ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์แย่ๆจาก ford อีกแล้ว  (อ่าน 6931 ครั้ง)

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
ประสบการณ์แย่ๆจาก ford อีกแล้ว
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:03:31 »
จริงแล้วผมเลยใช้ focus ตัวกว่าอยู่แล้วก็สาบส่งไม่ใช้อีกหันไปคบ H แทน
แต่แล้วแฟนดันซื้อ focus ใหม่ มาใช้อีก  >:( เลยเกิดเรื่องอีกจนได้

เนื่องจากแฟนซื้อ focus แล้วมีปัญหาปุ่มlockรถจากด้านนอก(ปุ่มดำ)ไม่สามารถใช้ล็อกได้คือใช้ได้2วันจาก วันรับรถแล้วเสียเลยเอาไปเข้า0ใกล้บ้าน 0ศรีนครินทร์ใกล้ เทพารักษ์ แต่พอดีไม่ได้ซื้อจากที่นี่เลยได้คำตอบมาว่าทำไมไม่เอาไปให้ที่คุณซื้อมาดูหล่ะ
ได้ยินแล้วเซ็งมาก ford ซื้อที่ไหนซ่อมได้ที่เดียวหรือไง งง คือถ้าไม่ได้ซื้อที่นี่แล้วเข้าไม่ได้หรอ แล้วบอกต่ออีกว่าช่วงนี้คิวเต็มอีกนานกว่าจะว่าง ให้ไปดูที่อื่น  >:(

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ประสบการณ์แย่ๆจาก ford อีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:10:40 »
Keyless เสีย  ??? ??? ???
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Oatsenal

Re: ประสบการณ์แย่ๆจาก ford อีกแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:26:41 »
ford อีกแล้วววววว

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:27:55 »
เฮ้อฟอร์ดหนอฟอร์ด

ออฟไลน์ checksos

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:29:42 »
ผมก่ศิษย์เก่า focus ตอนนี้ไป H civic แล้วคร๊าบบ ไม่ไหว ๆ 55+

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:30:51 »
ฟอร์ดประเทศไทยนะดี แต่ศูนย์นี้ละที่fordต้องแก้ให้ตก fordต้องเอาจริงกับศูนย์บริการ เด็ดขาด กล้าที่จะยกเลิกสัญญา

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:32:24 »
ตอนที่แฟนจะซื้อรถ ไม่ได้คุยกันก่อนเหรอครับ??  :(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:35:41 »
ฟอร์ดเอ๋ย

ซื้อที่ไหนก็ต้องซ่อมที่นั่นสินะครับ ให้ตายเถอะ

แล้วคำพูดคำจาแบบว่า

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:54:09 »
ใช่แล้วครับkey lessเสีย

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:01:58 »
ปลง... :)
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:13:44 »
ผมว่าถ้าคนส่วนใหญ่มองเรื่องนี้จริงจัง ศูนย์บริการห่วยเเตกไม่มีการเเก้ไข ก็เเบนไม่ซื้อมันซะเลย ดูซิจะอยู่กันได้มั้ย

เเต่ลองมองที่ยอดขายตอนนี้ดันไปได้ดีซะงั้น เห้อ!! เเล้วเมื่อไรจะได้ปรับปรุงกันซะที  :-\

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:37:34 »
เอาเบอร์ผู้จัดการศูนย์ศูนย์นี้มั้ย  :) :) :) ถ้าเอาหลังไมค์ได้ครับ จะได้จัดการคนที่ไล่ไปซ่อมที่อื่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:43:59 »
เอากับเค้าซิ เฮ้อ...

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:48:50 »
คนแบบนี้เอาออกลูกเดียว ...

ออฟไลน์ Khanintakarn

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:08:02 »
น่าจะปรับปรุงบริการให้ทัดเทียมเจ้าตลาดได้แล้วนะคับ :(

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:13:20 »
ฟอร์ด ใจร้าย ศูนย์ห่วย ทั่วไทย 5555

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:56:03 »
ฟอร์ด ใจร้าย ศูนย์ห่วย ทั่วไทย 5555

ศูนย์ดีๆก็มีครับ แต่มีน้อย

ปล.ทำไมผมรู้สึกว่าคุณเม้นเหมือนคนๆนึงที่ถูกแบนจากคลับรถหลายๆที่จัง เห็นบ่อยๆที่เวปต้องห้าม ชอบตำหนิยี่ห้ออื่นที่ตัวเองไม่ได้ใช้ ไม่ดีเลยนะครับ :-\
Test ..

ออฟไลน์ ake210

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 23:17:06 »
โทรไป customer service เลยครับ ศูนย์นั้นงานเข่าแน่ จัดหนักเลยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 02:09:45 »
แปลว่าคนละดีลเลอกันแน่ แบบนี้....ไม่ไหวนะ :P

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 09:38:36 »
ศูนยืที่ไหนชื่ออะไรก็ว่ากันไปครับคนจะได้รู้กันไม่ไปใช้บริการ ของเพื่อนผมฮอนด้าที่เข้าข่ายมีปัญหาสปริงวาล์วเรียกเคลมมีเสียงอย่างีท่ระบุว่ามีอาการไปเข้าสาขาบางพลีช่างไม่ยอมให้เคลมบอกว่าปกติ โตโยต้าที่บ้านไฟตัดหมอกขุ่นแต่ศูนย์ตรงข้ามเซ็นทรัลบางนาไม่ยอมให้เคลมในระยะประกัน....................เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับดีลเลอร์แต่ละแห่งไม่เกี่ยวกับแบรนด์ทั้งหมด ทุกยี่ห้อมีโอกาสเจอเหมือนกันหมด ถ้าหากว่าที่นี่ไม่ให้เคลมไปศูนย์อื่นสิครับ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:07:46 »
ตอนที่แฟนจะซื้อรถ ไม่ได้คุยกันก่อนเหรอครับ??  :(

คุณลองไปห้ามคุณเธอ ดิ   :oเดี่ยวโดนเหวียง  ;D

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:48:30 »
ศูนยืที่ไหนชื่ออะไรก็ว่ากันไปครับคนจะได้รู้กันไม่ไปใช้บริการ ของเพื่อนผมฮอนด้าที่เข้าข่ายมีปัญหาสปริงวาล์วเรียกเคลมมีเสียงอย่างีท่ระบุว่ามีอาการไปเข้าสาขาบางพลีช่างไม่ยอมให้เคลมบอกว่าปกติ โตโยต้าที่บ้านไฟตัดหมอกขุ่นแต่ศูนย์ตรงข้ามเซ็นทรัลบางนาไม่ยอมให้เคลมในระยะประกัน....................เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับดีลเลอร์แต่ละแห่งไม่เกี่ยวกับแบรนด์ทั้งหมด ทุกยี่ห้อมีโอกาสเจอเหมือนกันหมด ถ้าหากว่าที่นี่ไม่ให้เคลมไปศูนย์อื่นสิครับ  :)

ในความคิดผม ที่จริงควรจะเคลมได้ทุกศูนย์นะครับไม่งั้นก็ไม่แฟร์กับความสะดวกของลูกค้า เวลาถ่ายน้ำมันเครื่องตามระยะยังเข้าที่ไหนก็ได้ เพราะเข้าศูนย์ไหนศูนย์นั้นได้เงิน แต่พอลูกค้าจะเคลมกลับไม่ยอมรับ ขนาดอัลติส 1.8 คันเก่าผมออกที่ กทม. ยังไปเคลมเปลี่ยน ECU กับไฟหน้าน้ำเข้าที่ศูนย์โตโยต้าปราจีนบุรีได้เลย แต่เคสนี้ การที่ศูนย์นี้ไม่ให้เคลมก็ต้องไปศูนย์อื่นมันเป็นการแก้ที่ปลายเหตุแบบที่ลูกค้าทำอะไรไม่ได้เลย ศูนย์แบบนี้ถือว่าเ_วมากครับ  >:(
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ bowy3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:55:55 »
ใช้  Ford เหมือนกันค่ะ แต่ไม่เห็นเคยเจอ ศูนย์แย่ๆนะค่ะ เราออกรถที่ สุขุมวิท 62 แต่เวลาเช็คระยะ จะไปที่ศูนย์ นิวเอร่า เซลล์ ที่ศรีนครินทร์ เลยแยกเทพารักษ์ไปหน่อยอ่ะคะ ก็บริการดีนะคะ เคยไปเคลมยอย เพราะเวลาหมุนพวงมาลัยมีเสียง ก็เคลมได้ฟรี ทั้งๆที่ออกกะศูนย์ 62 อาจจะเจอพนักงานไม่ดีด้วยแหละค่ะ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 13:00:10 »
ฟอร์ดประเทศไทยนะดี แต่ศูนย์นี้ละที่fordต้องแก้ให้ตก fordต้องเอาจริงกับศูนย์บริการ เด็ดขาด กล้าที่จะยกเลิกสัญญา
อันนี้ผมไม่เห็นด้วยนะครับ ผมกลับมองว่าปัญหาทั้งหมดมีจุดเริ่มต้นจากฟอร์ดใหญ่ประเทศไทยนั่นแหละ

ปัญหาบางอย่างเกินขอบเขตของศูนย์ไป เรื่องถึงฟอร์ดใหญ่ท่านก็ทำตัวทุเรศหลายครั้งแล้ว ดูอย่างกรณีเรนเจอร์สิครับ

ผมว่าค่ายรถยนต์ที่เป็นอย่างที่คุณพูดมาคือ มิตซูบิชิ นิสสัน มากกว่านะครับ การปฏบัติ นโยบายด้านต่างๆ เห็นหัวคนไทยกว่าค่ายอื่นที่มี

แต่ห่วยที่ศูนย์

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 21:46:27 »

คุณลองไปห้ามคุณเธอ ดิ   :oเดี่ยวโดนเหวียง  ;D

โอเคครับ รถพัง ดีกว่าบ้านแตก ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^