ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ จากข่าว Camry hybrid ของรัฐมนตรีลาวที่คว่ำ ระบบ VSC ,TRC , ABS  (อ่าน 14456 ครั้ง)

UnKnOwNn_sMp

• บุคคลทั่วไป
ก็ลองจำลองเหตุการณ์ดูสิครับ แล้วเอาคันอื่นๆ มาทำบ้าง จะได้รู้ว่าระบบต่างๆ มันช่วยมากน้อยแค่ไหน

ผมว่า ยังไงรอดตายมาได้ โดยไม่เป็นอะไรมาก ก็นับว่าดีแล้วนะครับเนี่ย (แต่ชื่อเสียงก็คงหายไปด้วย)

ยังไงก็ขับรถระวังๆ กันหน่อยนะครับ อย่าทะเลาะกันเรื่องระบบหรือโตโยต้าเลยครับ

ขับรถด้วยความไม่ประมาท รู้เขา รู้เรา ขับร้อยครั้ง ปลอดภัยร้อยครั้งครับ (ครั้งที่ 101 ค่อยว่ากันอีกที) 555

ปล. ผมเองเริ่มแตะ 140 ผมก็อยากจะผ่อนแล้วล่ะครับ กลัวตาย !!!

จิ๋มหมี

• บุคคลทั่วไป
จะระบบไหนก็ตามแต่ ก็เป็นแค่ตัวช่วยครับ ไม่มีอะไรกันได้ 100% หรือถ้ามีรถรุ่นไหนกล้าออกมาบอกเลยว่า "ไม่มีวันคว่ำ" ก็ช่วยบอกผมด้วย
ก็ถ้าเล่นขับมาด้วยความเร็ว แล้วหักพวงมาลัยกระทันหัน ไม่คว่ำก็ให้มันรู้ไป...