ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องทำสัญญาเช่าซื้อครับ  (อ่าน 2810 ครั้ง)

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
ถามเรื่องทำสัญญาเช่าซื้อครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 22:04:54 »
เรื่องคือผมได้จองโฟกัสใหม่ไปเมื่อเดือนก่อน ซึ่งในใบจองระบุของแถมว่าได้ประกันชั่น1 และของแถมอื่นๆ แต่เมื่อวานเซลล์ติดต่อมาว่าให้ทำสัญญาก่อนสิ้นเดือนนี้ ไม่งั้นไม่ได้ประกัน ต้องทำสัญญาล๊อคแคมเปญไว้ก่อน แต่รับรถประมาณสิงหา ซึ่งจริงๆทีแรกผมตั้งใจไว้ว่าจะรอให้มีรถทดลองขับก่อน จะได้รู้ว่าชอบหรือไม่ แล้วค่อยตัดสินใจ ถ้าไม่ชอบก็จะยกเลิกมองดูตัวอื่น พี่ๆมีความเห็นยังไงครับ ถ้าผมรอจนถึงตอนนั้น ผมจะไม่ได้ประกันหรอครับ ???

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ถามเรื่องทำสัญญาเช่าซื้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 22:07:11 »
กลัวเซลล์ตุกติดครับแบบนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H.

Re: ถามเรื่องทำสัญญาเช่าซื้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:09:00 »
เสีนน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย แค่ประกันไม่ได้เท่าไหร่อาจจ่ายเอง
ได้รถมาไม่ถูกใจละใครจะช่วย หึหึหึหึหึหึหึหึหึ
H.

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 07:20:35 »
เรื่องคือผมได้จองโฟกัสใหม่ไปเมื่อเดือนก่อน ซึ่งในใบจองระบุของแถมว่าได้ประกันชั่น1 และของแถมอื่นๆ แต่เมื่อวานเซลล์ติดต่อมาว่าให้ทำสัญญาก่อนสิ้นเดือนนี้ ไม่งั้นไม่ได้ประกัน ต้องทำสัญญาล๊อคแคมเปญไว้ก่อน แต่รับรถประมาณสิงหา ซึ่งจริงๆทีแรกผมตั้งใจไว้ว่าจะรอให้มีรถทดลองขับก่อน จะได้รู้ว่าชอบหรือไม่ แล้วค่อยตัดสินใจ ถ้าไม่ชอบก็จะยกเลิกมองดูตัวอื่น พี่ๆมีความเห็นยังไงครับ ถ้าผมรอจนถึงตอนนั้น ผมจะไม่ได้ประกันหรอครับ ???

คุยกับไฟแนนท์ก่อนดีไหม เพราะตอนนี้ดอกเบี้ยขึ้นมาเยอะน่ะ

ดอกตอนมีนาฯ 2.4 เดือนมิย. นี้เล่นไป2.85 แล้ว

ส่วนสัญญา คือใบจองหรือเปล่า ถ้าให้ไปทำอีกมันก็แปลกน่ะ  แล้วที่จองตอนแรกไม่มีเอกสารให้หรือครับ

ของพวกนี้ ใช้ปากแปล่ากันไม่ได้น่ะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 08:11:31 »
เรื่องดอกนี่ขึ้นจริงๆครับ บานสะพรั่งเลยเชียวไม่รู้ใครมาใส่ปุ๋ยเข้าไปอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 11:54:32 »

คุยกับไฟแนนท์ก่อนดีไหม เพราะตอนนี้ดอกเบี้ยขึ้นมาเยอะน่ะ

ดอกตอนมีนาฯ 2.4 เดือนมิย. นี้เล่นไป2.85 แล้ว

ส่วนสัญญา คือใบจองหรือเปล่า ถ้าให้ไปทำอีกมันก็แปลกน่ะ  แล้วที่จองตอนแรกไม่มีเอกสารให้หรือครับ

ของพวกนี้ ใช้ปากแปล่ากันไม่ได้น่ะ

ใบจองผมมีแล้วครับ แต่เซลล์ให้ไปทำสัญญา+ยื่นเอกสารการเงินครับ

สมมุติยื่นไปแล้วผ่าน แต่ตอนหลังเปลี่ยนใจไม่เอาได้ไหมครับ จะมีผลอะไรมั๊ย?