ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย สมรรถนะทางเพศ เอ้ย สมรรถนะด้านรถยนต์  (อ่าน 3265 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
ว่าด้วย สมรรถนะทางเพศ เอ้ย สมรรถนะด้านรถยนต์

ระหว่าง civic 1.8-2.0 กับ ACCORD 2.0-2.4

นั่งคนเดียว ขับทางไกลน้อยมาก เท้าหนักบ้างบนทางด่วน

ช่วงล่าง   อัตราเร่ง  การเกาะถนน  ขับสนุก 

คันไหนเด่นกว่ากัน

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Re: ว่าด้วย สมรรถนะทางเพศ เอ้ย สมรรถนะด้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 21:53:47 »
ช่วงล่าง  Accord  ดีกว่า civic แน่นอนเกาะกว่าเพราะรถหนักด้วยแหละ
อัตราเร่ง  civic 1.8  เร็วกว่า Accord 2.0
              Civic 2.0  กับ  Accord 2.4   พอๆกันแต่ถ้าตามตัวเลข  Accord เร็วกว่า  ถ้าตามความรู้สึก  Civic ครับ
ขับสนุก  Civic  ถ้าเทียบสมรรถนะทางเพศของผู้ชาย  ก็เหมือนวัยรุ่นครับแซ่บ รุนแรง รวดเร็ว   Accord  เหมือนคนอายุ  30 กว่าๆที่  แบบเนิบๆ  นุ่มนวล  อิอิ
ปล.ภาพโปรไฟล์  accord G8  ชิมิจำไฟท้ายได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2014, 22:09:42 โดย NamPTK_Gifted »

ออฟไลน์ NaNaNa

Re: ว่าด้วย สมรรถนะทางเพศ เอ้ย สมรรถนะด้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 22:44:02 »
ช่วงล่าง  Accord  ดีกว่า civic แน่นอนเกาะกว่าเพราะรถหนักด้วยแหละ
อัตราเร่ง  civic 1.8  เร็วกว่า Accord 2.0
              Civic 2.0  กับ  Accord 2.4   พอๆกันแต่ถ้าตามตัวเลข  Accord เร็วกว่า  ถ้าตามความรู้สึก  Civic ครับ
ขับสนุก  Civic  ถ้าเทียบสมรรถนะทางเพศของผู้ชาย  ก็เหมือนวัยรุ่นครับแซ่บ รุนแรง รวดเร็ว   Accord  เหมือนคนอายุ  30 กว่าๆที่  แบบเนิบๆ  นุ่มนวล  อิอิ
ปล.ภาพโปรไฟล์  accord G8  ชิมิจำไฟท้ายได้

ใช่แล้วครับผม โปรไฟล์ G8 ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

Re: ว่าด้วย สมรรถนะทางเพศ เอ้ย สมรรถนะด้านรถยนต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 00:32:17 »
ผมไม่ค่อยได้ศึกษาเครื่อง accord 2.4 เท่าไหร่ว่าทำอะไรต่อได้บ้าง แต่เท่าที่เห็นหลายคันแต่งท่อมา แต่ไม่รู้ว่าท่อที่ใส่เอาเท่หรือได้สูตรด้วย
ลองเข้าไปดูในผับ เอ้ยในคลับดู ว่ามีใครเปลี่ยนอะไรได้บ้าง อีกอย่างที่ของเล่นน้อยเพราะเครื่องที่อมริกาได้ di cvt แต่เราอด ไม่เหมือน civic 1.8 ที่เป็นเครื่องเดียวกับอเมริกา ทำให้มีของเล่นแยอะกว่า รวมทั้งเท่าที่เห็นโช๊คแต่งแยอะมากชอบแนวไหนเลือกได้เลย ไม่เหมือน accord ที่ยังไม่ค่อยมี

สรุปตามโจทย์ ช่วงล่าง   อัตราเร่ง  การเกาะถนน  ขับสนุก  civic 1.8 m/t เซ็ตช่วงล่างใหม่ แถมแต่งเครื่องเซ็ตโบ ยังถูกกว่า accord ตัวล่างสุดเลย

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 04:24:58 »
ช่วงล่าง  Accord  ดีกว่า civic แน่นอนเกาะกว่า เพราะรถหนักด้วยแหละ

ไม่เกี่ยวนะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: ว่าด้วย สมรรถนะทางเพศ เอ้ย สมรรถนะด้านรถยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 09:34:12 »
ว่าด้วย สมรรถนะทางเพศ

ระหว่าง civic 1.8-2.0 กับ ACCORD 2.0-2.4

นั่งคนเดียว ขับทางไกลน้อยมาก เท้าหนักบ้างบนทางด่วน

ช่วงล่าง   อัตราเร่ง  การเกาะถนน  ขับสนุก 

Civic ครับดูดีกว่า ดูเด็กกว่า ดึงเด็กดีกว่าครับ

Accord ดูป๋าครับ แบบต้องมีตั๋ง ถึงจะดึงเด็กๆ ได้ครับ

:D

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 10:15:03 »
จากที่เคยใช้ Civic FD 2.0 (ตัว FBใหม่ไม่น่าจะต่างกันเท่าไหร่) ถ้าเดิมๆ ในตัวเลือก Civic 1.8,2.0 Accrod 2.0,2.4 ตัว Civic ต้น กลาง แรงสุดในบรรดาตัวเลือก ปลายยกให้ Accord 2.4 แต่กว่าจะมาก็กินระยะพอควรถ้าวิ่งกับ Civic2.0 แต่ถ้าเอามาแต่งเพิ่มความคล่องตัว เช่น ล้อ Forged ท่อ กรองอากาศ Civic 2.0 นำโด่ง เคยแต่ง FD2.0 ทำแค่ 3 อย่างที่พูดถึง ( ชุดแต่ง TypeR ไม่มีหางหลัง ฝาหน้าคาร์บอน) ต้น กลาง ปลาย กินรวบ Accord2.4 G7,G8 สมัยนั้นไม่ทัน G9
เรื่องช่วงล่างเดิมๆ มั่นใจก็ Accord ครับ แต่ถ้าทำเพิ่ม Civic สนุกกว่า

ออฟไลน์ CATM96

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 12:53:28 »
ว่าด้วย สมรรถนะทางเพศ เอ้ย สมรรถนะด้านรถยนต์

ขอนอกเรื่องนะครับ เจ้าของกระทู้ ใช้ G8 3.5 รึปล่าวครับ
ถ้าใช้อยากรู้ว่า ช่วงล่างต่างจาก g8 2.4 รึปล่าวครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 16:07:09 »
ช่วงล่าง Accord
อัตราเร่ง Civic 2.0
เกาะถนน Accord
ขับสนุก Civic

จริงๆ Accord ขับสนุกกว่านะผมว่า เกาะกว่า พวงมาลัยก็พอๆกัน

แต่ CIVIC ดูร้อนแรงกว่า ทำให้ได้คะแนนข้อนั้นไป

ถ้ามี G8 3.5 ไป CIVIC 2.0 เลยครับ