ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมหน้า Magazine มันโหลดอะไรไม่ขึ้นเลยอะครับ หรือผมเป็นคนเดียว  (อ่าน 5386 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minere

• Full Member
ตามนั้นครับ ผมใช้ window 7 IE10

แต่ review โหลดขึ้นหมด

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
เป็นเหมือนกันครับ โหลดได้แค่ครึ่งเดียว

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ใช้ firefox google chrome  ปกตินะครับผม ๆ win7 เหมือนกัน

จริงๆด้วยครับ ลองใช้ firefox เปิดแล้ว ปกติดี
สงสัย IE10 ไม่รองรับ

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้าจะเข้าหน้าแรก ผมใช้ google chrome แทนครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อ้างจากพี่แพนครับ
เบื้องต้น..ถ้าคลิกแล้วอ่านไม่ได้ ให้ดูที่ Address Bar ว่าลงท้ายด้วย "&Itemid=55"
หรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ให้ตัดส่วนนี้ทิ้ง ก็จะอ่านได้ครับ
อาการนี้เกิดจากเราใช้ IE ครับ ถ้าใช้โปรแกรมอื่นจะไม่เป็น
:)

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ผมก็เป็นคับผม

ออฟไลน์ kasidet

• Newbie
  • *
ผมใช้ IE ครับ
เป็นเหมือนกันครับ.. ดูได้ครึ่งหน้า
เมื่อก่อนไม่เป็นอ่ะครับ ช่วยบอกหน่อยต้องแก้ยังไงครับ

ออฟไลน์ mothsan

คนส่วนใหญ่ก็ใช้ IE นะครับ ถ้าดูไม่ได้ก็แสดงว่าคนสว่นใหญ่ก็ดูไม่ได้นะครับ ช่วยแก้ หรือบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ
ผมว่าเป็นมานานแล้วนะเนี่ย

ออฟไลน์ H.

คนส่วนใหญ่ก็ใช้ IE นะครับ ถ้าดูไม่ได้ก็แสดงว่าคนสว่นใหญ่ก็ดูไม่ได้นะครับ ช่วยแก้ หรือบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ
ผมว่าเป็นมานานแล้วนะเนี่ย
ตามสถิติทั่วไป ตอนนี้คนใช้ IE มีไม่ถึงครึ่งของตลาดแล้วนะครับ ส่วนใหญ่จะ Chrome กับ Firefox มากกว่า IE แบ่งตลาดนิดนึง safari อีกกระจิ๋ดนึง
ชะนั้นไม่ใช่ความผิดของผู้ดูแลเว็บหรอก
มันเป็นความผิดของผู้พัฒนา Browser ต่างหากครับ ที่ไม่สามารถทำให้ออกมารองรับกับเว็บไซต์ทั่วโลกได้โดยไม่มีปัญหา

ก็คงต้องรอการ updated ครั้งๆต่อไป

ปล. ผม Win7 + Opera 11 เปิดได้ปกติครับ แต่ตัวหนังสือมาอยู่ตรงกลางหมดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2011, 22:47:01 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
ใช้ IE9 โหลดไม่ขึ้นเหมือนกันครับ แต่ Firefox เข้าได้ปกตินะ เป็นมาหลายวันแล้วครับ  ???

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อย่างที่แพน ได้ชี้แจบงไปแล้วในกระทู้ข้างล่างนะครับ

ตอนนี้ จู่ๆ มันเกิดปัญหาขึ้นมาซะงั้น
โดยที่เราไม่ได้ไปทำอะไรกับมันเลย

ให้ลองลบ id 55 ด้านหลัง ที่ชื่อ url แต่ละบทความ ก็จะแสดงผลได้ตามปกติครับ

ทางที่ดี เปลี่ยนไปใช้ Firefox Opera และ chrome ดีกว่าครับ จะไม่มีปัญหาอะไร