ผู้เขียน หัวข้อ: โอ้ย! <<เครียด >>Honda StepWagon MC หรือ Odyssey ค้างสต็อก  (อ่าน 14382 ครั้ง)

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: โอ้ย! <<เครียด >>Honda StepWagon MC หรือ Odyssey ค้างสต็อก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 21:17:06 »
ลองเปิดใจให้กว้างๆ ไม่ยึดติดกับรุ่นและทรงรถ แล้วลอง Hyundai H-1 หรือ Grand Starex

เป็นรถคันใหญ่ที่ขับได้คล่องตัวที่สุดอีกคันหนึ่ง เหมาะสำหรับเด็กๆทุกประการ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ LimitedEdition

Re: โอ้ย! <<เครียด >>Honda StepWagon MC หรือ Odyssey ค้างสต็อก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 12:37:58 »
ถ้ามี Freed อยู่แล้ว ไป Odyssey เลยครับ

StepWagon Spada เหมือนได้ฟรีดคันใหญ่ขึ้นเฉยเฉย...

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 17:28:21 »
H1 เป็นตัวเฃือกที่ตัดทิ้งตัวแรก เพราะมันใหญ่เกินไป สูง 1.9 เข้าห้างที่ชลบุรีไม่ได้ซักที่

และเพื่อนใช้อยู่มา 2 ปี ไม่ประทับใจศูนย์ และวัสดุภายในเท่าไหร่ แค่ปีนึงก็เอียดอาดแล้ว

KIA หาศูนย์ไม่ได้จริงๆ

ที่ Ody เป็นตัวเลือกแรก เพราะนั่ง 5 คน โดยมีที่ขนของด้านหลังก็เป็นเหตุผลนึง

ตอนนีิหารถได้ 2 คัน พระราม 2 ขาย 2.05 บางพลีขาย 1.99 แต่พอทราบว่าจบได้ไม่เกิน 1.9 ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 17:45:45 »
ส่วนตัวชอบ Odyssey ครับ เพราะ

1. เบาะนุ่มนั่งสบายแม้จะเป็นเบาะผ้าลายเหมือนกระสอบก็ตาม แต่เป็นกระสอบที่นุ่มนวลน่าสัมผัส
2. อุปกรณ์ความปลอดภัยจัดเต็มเหมือน Jazz JP ขาดอย่างเดียวคือ VSA
3. หน้าตา รูปทรง Sport กว่า ทรงตัวน่าจะดีกว่า Stepwgn
4. แม้ประตูจะไม่ได้สไลด์ แต่ประตูแถวสอง ก็บานใหญ่ เปิดได้กว้างถึงอยุธยากันเลยทีเดียว (ปัญหาจะเกิดเวลาที่จอดในลานจอดแคบๆ)

เสียอย่างเดียว ใช้กุญแจไขสตาร์ท กะ(ไม่มีครูส #ผิด) ไม่มีสวิตช์เครื่องเสียงพวงมาลัย มันดูโล้นๆ -*-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 17:48:01 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ AUCIFER

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 20:59:18 »
ผมเพิ่งถอยมาเองครับ สดๆร้อน 2วันแล้ว มีความสุขกับ Odyssey ครับ อิๆ ;D

ออฟไลน์ waisana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 14:00:53 »
รักพี่ เสียดายน้องเลยครับ  ดีคนละอย่าง  ส่วนตัวผมใช้ freed อยู่เหมือนกัน  เห็นคุณ NineKlao ช่วยตอบคำถามในห้อง Thaifreed อยู่เรื่อยๆครับ   เห็นออปชั่น  และราคา Spada MC ก็น่าสนใจขึ้นมากเลยครับ  ที่ผมชอบมากๆเรื่องความโปร่ง  การเก็บของได้เยอะถึงแม้ไม่ได้พับเบาะหลังก็ตาม  การพับเก็บเบาะแถว 3 ได้เรียบดีมากๆทำให้ขนของได้สะใจจริงๆ   

แต่ข้อที่ผมไม่ชอบ ก็เรื่องความกว้างตัวรถที่มันดูน้อยไปหน่อย  เสียงเกียร์ CVT ที่เร่งขึ้นมา  พวงมาลัยที่ผมว่าค่อนข้างเบาทีเดียว  แถว 3 ถ้านั่งจริงมีโคลงพอสมควร  ขนาดผมนั่งแป๊ปเดียวยังรู้สึกครับ  การออกตัวรู้สึกจะอืดๆหน่อย  (ผมเซทเป็นECO ) แต่ผมลองขับแค่ช่วงสั้นๆ 15-20 นาทีเองอาจวัดอะไรไม่ได้มากครับ 

ส่วนโอเดซซี่  ส่วนตัวไม่ค่อยชอบรูปร่าง หน้าตาเท่าไรครับ  แต่เพื่อนผมที่ออกมา  ันบอกว่าไปนั่ง Spada แล้วมึน  เลยเอาโอเดซซี่แทน  เค้าก็บอกว่า ขับดีเลยล่ะ  ผมอยากได้แบบ d-segment สักคัน  แต่ติดปัญหากลัวเรื่อง วาง CarSeat ด้านหลังแล้วขาเค้าชนเบาะหน้า  (ลูกเพิ่ง 2 ขวบครับ )  ตัดสินใจยากเหมือนกันครับ  เป็นผมก็ยังคิดไม่ตก  ต้องให้ ผบทบ.ช่วยตัดสินให้ครับ