ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม 1กก พึ่งประมูล ตอนนี้มันนำหน้าด้วย2xx แล้วไม่ใช่หรือครับ  (อ่าน 3801 ครั้ง)

ออฟไลน์ topus0230

• Jr. Member
  • **
ช่วยไขข้อข้องใจทีครับ แล้วเขาประมูลกันทุกหมวดหรือเปล่าครับ เช่น 1กข, 1กค

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ไม่แปลกนิครับ เพราะเขาจะเก็บเลขสวยๆไว้ประมูลภายหลัง ซึ่งภายหลังนี้อาจจะหลายเดือนหรือเป็นปีก็ได้ครับ แล้วแต่ระยะเวลาที่เหมาะสม

อย่างเชียงใหม่ตอนนี้หมวด ขร หรือ ขล เข้าไปแล้ว ยังจะมาเพิ่งเปิดประมูลเลขสวยหมวด ขต อยู่เลยครับ

ออฟไลน์ Monn

ตอนนี้ 3กกxxxx  แล้วครับ เห็นมาแล้ว เร็วมากๆๆ

หมวดสวยเขาจะเก็บไว้ ให้คนทำใจ ใช้เวลาโปรโมทนิดนึง พวก 1กข  1กค  เข้าใจว่าประมูลไปหมดแล้ว เหลือ 1กก ไว้ทีหลังครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
สอบถามเป็นความรู้หน่อยนะครับ
แบบนี้ถ้าเราซื้อรถแล้วอยากประมูลหมวด "1 กก"
เราจะลากป้ายแดงได้ไหมครับ
 :D
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ Dubee

แบบนี้ถ้าเราซื้อรถแล้วอยากประมูลหมวด "1 กก"

ทำกันเยอะแยะครับ รถเบนซ์คนรู้จักลากยาวปีกว่าเพื่อจะรอเลขประมูล ยังได้เลยครับ

ออฟไลน์ PorrMacKenna

• Full Member
เค้าไม่ได้กั๊กหรอกครับ
แต่มันประมูลถี่ไม่ไหว
กทม.จัดตามหมวดที่วิ่ง สัปดาห์ละครั้ง ไม่รู้จะทันหรือเปล่า
เชียงใหม่ปีละ 4 ครั้ง แค่นี้ทำราคากันยากแล้ว

อ้อ ตอนนี้ได้ยินว่า 3กค แล้วครับ -_-

ออฟไลน์ Monn

ได้ไม่ได้ไม่รู้ แหะๆ คันก่อนผม 1 ปี 2 เดือน  คันอื่นๆ เฉลี่ย 6 เดือน อิอิ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ matoomz

• Newbie
  • *
    • กรอบรูปเรืองแสง
ผมพึ่งได้ประมูล 1กพ ไป
วันที่ไปรับป้ายที่ขนส่ง ถึงได้เห็นว่า
เค้าเก็บ กก ไว้ประมูลที่หลัง
#แห้วนิดๆ
<< เรื่อยๆมาเรียงๆ >>

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ิวันก่อนไปสลับทะเบียน พนักงานขนส่งบอกว่า ป้ายประมูล 1กก มันของพี่ที่แล้ว
 >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( ผมเลยอดไปวันนี้เลย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ประมูล เดือนล่ะ 2 ครั้งครับ  ครั้งล่ะหมวด ที่ผ่านมาคือ กพ. กับ กภ. ครับ

เขาเก็บ กก. ไว้ จะได้ราคาดีครับ ส่วน 3กก เริ่ม ปลายเดือนที่แล้วครับ

แต่ก่อนปีที่แล้ว ประมูล เดือนล่ะ 2 ครั้ง ครั้งล่ะ 2 หมวด ที่ขนส่ง แต่ปีนี้ ไปที่รร แทนครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ของผมเกือบสองปี :P

Dr.Pop

• บุคคลทั่วไป
รอขอป้าย 1 กค 2556 ตามวันเกิด อิอิ

ออฟไลน์ YAmodels

รอขอป้าย 1 กค 2556 ตามวันเกิด อิอิ
1กค มันผ่านมาแล้วไม่ใช่เหรอครับ แล้วเลข 2556 มันไม่น่าจะมีให้ประมูลนะ
เพราะผมก็จองทะเบียนได้ตรง วัน-เดือน-ปีเกิด หมวด 2กค