ผู้เขียน หัวข้อ: slk กับ z4 ใช้ในชีวิตประจำวันทุกวันได้ไหมครับ  (อ่าน 7898 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
slk กับ z4 ใช้ในชีวิตประจำวัน แบบขับไปทำงาน ฟิตเนส ออกต่างจังหวัดบ้าง

ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน. เรื่องสมรรถนะต่างๆนาๆ

โดยส่วนตัวนะครับ ชอบทั้ง2คันเลย z4 ก็ดูเป็นแบบผู้ชายแนวสปอต

ส่วน slk ก็ดูเหมือนชายเรียบร้อยออกแนวซนๆ

เลือกไม่ถูก

ถ้าเป็นพี่ๆเพื่อนๆจะเลือกอันไหน และเหตุผลครับ

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
Re: slk กับ z4 ใช้ในชีวิตประจำวันทุกวันได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 00:51:03 »
ถ้าชอบขับรถสปอร์ต ขับถนนใจกลางเมืองหลุมบ่อไม่มาก หรือขึ้นทางด่วนประจำ ผมว่าโอเคเลย ทัศนวิสัยแย่นิดนึง
ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกเป็นคันสำรอง ถ้ามีได้แค่คันเดียว งบปรมาณนี้ ไปออก F10 E-class จะดีกว่า
ถ้าจะเอาจริงๆถามว่าเลือกตัวไหน ผมเคยนั่ง SLK อยู่โอเคนะครับ ตึงตังระดับนึง แต่รับได้ แต่ก็เตี้ยอยู่
แต่ถ้าถามใจ เลือก Z4 ตั้งแต่แรกเห็นครับ แต่ยังไม่เคยลองนั่ง

syamana

• บุคคลทั่วไป
Re: slk กับ z4 ใช้ในชีวิตประจำวันทุกวันได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 00:57:54 »
slk คับถูกกว่าแถมยังมีหลังคากระจก  :P

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 06:57:34 »
ตอบเฉพาะ slk นะครับ เพราะ z4 ไม่เคยขับเลย
ใช้ได้ครับ แต่ช่วงล่างมันกระด้าง ถ้าขับไกลๆ เยอะๆก็คงเหนื่อยหน่อย
ส่วนความคล่องตัวก็โอเคในระดับนึงครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 08:33:36 »
ใช้ได้ ถ้ารับได้กับความกระด้างบ้าง
ต้องคำนวณเส้นทางหน่อยครับ เวลาเดินทาง

SLK ผมเลือกคันนี้ ผมไม่ชอบรถหน้ายาวๆ ตระกูล Z 3/4
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

fhasociety

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 09:12:12 »
ตอบแบบดูจากรูปทรงเลยนะค่ะ

เท่าที่ดูจากรูปร่างภายนอกแล้ว SLK น่าจะขับง่ายกว่า เพราะหน้าสั้นกว่า Z4 พอควร การบังคับ ควบคุม กะระยะ น่าจะดีกว่า :)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 09:59:44 »
ผมว่า SLK น่าจะโอเคกว่าน่าไม่ยาวเหมือน Z4 ถ้าไม่เคยขับ Z4 ขับครั้งแรกจะรู้แปลกมากๆกะอะไรไม่ค่อยจะถูก

ออฟไลน์ bonuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 10:02:59 »
ใช้ z4 เป็นรถหลักครับ และมีโอกาศได้ใช้ slk ของรุ่นน้องบ้างเป็นบางครั้ง

ผมว่า z4 หน้ามันก็ไม่ได้ยาวกว่าพวก f10 อะไรเท่าไหร่นะครับ  ขับไม่ยากหรอก ข้อนี้ตัดไปได้เลยครับ

ส่วนจะเลือกคันไหน อยู่ที่ความชอบเลยครับ สมรรถนะ มันใกล้เคียงกัน บรรยากาศก็ใกล้เคียง แต่ slk รู้สึกเหมือนจะมีที่ให้ขยับเขยื้อนมากกว่าครับ

แต่ผมเลือก z4 เพราะชอบเสียง 6สูบ  :)  (แต่ตอนนี้หาไม่ได้แล้วนะครับ มีแต่ 4สูบพ่วงหอย :'()

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 10:30:52 »
Z4 rowen หล่อโฮกๆ ส่วน slk amg ก็สวยสง่าตรา benz ดวงดาวอันเลอค่า ถ้าเป็นผมเลือก slk เพรายอยากได้ดาว อัตราเร่งก็ดีตามที่พี่จิมมี่ทดสอบไว้ หล่อใจดีสปอร์ต กทม.

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 10:31:26 »
ตามความสด + ประหยัดไม่เน้นแรงมาก SLK ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 11:12:48 »
Slk ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 12:20:43 »
SLK ผมไม่ชอบหน้าตัวใหม่ (ตัวก่อนสวยกว่า)

Z4 ถ้า MC แล้วน่าสน (แต่ก็ชอบตัวก่อนกว่าอยู่ดี ดูเป็น Z กว่า)

ตอบ รุ่นไหนมีสีเหลือง ผมเอาตัวนั้น (จบเลย) ;D :D

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 13:26:28 »
Slk ตัวเก่าสวยกว่าตัวเลือทั้งคู่เลยครับ

boy_pilok

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 16:40:39 »
สองคันนี้ผมก็ชอบทั้งคู่เหมือนกันครับ slk กับ z4 มันก็มีบุคลิกของตัวรถทั้งรูปโฉมภายนอกและฟิลลิ่งการขับขี่ ที่ไม่เหมือนกันซะทีเดียวแม้จะเป็นสปอร์ตเปิดประทุนทั้งคู่ ขอเปรียบเทียบรถสองคันนี้เป็นบุคลิกของ 2 สาวละกัน

slk ก็เหมือนอั้ม พัชราภา หละครับ หรู เนี้ยบ เฉี่ยว  เป๊ะ วางมาดดูดี ไฮโซ เหมือนภายนอกของ slk  นิสัยของเครื่องยนต์ก็ประมาณอั้มอีกอะแหละ ไม่หวือหวามากแต่ก็ซ่อนเปรี้ยวนะ

z4 นี่เด็กแนวประมาณปาล์มมี่เลยนะ  สวย ชิค เซอร์ เฮี้ยว แต่ไฮโซนะเฟ้ย แต่รายละเอียดเส้นสายฉวัดเฉวียนตัวถังนี่มากเหมือนการแต่งตัวของของเธอเลย นิสัยของเครื่องยนต์ฟิลลิ่งการขับขี่ ก็ประมาณลีลาบนเวทีของปาล์มมี่หนะแหละ มั่นซิ่ง ดิบ และก็แอบโหดกว่า slk

จะจีบคันไหนมาไว้ครอบครองเลือกเอาละกันค่าตัวไฮโซทั้งคู่  ขอห้มีความสุขกะรถใหม่ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 18:18:41 »
Z4 เพิ่ง MC เชียร์ Z4 ผนวกกับไม่ค่อยชอบ SLK โฉมนี้เท่าไหร่

ส่วนโฉมที่แล้วผมให้คะแนน SLK ชนะ Z4 โฉมที่แล้วแบบขาดลอยเลยครับ

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 20:41:18 »
ขับในชีวิตประจำวันได้ครับ แต่อาจจะเวลาไปช็อบอาจใส่ของกลับบ้านยากหน่อย
ถ้าการขับ z4ขับดีกว่าเยอะครับยิ่งเป็นเครื่อง2.0แล้วแรงกว่าเดิมแต่หน้าตากับภายในอาจเริ่มโบราณแล้ว
slkขับไม่ดีนะครับ(พอๆกับ c class แย่กว่า vw scirocco)ถ้าคนเคยขับรถแนวนี้อยู่จะรู้ว่ามันไม่โอตรงข้ามกับหน้าตาอย่างสิ้นเชิง มันคือ c คูปแบบนั่ง2คน

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 23:29:38 »
slk คับถูกกว่าแถมยังมีหลังคากระจก  :P
ถ้าตัวที่ mbth ขายอยู่ 3.4 ล้านหลังคาไม่กระจกนะครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 02:46:18 »
slk ครับ เหตุผลไม่มี นอกจากผมไม่ชอบหน้า z4 มัน
H.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:22:14 »
ขับได้ครับ ถ้าเป็นพวก Fairlady นั่นอีกเรื่อง

2 คันนี้ผมชอบ SLK นะ

แต่ถ้าให้เลือกผมขอ Z4