ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม เงินคืน ภาษีรถคันแรก ยังมีการเปลี่ยนแปลงอยู่อีกหรอครับ  (อ่าน 4521 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
http://www.excise.go.th/fileadmin/STA/pdf_file/car/frist_220355.pdf

จาก link นี้ almera ตัว ท๊อป ปกติ จะได้คืน 84,000 แต่ในนี้ ลงไว้ว่า 79,000 หายไปไหน 5,000 อ่ะครับ
คือ คนจะซื้อ เค้าก็คงคำนวน ราคา + ส่วนรถ แล้ว ว่า แต่ละรุ่น ห่างกันเท่าไหร่ แล้วอยู่ๆ ก็มาเปลี่ยน ??  ผู้บริโถค งงไปตามๆกันเลย 

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
สำหรับคนที่ยื่นเรื่องไปแล้วนะครับ
ให้ติดต่อไปที่สรรพสามิตที่ท่านยื่นเรื่องไปแล้ว เพราะท่านจะต้องเข้าไปกรอกใบคำร้องใหม่ พร้อมทั้งถ่ายสำเนาของ Book Bank ด้วยนะครับ เนื่องจากมีการเพิ่มเติมในส่วนของ Book Bank ในใบคำร้องแบบใหม่ครับ

สำหรับในส่วนของเงินคืนนั้น ได้ยินว่าจะมีการหักเงินในส่วนของ แอร์ กับวิทยุ ออกไปด้วย คงต้องรอความชัดเจนอีกทีนึงครับ

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
ยังจะเกิดอะไรขึ้นกับนโยายนี้อีกรึเปล่าครับ
เกิด ลมเพ ลมพัด ยกเลิกขึ้นมา ทำไงหล่ะทีนี้

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ดูแล้วคงต่อให้อีกปีนึง แน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ mongolias

ยกเลิกคงไม่ได้หรอกครับ เพราะประกาศเป็นนโยบายเอาไว้ตอนหาเสียง
ถ้ายกเลิก มีหวังได้ล้มรัฐบาลครับ

ตอนนี้ที่ช้าคือระบบที่ทำการ link ระหว่างขนส่งกับสรรพสามิตครับ พัฒนาอย่างยาวนานเหลือเกิน ผมโทรฯถามเมื่อเดือนม.ค. เจ้าหน้าที่แจ้งว่าปลาย ก.พ.หรือกลาง มี.ค.น่าจะเสร็จ ล่าสุดเลื่อนไปอีกเป็นเดือน พ.ค. แล้ว 5555

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าต่อจริงซื้อกลางปีหน้าเลยเอ้า ชีวิตน่าจะลงตัวพอดี ถ้าหมดแค่ปีนี้ก็อาจไม่ได้ซื้อถึงจองซิตี้ไว้แล้วก็เถอะถ้าจังหวะชีวิตมันยังไม่ได้ก็ต้องปล่อยไป
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mewzabahl

ชวนไห้ปวดหัวจริงๆๆ      ยังดีกว่า แท๊บเล็ต เด็กป1 กระมั่ง    ถ้าผมเป็นเด็ก ป1  นะ  จะเล่นเกมทั้งวัน  เล่นเนต ดูการตูน  ดูศึกษาผู้ใหญ่   ไม่ลงไม่เรียนมันแล้วว   ปากกา ตัวหนังสือ คงเขียนไม่เป็นแล้วมั่ง      อนาคตที่สดใสรออยู่จ้ะ  :D :D :D

ออฟไลน์ heropopeye

• Jr. Member
  • **
อนาคตสร้างได้ด้วยปลายนิ้วเขี่ย (แท๊บเลท) 555
ผมยังลุ้นยืดนโยบายรถคันแรก ผมตัดใจจากซิตี้ไม่ได้จริงๆ  :'(