ผู้เขียน หัวข้อ: ยกมือขอเสียงคนรอ Accord 2013 หน่อยคับ + สเปคอย่างไม่เป็นทางการ  (อ่าน 12767 ครั้ง)

promt

• บุคคลทั่วไป
รอเทียบกับ Teana ก่อน

แต่จริงๆ คือเก็บตังค์รอซื้อสดตอนไมเนอร์

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member

เกียร์ CVT  หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Cube

• Full Member

ออฟไลน์ toto99

• Newbie
  • *
+1 ครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
รอดูงานประกอบ วัสดุ ถ้าเหมือน CRV G4 ก็คงผ่านครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอเปิดตัวดีกว่าครับ

ส่วนเบรคนี่ G8 เป็นครับ

เบรคกระทันหัน จาก 200 นี่สั่นอย่างกับเจ้าเข้าเหมือนเกียร์ 4wd 55+

ออฟไลน์ dht_tubes

รอดูงานประกอบ วัสดุ ถ้าเหมือน CRV G4 ก็คงผ่านครับ

ว่าไป ทางฮอนด้าไทยมาอ่านๆเจอ น่าจะพอทราบได้ซักทีแล้วนะว่า ลูกค้าคุณซื้อรถค้นละล้านกว่านี่ เค้าทนเรื่องไหนได้ไม่ได้มากกว่า เอาข้อมูลไปปรับปรุงซะ ลูกค้าแฮปปี้ รถก็ขายได้

รอดูประเด็นนี้ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รอด้วยครับ
แต่แค่รอดูนะ ยังไม่ถึงเวลาเปลี่ยนรถ  :'(

ถ้ารุ่นล่างสุดเปิดราคาไม่เกิน 1.29M
มันจะฆ่า Camry 2.0G อย่างแรง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Cube

cr-vแย่มากเลยหรอครับ ถ้าเทียบกับ prius เป็นยังไง (เคยเห็นแต่ civic fb แย่มาก โดยเฉพาะคอนโซล)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT

เห็นเมืองนอก รีวิวบอกวัศดุกับเก็บเสียงดีขึ้นมากก ดีกว่า camry อีกหนิครับ เทียบกับ acura ได้เลยต้องรอดูๆ จากน้าจิมมี่ 55

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ

เห็นเมืองนอก รีวิวบอกวัศดุกับเก็บเสียงดีขึ้นมากก ดีกว่า camry อีกหนิครับ เทียบกับ acura ได้เลยต้องรอดูๆ จากน้าจิมมี่ 55

แต่ผม่านรีวิวจากหลายๆเว็บบอกว่า ปัญหาของ Accord G9 คือการเก็บเสียง

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
Re: ยกมือขอเสียงคนรอ Accord 2013 หน่อยคับ + สเปคอย่าง
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 00:14:53 »
ก่อนจะออกผมไม่รีบร้อนรอวัดกับ Teana ก่อนละกัน  ;D
+1 ครับ สำหรับผม Teana ใหม่มาที่ 1 เเต่ก็มีเหล่ Accord 2013 อยู่เหมือนกัน สวยกันไปคนละเเบบ ต้องดวลกันยกต่อยกละครับงานนี้  ;D

ออฟไลน์ Skyline

รอเทียบกับ Teana ก่อน

แต่จริงๆ คือเก็บตังค์รอซื้อสดตอนไมเนอร์
อยากให้ตอนไมเนอร์เปลียนกระจังหน้าใหม่เป็นเเบบ Altima US, เพิ่มไฟหน้าเเถบส้ม เเละเอาโครเมียมข้างประตูออกไปครับ

ออฟไลน์ chean

ขอเรื่องเบรคก่อนเลย  มันหมายถึง " ชีวิต "  ผมใช้ g8 อยู่ ก็เปลี่ยนเบรคแต่งยกชุดเหมือนกัน ไม่ไหวจริงๆ แอบกลัว

ขอที่ปรับขึ้น-ลง เบาะนั่งข้างคนขับ เอาเป็นมือหมุนๆเอาก็ได้  ไม่โกด คุณพ่ออายุ 70 กว่า ขึ้นลงทีมีร้อง  ไม่รู้เบาะจะจมไปไหน 

ออฟไลน์ crucifixzz

เรื่องจานเบรค ลองหาจาน brembo replacement disc เปลี่ยนดูครับ  รับรองหายเพราะผมเปลี่ยนจาน ของ FD 2.0 มาแล้ว ตอนแรกมีปัญหาเบรคสั่นเหมือนกัน