักดีเนอะ อยากได้  ;D