ผู้เขียน หัวข้อ: Yaris 1.2Gป้ายแดงกับJazzมือ2ปีเดียว ใช้วิ่งในเมืองติดๆและขึ้นดอยเลือกคันไหนดีคับ  (อ่าน 4778 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
อยากได้รถท้ายตัดสั้นๆไว้วิ่งในเมือง และเอาไปขึ้นดอยอ่างขางได้ด้วย เลือกคันไหนดีครับ  ช่วงล่างใครนุ่ม เงียบกว่ากัน

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Yaris เถอะครับ ความแรงพอๆกัน ประหยัดน้ำมันกว่า ช่วงล่างดีกว่าด้วย แถมได้ป้ายแดงอีก
ผมว่าอย่าไปคิดมันเลยนะครับว่ามันคือเครื่อง 1.2 มองที่ผลลัพธ์ของมันดีกว่าครับ

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
ยาริสเลยครับ รถใหม่ใช้เองสบายๆ  :)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
หากรู้ประวัติการใช้ หรือซื้อต่อคนรู้จักกันเอา Jazz แต่ถ้าไม่รู้จักเท่ากับวัดดวง ต้องเลือก Yaris ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
jazz เล่นเกียร์ได้

Yaris CVT ขึ้นเรื่อยๆ

ขึ้นลงเขา Jazz ดีกว่า

ออฟไลน์ Highway Star

ยาริสเหอะ สดกว่าใหม่กว่าความแรงคงสุ้ไม่ได้แต่ก็ไม่ได้แพ้กันมากแล้ว ไต่ดอยอ่างขางสบาย

ออฟไลน์ ffhead

• **
ยาริสเลยครับ ตอบโจทย์ได้ทุกข้อเลย ทั้งใหม่ สด ช่วงล่างดี และเสียงภายในห้องโดยสารค่อนข้างเงียบ

ออฟไลน์ Chris Evn

Jazz น่าสนกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ jeabchai

• Newbie
  • *
ถ้าข้อมูลของท่าน ต้องการแค่ที่บอกนะ คำตอบคือ jazz. ข้อแรกเลยนะ ขับรถเครื่องเล็ก 1200 cc. ออกตัวก็อืด จะแซงก็ต้องลุ้น ไหนจะขึ้นเขาขึ้นดอย คนอื่นผมไม่รู้นะ แต่ผมขับ. Ecocar. อยู่ทุกวัน กว่าจะปรับตัวได้ตั้งหลายเดือน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ PEAY

กรณีนี้เป็นผมคงYARIS แต่ขอเปลี่ยนโจท์เป็นแจ๊สตัวล่างได้ส่วนลดซักแสนหรือดอก0%72เดือนJAZZแบบไม่ต้องคิด

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
เป็นผมเลือก ยาริส ครับคนส่วนใหญ่คิดว่าอึดเพราะ เครื่อง1200 + เกียร์ CVT
แต่ความจริงก็ออกมาดีเกินคาดมาหน่อยนึง แล้วก็มี รีวิว เต็ม ของคุณจิมมี่ ด้วยเพึ่งลงตัว G ลองไปอ่านดูครับ
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ JYZZ

• **
YARIS ก็สดใหม่ดีนะครับ เครื่องก็ใช่เล่น

ออฟไลน์ nodano

ยาริสก็เวิค เครื่องก็แรงพอสมควร วิ่งในเมืองยิ่งประหยัด