ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาทุกท่านเรื่องฟิล์ม v-kool ในงาน Motor Show 2012 ครับ  (อ่าน 7808 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
ขอสอบถามหน่อยครับ

ได้ยินมาว่าฟิล์ม v-kool ใช้ดี เป็นฟิล์มเทวดา เย็นเร็ว ไม่ร้อน เลยอยากติดฟิล์มให้กับรถคันแรกของตัวเองสักหน่อย
คือ All New Suzuki Swift Eco Car ครับ

ผมเลยไปจองฟิล์ม v-kool ในงาน Motor Show มา ได้ส่วนลด 4500 + 1000(คูปองโลตัส) อยากรู้ว่ามันคุ้มจริงๆหรือเปล่าครับ
หรือว่าผมไปหาติดร้านนอกงานก็ได้ราคานี้
หรือว่าจะให้ผมใช้ฟิล์มที่แถมมากับรถไปก็ได้ คุณภาพไม่ต่างกัน เป็น 3M หรือ Lamina ครับ sale ให้เลือก

ผมจองรุ่นบานหน้า vk30 + vk15 ด้านข้าง มันจะมืดไปมั้ยครับ ผมบอกเขาว่าอยากได้แบบส่วนตัวๆหน่อย แต่
ขับกลางคืนสบายๆ เลยอยากถามผู้ใช้จริงว่า สามารถขับกลางคืนได้หรือเปล่าครับ

ตอนนี้กังวลเรื่องฟิล์มปลอมมาก มีใครแนะนำร้านที่มีมาตราฐานบ้างมั้ยครับ แล้วร้านติดตั้งที่ Co กับบูท v-kool ในงาน Motor show
มีร้านไหนบ้างครับ กังวลมากๆ กลัวได้ฟิล์มปลอมมา ยังคิดอยู่เลยว่ายอมทิ้งเงินจองไปเลยดีมั้ย ไม่สบายใจที่ต้องเสียเงินเป็นหมื่น
แต่ได้ฟิล์มปลอมมาแทน

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 12:01:25 โดย wiszard »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ปรึกษาทุกท่านเรื่องฟิล์ม v-kool ในงาน Motor Show 2012 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 12:38:26 »
ไม่ได้ใช้รุ่นที่ จขกท ว่ามาอ่ะ
แต่ใช้รุ่นใสแจ๋ว VK70 รอบคัน
เรื่องกันร้อนนี่คอนเฟิร์มให้ได้ว่า ดีแน่นอน
ละก็ร้านติดผมคิดว่าต้องเป็นร้านที่ Authorize จาก V kool
แล้ว น่าจะเช็คชื่อร้านจากเว็บ V kool ได้
(ไม่แน่ใจนะ แต่ถ้าฟิลม์ Lamina จะดูชื่อตัวแทนได้ครับ)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pongisra

Re: ปรึกษาทุกท่านเรื่องฟิล์ม v-kool ในงาน Motor Show 2012 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 13:29:47 »
จองในงานเขามีร้านให้เราเลือกติดหนิครับ มีอยู่ห้าหกที่ จองในงานสองคัน ได้ลดคันละ 5000 + บัร central 1000 เพิ่งพาเพื่อนไปติดมาคันนึงเมื่อวันเสาร์ที่ร้านตรงสนามเป้า ติดบานหน้า VK55 ที่เหลือ K14  ราคานี้จองในงานยังไงก็ถูกกว่าครับ ไปที่ร้านเลยลดได้แค่ 3000

ผมว่าบานหน้าไม่ควรมืดกว่า K40 นะครับ แค่ VK55 นี่ก็ไม่ใสแล้วแต่ก็ไม่มืด

ลองให้ร้านเขาติดเทียบกระจกดูก่อนครับว่า VK30 บานหน้าเรา ok ป่าว ถ้าชอบก็จัดไป ถ้าไม่ชอบก็เปลี่ยนได้ ไม่จำเป็นต้องเอาตามที่จอง แต่ถามผม ผมว่ามืดไปครับ

ถ้าไม่เกี่ยงไกล แนะนำติดสนามเป้ากับบางนาครับ เคยใช้บริการ ติดดีครับ ที่อื่นไม่เคยไปครับ ติดร้านที่เขาแนะนำไว้ไม่ต้องกลัวฟลีมปลอมครับ พวกนี้เป็นตัวแทนอย่างเป็นทางการครับ

ส่วนถ้าจะติด v-cool ฟลีมแถมไม่ต้องเอามาครับ เสียของเปล่าๆ ขอเปลี่ยนเป็นแถมอย่างอื่น หรือส่วนลดเงินสดดีกว่าครับ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 13:32:04 »
ผมจองในงานเหมือนกันครับสองชุด เมื่อวานไปติดมาหนึ่งคันแล้วครับที่สำนักงานใหญ่หน้าเซนทรัลบางนา งานเรียบร้อยดีครับ แนะนำมาติดที่นี่ดีกว่าครับ เรื่องฟิมล์ปลอมหรือไม่สามารถตรวจสอบได้ครับ. ผมใช้วีคูลมาตลอดครับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 13:55:26 »
จองไปแล้วสองคันครับ พึ่งไปติดคันแรกอาทิตย์ก่อนที่ สนง ใหญ่ของเขาที่บางนาเหมือนกัน แนะนำว่าติดที่นี่เลยดีกว่าครับ ฟิลม์มันแพง มีปัญหาอะไรเขาจะได้รับผิดชอบเต็มที่ ส่วนตัวผมไม่ชอบฟิลม์ใสนะ วันที่ไปติดลองนั่งรถของเซลส์ซึ่งติด vk30 ยังว่าใสไปเลย สรุปว่าตอนติดลองดูก่อน ไม่ชอบใจเปลี่ยนได้ครับ อ้อหากจะใช้ Easy Pass หรือ GPS ต้องบอกช่างด้วยนะครับ เขาจะเจาะเป็นรูประมาณเหรียญสิบให้ ไม่งั้นใช้ไม่ได้อ่ะ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 14:38:09 »
จองในงานครับ ดีที่สุดครับ ติดเองราคาไม่ได้ถูกกว่าแน่ๆ ครับ สำหรับร้านที่ได้มาตรฐานนะครับ ;)

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 14:42:26 »
โอ้ว ขอบคุณทุกความเห็นครับ ใจชื้นขึ้นเยอะเลย สงสัยจะต้องถ่อไปบางนาบ้างล่ะ (ผมอยู่แจ้งวัฒนะ -*-)

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 14:59:43 โดย wiszard »

ออฟไลน์ Mach

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 15:45:20 »
vk15 ติดรอบคันก็ดูเข้มดีครับ แต่จะดูลำบากตอนถอยหลังในที่มืดนะครับ
แต่ถ้าไม่ใช้รถในสาถานะการณ์แบบนั้นก็ ok ครับ :)
ผมติดบานหน้าvk40  รอบคันvk30 ครับ :)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 16:53:51 »
บานหน้า เข้มสุดVK40 ครับ ที่ผมพอยอมรับได้น่ะ แต่ตร. จะมองหน้าเรานานหน่อยเท่านั้น

แต่ให้ดี VK55 ครับ ดีสุด สำหรับบานหน้า แบบ ตำรวจเห็นหน้าเราแต่ใกล้เลย เข้มกว่าVK70 หน่อยเดียว