ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์ม 3m จะมีขายและลดราคาในงานมอเตอร์โชว์ปลายเดือนมีนา 57 ที่จะถึงนี้รึเปล่าครับ  (อ่าน 5066 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
ฟิล์ม 3m จะมีขายและลดราคาในงานมอเตอร์โชว์ปลายเดือนมีนา 57 ที่จะถึงนี้รึเปล่าครับ

แล้วถ้าลดลดประมาณเท่าไหร่ ใครเคยไปติดหรือจองในงานบ้างครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ส่วนใหญ่ฟิล์มที่ขายในงานจะลดราคาอยู่แล้วครับ มีตั้งแต่ 20-40% ทุกยี่ห้อ (ถ้าติดรอบคันจะได้ส่วนลดเยอะกว่าติดแค่บานหน้า) ส่วนจะได้ลดมากน้อยอีกแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับว่าคนขายหรือพริตตี้จะเน้นทำยอดในแต่ละวันหรือป่าว

เรื่องการซื้อฟิล์มจะเป็นแบบจ่ายเงินมัดจำไปก่อนนะครับ แล้วที่เหลือไปจ่ายกับตัวแทนที่ติดตั้งให้ตามวันและเวลาที่กำหนด (อันนี้ต้องเลือกดีๆ เพราะเราต้องเลือกร้านติดตั้งตอนมัดจำเลย)

ปล. ระวังมึนหน้าอกพริตตี้ของฟิล์มบางยี่ห้อ เพราะเมื่อเราทำท่าสนใจจะติดตั้งฟิล์ม เหล่าพริตตี้จะแห่กันมาเชียร์ทั้งกลุ่ม และนั่ง+ยืนรายล้อมตอนที่เรากำลังจะตัดสินใจเขียนใบจอง  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 16:39:35 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ขอบคุณครับ

แล้วถ้าผมติด v kool เอาเป็น หน้าเต็ม vk 30 รอบคัน vk 15

ดีไหมครับ vk 15 รอบคันมันจะมืดไหมครับ ต้องการความเป็นส่วนตัว กลัวไม่มืด

ออฟไลน์ Mon8118

ขอบคุณครับ

แล้วถ้าผมติด v kool เอาเป็น หน้าเต็ม vk 30 รอบคัน vk 15

ดีไหมครับ vk 15 รอบคันมันจะมืดไหมครับ ต้องการความเป็นส่วนตัว กลัวไม่มืด
.

VK15สำหรับผมถือว่ามืดนะครับ ถอยเข้าบ้านทีต้องเปิดกระจกไม่งั้นมองไม่เห็น55 แต่กันร้อนดีมากๆถ้าเทียบกับเบอร์อื่นๆที่ติดกับคันอื่นๆในบ้านครับ ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ขอบคุณครับ

.

VK15สำหรับผมถือว่ามืดนะครับ ถอยเข้าบ้านทีต้องเปิดกระจกไม่งั้นมองไม่เห็น55 แต่กันร้อนดีมากๆถ้าเทียบกับเบอร์อื่นๆที่ติดกับคันอื่นๆในบ้านครับ ;D

ถามหน่อยครับ v kool ซืดไวไหมครับ เพราะ เห็นหลายคนบอก 3m ซืดไว

หรือซื้อ 3m ดีครับ พอซืดก็เปลี่ยนๆ เพราะ v kool แพงกว่า 3m ประมาณ  3 เท่า ก็เปลี่ยนใหม่ได้ 3 ครั้ง

ขอบคุณครับ

.

ถามหน่อยครับ v kool ซืดไวไหมครับ เพราะ เห็นหลายคนบอก 3m ซืดไว

หรือซื้อ 3m ดีครับ พอซืดก็เปลี่ยนๆ เพราะ v kool แพงกว่า 3m ประมาณ  3 เท่า ก็เปลี่ยนใหม่ได้ 3 ครั้ง

เท่าที่ผมใช้ 3M มาก็ปกติดีนะครับ แต่ถ้าเป็นเกรดปกติทั่วไปแล้ว ผมแนะนำ Lamina ดีกว่าครับ เว้นแต่จะเลือกรหัส FXR ถึงจะพอทนร้อนได้ดีระดับหนึ่งครับ

อีกทางเลือกหนึ่งก็ Hi-Kool รุ่น Super Hi-Kool ครับ กันร้อนได้ดีเลยที่เดียว ผมใช้ Hybrid Series ราคาแพงกว่าฟิล์มเกรดทั่วไปหน่อยนึง แต่กาวของฟิล์มจะแห้งช้ามาก ประมาณสามอาทิตย์ถึงจะไม่เห็นรอยกาวบนเนื้อฟิล์ม ซึ่งต่างจาก Lamina และ 3M พอสมควร ( 3M เนียนตั้งแต่ติดเสร็จใหม่ๆ เลย )
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ขอบคุณครับ

.

เท่าที่ผมใช้ 3M มาก็ปกติดีนะครับ แต่ถ้าเป็นเกรดปกติทั่วไปแล้ว ผมแนะนำ Lamina ดีกว่าครับ เว้นแต่จะเลือกรหัส FXR ถึงจะพอทนร้อนได้ดีระดับหนึ่งครับ

อีกทางเลือกหนึ่งก็ Hi-Kool รุ่น Super Hi-Kool ครับ กันร้อนได้ดีเลยที่เดียว ผมใช้ Hybrid Series ราคาแพงกว่าฟิล์มเกรดทั่วไปหน่อยนึง แต่กาวของฟิล์มจะแห้งช้ามาก ประมาณสามอาทิตย์ถึงจะไม่เห็นรอยกาวบนเนื้อฟิล์ม ซึ่งต่างจาก Lamina และ 3M พอสมควร ( 3M เนียนตั้งแต่ติดเสร็จใหม่ๆ เลย )

ไม่ซืดไวหรอครับ

ผมว่าจะติด fx 30 หน้าเต็ม fx 15 รอบคัน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ขอบคุณครับ

VK15 ไม่มีแล้วครับ ลดเกรดกลายเป็นT15 ครับ

VK 30 เป็นรุ่นใหม่ เหมือนกับ VK55 ผมว่าตัวนี้บานหน้าดีกว่าครับ

แต่ VKool EasyPass ไม่ผีานน่ะครับ ต้องเจาะรู

รองเป็น HuperOptic ไหมครับ เกรดลงจาก VKool หน่อยราคาถูกกว่า 50%

บานหน้า C40 รอบคัน C05 ครับ ตัวนี้เป็น ceramic ครับ EasyPass ผ่านได้

3M มีนัวแพง Cylraline ครับ ใสเท่า VK ไม่เป็นสนิม กันร้อนดี EasyPass ผ่านได้ดี

ตัวรองเป็นรุ่น Ceramic เกรดเดียวกับ HuperOptic ceramic สะท้อนแสง12% ขึ้น ผมดูแล้วเหมือนตัวเดียวกัน

ส่วนราคาก็พอกันด้วย

ที่ข้างบนเป็นเกรดดีน่ะครับ รอบคันไม่ต่ำกว่า 15,000 แพงสุดจะเป็น VKool Vk ที่ 2 หมื่นขึ้น

ส่วนพวกรุ่นธรรมดาเกรดล่างก็มี ทั้ง 3M Lamina hicool HuperOptic Vkool

ออฟไลน์ Mon8118

ขอบคุณครับ

.

V-kool ของผมก็ไม่ซีดนะครับ ติดมา4ปีแล้ว ก้ยังปกติอยู่ครับ จะมีก้แค่สีเพี้ยนๆเหมือนรุ้งๆ ตรงหน้าต่างหลังบานเดียวครับ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ Nikle_pk

รกวนสอบถามครับ
ถ้ารอบคันผมติด VK30
บานหน้าผมจะติดอะไรครับ เพราะผมจำเป็นต้อง
ใช้ GPS และ Easy pass บ่อยๆ เลือกติดยี่ห้อไหน รุ่นไหน
ดีครับสำหรับบานหน้า ไม่เอาใสมาก กันร้อนดีๆพอๆกับ Vk30 น่ะครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
รกวนสอบถามครับ
ถ้ารอบคันผมติด VK30
บานหน้าผมจะติดอะไรครับ เพราะผมจำเป็นต้อง
ใช้ GPS และ Easy pass บ่อยๆ เลือกติดยี่ห้อไหน รุ่นไหน
ดีครับสำหรับบานหน้า ไม่เอาใสมาก กันร้อนดีๆพอๆกับ Vk30 น่ะครับ

ขอบคุณครับ

แนะนำ HuperOptic C40 ครับ ตัวแทนเดียวกับ VKool เลยครับ EasyPass ผ่าน100 %

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
รถผมใช้ V-Kool บานหน้า 60 (X15)
บานอื่นๆ 80 (X05)

กลางวันขับสบาย กลางคืนลำบากนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ YAmodels

แนะนำจากคนที่เคยไปจองในงานครับ
ถ้าหากคิดว่าจะติดฟิล์มแบบธรรมดาทั่วไป(3M fx fxr ,lamina ,hi-kool) ไม่ต้องไปจองก็ได้ครับ
ติดข้างนอกปกติก็ไม่ได้แพงกว่าโปรในงานแล้ว ผมจองในงานแพงกว่าหาร้านติดข้างนอกซะอีก
คันปัจจุบันนี้ก็เลยหาร้านติดเอาเองครับ

ส่วนฟิล์มที่ราคาสูงนี่ไม่มีความเห็นครับ อยากเปลี่ยนจาก3m เป็นsolar gard, Huper อยู่เหมืิอนกัน

Tabbar

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยเห็น 3M ในงานมอเตอร์โชว์นะ ส่วนใหญ่เจอลามิน่า ไฮคูล วีคูล เอ็กตร้าโคล

แนะนำจากคนที่เคยไปจองในงานครับ
ถ้าหากคิดว่าจะติดฟิล์มแบบธรรมดาทั่วไป(3M fx fxr ,lamina ,hi-kool) ไม่ต้องไปจองก็ได้ครับ
ติดข้างนอกปกติก็ไม่ได้แพงกว่าโปรในงานแล้ว ผมจองในงานแพงกว่าหาร้านติดข้างนอกซะอีก
คันปัจจุบันนี้ก็เลยหาร้านติดเอาเองครับ

ส่วนฟิล์มที่ราคาสูงนี่ไม่มีความเห็นครับ อยากเปลี่ยนจาก3m เป็นsolar gard, Huper อยู่เหมืิอนกัน

ขอบคุณครับ

Sunlight

• บุคคลทั่วไป
เพิ่งจองฟิล์มไปเมื่องานมอเตอร์โชว์ปีที่แล้ว ผมเดินหาบูธสามเอ็มไม่เห็นเจอเลยครับ เจอแต่วีคูล ลามิน่า ไฮคูล แต่ได้โปรดีตายรังอยู่บูธลามิน่าครับ พริตตี้น่ารักงานนี้ต้องยอม

เพิ่งจองฟิล์มไปเมื่องานมอเตอร์โชว์ปีที่แล้ว ผมเดินหาบูธสามเอ็มไม่เห็นเจอเลยครับ เจอแต่วีคูล ลามิน่า ไฮคูล แต่ได้โปรดีตายรังอยู่บูธลามิน่าครับ พริตตี้น่ารักงานนี้ต้องยอม

อิอิ มีเหยื่อเข้ามายืนยันความน่ากลัวของพริตตี้แล้ว :D