โพลล์

ทั้งเปิดตัวแล้วและกำลังจะเปิดตัวกระแส ใครแรงที่สุดครับ

HONDA CIVIC
31 (33%)
FORD FOCUS
20 (21.3%)
NISSAN SYLPHY
43 (45.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 92

ผู้เขียน หัวข้อ: รถขนาด C car ใครกระแสแรงที่สุดครับตอนนี้  (อ่าน 5840 ครั้ง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
และคาดหวังกับตัวไหนมากสุด

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: รถขนาด C car ใครกระแสแรงที่สุดครับตอนนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 20:07:36 »
รอบๆตัวพูดถึง FB ครับ คันอื่นไม่มีพูดกันเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: รถขนาด C car ใครกระแสแรงที่สุดครับตอนนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 20:18:32 »
กระแสแรงสุดคงเป็นซีวิคครับ แต่ถ้าจะให้ซื้อ ซื้อซิลฟี่  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2012, 20:24:44 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 20:18:51 »
กระแสแรง เชียร์เยอะ = Focus

กระแสแรง มีแต่คนด่า = Civic

ยอดขาย ทำนายไว้เลย กลับด้านกัน
ถ้า TDCI ยังไม่มา Civic ก็เอาไปกินนิ่มๆ

แต่ผมเชียร์ซิลฟี่
ยี่ห้ออื่น มาแนวล้ำยุค มาแนวไฮเทค ดูล้ำสมัย
ซิลฟี่ มาแนวเรียบๆ ตามสไตล์นิสสัน
เรียบๆ แต่ดูได้นาน ไม่ใช่โฉบเฉี่ยว แต่มองแล้วเบื่อ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 20:30:29 »
ถามป้าๆ ลุงๆ ดูสิครับบางคนไม่รู้จักเลยถ้านอกเหนือจาก To Ho กระแสคงแค่นัน้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 20:31:43 »
กระแสตอนนี้ก็คงไม่พ้น Nissan ...
แต่
วันนี้เจอ FB ที่ เดอะมอลล์บางกะปิ ป้ายแดงสีขาว
ตัวจริงไม่ขี้เหล่ครับ เรียบๆ ดูเล็กกว่า FD นิดนึง
น่าใช้เหมือนกันครับ :)

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 21:13:10 »
 sylphy ครับสำหรับผม :)

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 21:56:37 »

ถ้าเอาแบบคนธรรมดาๆ Civic ดังมากๆครับ
แต่สำหรับผม Sylphy ครับ
เพราะ
- Civic ก็เห็นๆ กันแล้ว รู้ไส้รู้พุงแล้ว เลยเฉยๆ
- Focus ก็เห็นหน้าค่าตากันค่อนข้างบ่อยเลยนี่ แต่ทำไมไม่เปิดตัวซะที?
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Starter

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 22:16:11 »
สำหรับผมเห็นตัวจริง civic fb แล้ว ไม่ชอบเอามากๆ ไม่สวยเลย

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 22:31:56 »
ความเห็นส่วนตัว

โฟกัส hatch - สวยจริง ลงตัวมาก ทั้งใน-นอก
ชีวิค - ok นะ แต่สู้ Focus ไม่ได้
ซิลฟี - ภายนอกพอไหว แต่ภายในจะแก่ไปไหน ยังกะคนอายุ 50 ขึ้น

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 22:45:17 »
ยอมรับว่าติดตามซิลฟี่ ถ้าผมจะซื้อคงเป็นซีวิคเพราะเป็นสาวกยี่ห้อนี้ แต่ปัจจุบันดันใช้ อัลติส 1.8E เพราะติดน้ำท่วม อีก7ปีค่อยว่ากันใหม่
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 22:49:59 »
สองตัวแรกเห็นไส้เห็นพุงหมดแล้ว คงไม่มีอะไรน่าลุ้น ตัวสุดท้ายนี่สิ หึหึ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 23:41:27 »
GEN ก่อน  ผมชอบ มอง mazda3 , Civic FD นะ สวยทั้งคู่..มีเสน่ห์เป้นของตัวเอง จนถึงตอนที่ตกรุ่น ทั้ง 2 รุ่นนี้ผมก็ว่ายังสวยอยู่ครับ

Gen นี้... ผม ชอบที่จะมอง และสนใจ Mazda3 , Sylphy  มากกว่า.....

CIVIC FB  สวยในแบบ DNA ฮอนด้ายุคใหม่... แต่ผมว่ามันดูธรรมดา แบบ Corolla ไป ไม่หวือหวาแบบ CIVIC รุ่นก่อนๆ

ส่วน Ford ยุคใหม่ ผมกลับไม่ชอบ ภายในเท่าไหร่ คอนโซลดูไฮเทค แต่แอบรกๆ ปุ่มเยอะไปหน่อยดูเละๆไป

ออฟไลน์ sixmund35

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 23:46:26 »
ตัวผมรัก Sylphy นะ ดูเป็นรถที่น่าใช้ชีวิตด้วยนานๆ แต่ถ้ารถไหนกระแสแรงตอนนี้คง Civic

เพราะถ้าไปถามเรื่อง Sylphy กับคนที่ไม่ค่อยติดตามรถคงจะ หืม? แกพูดว่าอะไรนะ?  :D

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 00:42:19 »
อยากให้ซิลฟี่เป็นตาอยู่คาบพุงปลาไปกินครองตลาดเหมือนอย่างตอนนิสสันมาร์ช เพราะถ้าเป็นแบบนั้นวงการรถคงจะร้อนแรงแข่งขันกันมโหฬารน่าดูเพราะทุกค่ายมีสิทิที่จะเป็นผู้นำได้เท่าเทียมกัน ทั้งรถรุ่นใหม่ทั้งโปรโมชั่นมากันแบบถล่มทลาย เอ้านิสสันสู้ๆ!!  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 05:20:19 »
FB
SYLPHY

ครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 07:55:10 »
ที่ผมพบกับคนรอบตัว ก้มี2กลุ่มครับ
1. sylphy เป็นกลุ่มคนรุ่นใหม่ คาดหวังกับอะไรที่แตกต่าง มองโลกมองโลกในแง่ดีซึ่ง sylphy
    ได้แรงหนุนอย่างมาก จากน้องเล็ก 2รุ่นของตัวเอง ที่แม้เป็นของใหม่ แต่กลับทำได้ดี สมราคาของมัน
     ทำให้ sylphy มีความคาดหวังว่ามันจะทำได้ สมราคา C car เช่นกัน

2.Civic FB รูปลักษ์ใหม่ อาจไม่ถูกใจวัยรุ่นนัก แต่กับกลุ่มอายุ30 ขึ้นหรือวัยทำงานนั่นแหละ ความประหยัดที่ดีขึ้น
    บวกกับการใช้ E85 ได้(ถ้าหาเติมได้)และรูปลักษ์ใหม่ ที่เป็นผู้ใหญ่มากขึ้น ที่สำคัญคนกลุ่มนี้ใส่ใจเรื่องศูนย์ฯ
    กับอะหลั่ยมาก น่าจะเป้นส่วนที่ผลักดันให้Civic FB เดินหน้าต่อแน่นอนครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 09:10:11 »
กระแสแรงตอนนี้ต้ง sylphy ครับ เพราะตัวอื่นเห็นตัวจริงกันหมดแล้ว
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 10:08:16 »
ถ้าแบบมีรถให้ซื้อ ก็ Civic ครับ

แต่พวกต้องรอคง FY

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 20:51:31 »
รอดู Silphy ตัวเป็นๆครับ ถ้าไม่โอก็จะไปหา Cruze ละ  :)