ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถ แล้วแต่งช่วงล่าง แม๊ก รวมในยอดจัดไฟแนนได้ไหม  (อ่าน 3718 ครั้ง)

ออฟไลน์ deaw008

• Jr. Member
  • **
อยากจะออก ฟอจูนเนอร์ แล้วจะเปลี่ยน โช๊ค เบรค แม็ก ยางใหม่ แล้วรวมในยอดจัดไฟแนนเลยได้ไหมครับ

ใครเคยทำบ้างครับ

ออฟไลน์ ait

• Jr. Member
  • **
ได้ครับ ถ้าดีลเลอร์นั้นมีของแต่งที่คุณว่ามาครบ และยอดรวมอุปกรณ์ตกแต่ง ไม่เกินกว่าที่ไฟแนนซ์นั้นจะยอม ส่วนมากไม่เกิน100,000 บาท และดีลเลอร์ส่วนมากก็ไม่มีของแต่งขนาดที่คุณต้องการด้วยสิ  ถ้าแค่ชุดแต่งรอบคัน เบาะ หรือบลาๆๆ ทั้งหลาย จัดได้ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
น่าจะได้ครับ ไฟแนนท์อยากให้คุณเป็นหนี้เยอะๆ อยู่แล้ว

แต่อย่าลืม ดอกเบี้ยรถน่ะมันมี แต่ของแต่งบางอย่างดอก 0 น่ะครับ

คุณจะเสียดอกเท่ารถทำไม

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
แล้วอย่างของ BMW m performance นี่รวมได้มั้ยครับ 4-5 แสน กว่าเลยนะ ไฟแนนซ์จะยอมมั้ยน้อ  ;D

ออฟไลน์ 1212312121

• Full Member
ได้คับ ตอนผมจะออกรถ ตอนทำสัญญา เซลล์ยังถามเลยว่า เปลี่ยนแม็ค ด้วยไหม เด๋วเอารวมในยอด ตกจะเพิ่มมาเดือนละประมาณ 500 บาทมั้งคับ ถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ Monn

ตามความเข้าใจของผม ไม่ได้นะครับ เพราะดีลระหว่างไฟแนนซ์กับบริษัทรถ เป็นที่ราคาตัวรถเท่านั้น นอกจากทางดีลเลอร์จะทำให้พิเศษ เนื่องจากพวกของแต่ง ในทางไฟแนนซ์ ไม่มีมูลค่า เวลายึดรถครับ แล้วหากคนผ่อนแต่งไปแล้วเขาให้เงินมา คนนั้นถอดอุปกรณ์ไปขาย เวลายึด มูลค่าของรถมันจะไม่ได้ครับ 

ตามความเข้าใจของผมนะครับ เพราะผ่อนมาหลายคันแล้ว ไม่เคยขอได้ หุหุ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ scotch_fillet

แล้วแต่ยี่ห้อ แล้วแต่เซลส์ แล้วแต่ Finance ครับ ต้องลองคุยดู

นอกจากรวมในยอดจัดไฟแนนซ์แล้ว ให้ต่อรองให้รวมอยู่ใน warranty ของตัวรถเลยครับ

ปรกติอุปกรณ์เสริมพวกนี้รับประกันแค่ปีเดียว ถ้าติดตั้งพร้อมออกรถ ก็น่าจะขอผูกไปกับ warranty 3ปี 5ปี ของรถไปเลย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
มันแล้วแต่ดีลเลอร์

ศูนย์ที่บ้านผม วิออส ใส่ล้อ 17 ลงเครื่องเสียงติดซับวูฟเฟอร์ จอDVD ติดแก๊ซ LPG

ก็รวมในยอดจัดได้ครับ และก็มีประกันด้วย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ rut191

ตอนออกdmax เซลล์ก็จัดประกัน ทะเบียน ของแต่งรวมไปในราคารถเหมือนกัน

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

• Full Member
ทำได้ แต่เมื่อคิดถึงดอกเบี้ยแล้ว

ผมว่ามันไม่คุ้มกันนะครับ
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทำได้ครับ ถ้าร้านโคกับดีเลเลอร์นั้นๆนะ

อย่างเช่นพวกรถที่ไม่มีจอ แล้วต้องการติดจอก็จัดไฟแน้นรวมกันได้