ผู้เขียน หัวข้อ: S60: ขอปรึกษาเรื่องโปรโมชั่นกับติดฟิล์ม vkool ค่ะ ขอบคุณนะคะ  (อ่าน 10307 ครั้ง)

Doraemon

• บุคคลทั่วไป
เคยตั้งกระทู้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,25766.new.html#new ได้คำแนะนำดีๆเยอะมาก ตอนนี้ก็เลยจอง S60 (B) Seashell เรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณมาก ;D  ;D

ได้รถราคาเก่า 1.899 ของแถมเป็น จดทะเบียน, ผ้ายาง, คลอบท่อศูนย์ 1/2 ราคา, ประกัน 1/2 ราคา,ดอกเบี้ย 2.25% 5ปี โอเคมั้ยคะ ...เซลล์บอกว่าจะเปลี่ยนโปรฯ เป็นของ motor expo ก็ได้ สนใจอันที่เพิ่ม warrantee อีก2ปี อีก 50,000โล (ถ้าซื้อเพิ่มเองจะตก 40,000กว่าบาท) โดยจะขอแลกกับประกัน1/2 ส่วนอย่างอื่นเหมือนเดิม ดีมั้ยคะ หรือไม่เปลี่ยนดี warrantee ที่เพิ่มมาจะช่วยอะไรได้มั้ย(อย่างน้อยก็สบายใจ 555) เพราะเข้าใจว่่าปรกติอะไหล่จะเริ่มเสียหลังปีที่5

ขอปรึกษาเรื่องติดฟิล์มนิดนะคะ กะว่าจะติด Vkool ใช้รุ่นไหนดีคะ (ใช้กับ GPS garmin ตัว 2465ด้วย จะมีปัญหามั้ยคะ) อยากได้ความเป็นส่วนตัวนิดนึง มองไว้เยอะ vk55, vk40, vk30 ...เลือกไม่ถูกค่ะ :o แล้วถ้่าไปซื้อในงานจะมีราคาพิเศษมั้ยคะ

ขอสมัครเป็นสมาชิค volvo อีกคนนะคะ (คันนี้จะเป็น volvo คันแรกของบ้านด้วย) :D

Junior22

• บุคคลทั่วไป
V kool ไม่ว่าจะvk อะไรก็ใช้ gps ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
v kool เกือบทุกรุ่นใช้ navigator ไม่ได้
ของผม vk 40 บานหน้าต้องตัดฟิลม์นิดนึงถึงจะใช้ได้ปกติ คับ
ถ้าจะใช้ได้ต้อง gps package คับ
ตอนนี้มีรุ่นใหม่ออกมานะคับ ลองดูรุ่นใหม่ๆดู
ผมกำลังจะติดกับ serie 5 ได้ราคามา 14500 กับเซลล์ v-kool เองเลย
บานหน้าเป็นตัวใหม่ top แต่ที่เหลือเป็น ตัวสีควันบุหรี่จำเบอร์ไม่ได้ ถ้าเอา topหมด 24000
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Ji.Cl.

คือว่า  วีคูลทุกรุ่นที่ขึ้นด้วย VK รับ GPS ไม่ดี (รวมทั้ง Easypass ด้วย)

และวีคูลทุกรุ่นที่ไม่ได้ขึ้นด้วย VK กันความร้อนไม่ต่างจากฟิล์มปกติที่ราคาถูกกว่าครึ่งหนึ่ง

จากประสบการณ์ตรงที่เคยติด J60 มาที่บานหน้าเมื่อ 5-6 เดือนก่อน รู้สึกเสียดายส่วนต่างค่าฟิล์มยันทุกวันนี้

เพราะฉะนั้น ขึ้นอยู่กับว่าจะใจถึงหรือเปล่า เพราะถ้าจะติดยี่ห้อนี้ผมอยากให้เป็นตระกูล VK เท่านั้น รอบคัน

ถ้าจะมีบานไหนสักบานที่ไม่ใช่รุ่น VK (โดยเฉพาะบานหน้า) ผมอยากให้เปลี่ยนยี่ห้อฟิล์มบานนั้นไปเลยครับ

ถ้ากลัว GPS ใช้งานไม่ได้ ผมอยากให้ลองดู 3M Crystalline ดูนะครับ เขาโฆษณาไว้ว่ากันร้อนสูง+ไม่บล็อกสัญญาณ

หรือจะใช้ 3M Crystalline รอบคันเลยก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
Re: S60: ขอปรึกษาเรื่องโปรโมชั่นกับติดฟิล์ม vkool &
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 17:15:28 »
ส่วนตัวผมใช้3Mคับ รุ่นที่เป็นฟิล์มดำธรรมดา ได้เป็นของแถมมาเลย ใช้GPSไม่เคยมีปัญหา
vkool ไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะตอนนั้นเค้ามีให้เลือกแค่ 3M / รามีน่า *-*

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
คุณ  Envil ใช้ 3M บ้านหน้า และรอบคันรหัสอะไรครับ อยากเปลี่ยนฟิล์มอยู่พอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 19:01:40 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ ^Yimm@^

GPSรุ่นใหม่ๆผ่านvkoolได้ครับ แต่easypassไม่ได้1000%ครับ
อละตามที่ท่านข้างบนว่าถ้าเล่นต้องตระกูลvkเท่านั้นครับ รุ่นอื่นกันไม่ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 18:58:09 โดย ^Yimm@^ »

ออฟไลน์ swan

ผมเพิ่งไปเปลี่ยนเป็น VK มา ของเดิมที่ติดมาตอนออกรถเวลาขับกลางแดดรู้สึกร้อนมาก เลยเปลี่ยนเป็น VK 70 , VK 40 รู้สึกกันร้อนได้ดีขึ้น แต่รับ GPS ไม่ได้

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
คุณ  Envil ใช้ 3M บ้านหน้า และรอบคันรหัสอะไรครับ อยากเปลี่ยนฟิล์มอยู่พอดี

หน้าFX50 / รอบคันFX20 คับ  [40/60]

ออฟไลน์ scotch_fillet

เรื่องของแถม ผมว่าโดยทั่วๆไป Volvo มี margin ให้เล่น 2-30,000 บาทสำหรับตัว B ช่วงนี้ Motor Expo น่าจะได้ถึงห้าหมื่นน่ะครับ
ตัว Extended warranty ผมก็ยังอยากได้เลย นี้กำลังคิดๆว่าจะไปซื้อเพิ่มดีหรือเปล่า ...

เรื่องฟิลม์ ผมแนะนำ 3M ครับ
ผมใช้ตัว Crystalline 50 ครับ  ผ่าน Easypass สบาย ไม่มีปัญหา แต่ไม่เคยลองกับ GPS แต่ Easypass แย่ๆ ยังผ่าน GPS ไม่น่ามีปัญหาน่ะ
ส่วนเรื่องกันความร้อน ผมโอเคเลยน่ะครับ แล้วก็มองออกไปไม่มืดเลย
แต่เห็นดีลเลอร์ใหญ่ 3M เขาบอกว่าตัว Crystalline เนี่ยติดยากนิดนึง แล้วช่างที่ Volvo ไปดีลมาติด3Mเนี่ย ฝีมือไม่เนี้ยบเท่าไหร่ครับ 

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
V kool ไม่ว่าจะvk อะไรก็ใช้ gps ไม่ได้ครับ

เอาอะไรมามั่วครับ Garmin ทุกตัวผ่านได้ครับ รถผมใช้ 2465 กับ 255w ผ่าน VK70 , VK55 , VK40 ทีบานหน้าได้หมดครับ

แต่ที่ผ่านไม่ได้แน่นอนคือ EASY PASS ครับ

จกท. แนะนำ ส่วนตัวบานหน้า VK55 รอบคัน VK15 ครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

แล้วถ้าบานหน้า Crystaline รอบคันเป็น VK ละครับ

ออฟไลน์ mothsan

เอาอะไรมามั่วครับ Garmin ทุกตัวผ่านได้ครับ รถผมใช้ 2465 กับ 255w ผ่าน VK70 , VK55 , VK40 ทีบานหน้าได้หมดครับ

แต่ที่ผ่านไม่ได้แน่นอนคือ EASY PASS ครับ

จกท. แนะนำ ส่วนตัวบานหน้า VK55 รอบคัน VK15 ครับ
ตามนั้นครับ ผม VK เมื่อ 9 ปีที่แล้ว GPS alpine ยังผ่านได้เลยครับ ไม่มีปัญหาอะไร แต่ easypass มันไม่ easy ครับ ผ่านไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
วีคูลมีปัญหา GPS กับ Easy pass แน่ๆครับ

แนะนำให้ลองเช็คกับยี่ห้อฟิล์มที่เค้าทดสอบ Easy pass มาแล้วด้วยครับ ของผมก็เช็คกับ Lamina เห็นรับรองหลายรุ่นอยู่ กันร้อนก็ดีอยู่ครับ

ผมใช้บานหน้า ARL35C รอบคัน ARL20C

ออฟไลน์ beebird

ตามนั้นครับ ผม VK เมื่อ 9 ปีที่แล้ว GPS alpine ยังผ่านได้เลยครับ ไม่มีปัญหาอะไร แต่ easypass มันไม่ easy ครับ ผ่านไม่ได้ครับ
  ถ้าห่วงเรื่อง Easypass มองข้าม VK ไปเลยครับ เล่นยี่ห้ออื่น

แค่ GPS ไม่มีปัญหาครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบมืดมาก บานหน้า VK40 ที่เหลือรอบคัน VK30 ครับ ไม่ผิดหวังเย็นสบายมากๆ

ออฟไลน์ 6162002

แล้วถ้าบานหน้า Crystaline รอบคันเป็น VK ละครับ
ผมก็ว่าแบบนี้น่าจะเวิคที่สุดเหมือนกันครับ เพราะใช้ Easy pass บ่อย

ออฟไลน์ Anne27

• Newbie
  • *
ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัว VOLVO ค่ะ ของแถมได้เยอะดีแล้วค่า
ตอนเราออกได้ฟิลม์ลามิน่า  +  ประกันชั้น 1 + กรอบป้าย, ผ้ายาง + น้ำยาขัดเบาะ + ค่าจดทะเบียน ครึ่งนึง

ออฟไลน์ Legolas

• Jr. Member
  • **
ตามนี้ครับ เพื่อนผมติดอยู่ ใช้ Easy pass & GPS ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ thanksevery1

• Newbie
  • *
Super Hi-kool รุ่น Hybrid ก็ดีนะครับผมใช้อยู่ รุ่นนี้เค้าเอาข้อดีของฟิล์มปรอทและฟิล์มเซรามิครวมกัน ก็คือ กันร้อนได้ดีขณะที่ไม่บล๊อคสัญญาณ GPS และ Easypass ด้วยครับ