ผู้เขียน หัวข้อ: HR-V เวลาเปลี่ยนจาก P N D ทำไมมันดังกึกๆ เหมือนมันไม่ค่อย smooth  (อ่าน 7048 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
พอดีไปลองขับมาครับวันนี้ ท่านไดที่ไปลองขับมาแล้วรู้สึกเหมือนผมบ้าง

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
ผมว่าปกติครับ รถที่บ้านดังทุกคันตั้งแต่ AT ยัน MT  P R N D จังหวะเปลื่ยนที่รถหยุดนิ่งจะดังตลอด ไหนจะใน CVT HONDA City ของน้องผมก็เคยมาบ่นให้ฟังว่าดังแต่ผมว่าก็ปกติดี
 ในทางกลไกลผมก็ไม่ทราบว่าเพราะเหตุใดรอให้ผู้รู้มาตอบอีกที

ออฟไลน์ boyito

• Newbie
  • *
  • ดีต่อใจ
ผมก็ว่ามันปกติ ปัจจุบันขัน Jazz JP เข้าเกียร์ที่นึงดังกึก แอบนี้เที่ยวไม่ได้เลยน่ะเนี่ย

ออฟไลน์ no_ok

• Newbie
  • *
Freed ก็ดังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2014, 22:59:09 โดย no_ok »

ออฟไลน์ Xtream@tom

เท่าที่ลองขับhondaของเพื่อนมามันก็ดังทุกคันนะครับ ทั้งjazz city civic

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
ซิตี้ โฉมก่อนก็ดังครับ  เปลี่ยนเกียร์ที ดัง กึกๆ 

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
Civic FD เป็นเหมือนกันครับ กึกๆ แต่ Accord G7 ไม่มีเสียง

ออฟไลน์ Mike:D

accord g9 ก็ดัง

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
สงสัยเป็นทั้งตระกูล 

ออฟไลน์ iceice99

แต่ ซีวิค 2013 ที่บ้าน ไม่ดังอ่ะ นุ่มเงียบ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
CRV G 4 ก็เป็นครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ apinui

เสียงดังกึกๆ ไม่ได้มาจากตัวเกียร์ครับ ไม่ต้องกังวล มันมาจากคันเกียร์ ที่เค้าตั้งใจออกแบบให้มัน มีน้ำหนักและรู้สึกว่า แน่นในการเปลี่ยนเกียร์เท่านั้นครับ ....

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อันนี้ไม่แน่ใจว่า อันเดียวกันหรือเปล่า แต่ Honda ที่ใช้ทุกคัน และที่ขายไปทุกคันเวลาเข้าเกียร์ เสียงจะดังมาจากด้านล่างตัวรถ ดัง แก๊ก

หรือเวลา ชะลอรถ ขึ้นเนินหลังเต่า หรือชะลอรับบัตร เหมือนเกียร์ตัดไปเป็นเกียร์ว่าง หรือเกียร์ 1 ก็จะดัง แกร๊ก-แกร๊ก ทุกครั้ง (ตะก่อนนึกว่าลูกหมากคันชักดัง)

ออฟไลน์ pongsakorn11

ที่ผมเคยขับ
civic ตาโต
civic es
civic fd
accord g7
ดังหมดครับคงเป็นเสียงมาจากกลไกข้างใน ผมว่าปกติอะคับ

โตโยต้าก็เป็นนะ

ออฟไลน์ golf8023

เสียงกึกๆนี่พอแยกออกมั้ยครับว่า เสียงจากรางคันเกียร์ หรือเสียงจากกลไกการทำงานของเกียร์
ถ้าเสียงกลไกการทำงานของเกียร์ ที่มันตังมาจากใต้ท้องรถ ต้องอยู่นอกรถหรือเปิดกระจกถึงได้ยิน ผมว่าเป็นกันหลายยี่ห้อนะครับ โตโยต้าที่บ้านเป็นหมดทุกคัน แต่ไม่ดังเท่าฮอนด้า
แม้กระทั่งBMW520Dโฉมที่แล้วก็ดังครับ จังหวะน้องแถวบ้านคนนึงถอยรถ ผมข้างๆยืนช่วยดูให้ ตอนน้องเค้าเปลี่ยนเกียร์ได้ยินเสียงกึกกักจากใต้ท้อง แต่ไม่ดังมากครับ ผมเข้าใจว่าเสียงปกติของกลไกเกียร์

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
camry  jeep accord  ผมก็เป็นนะดังทุกคัน มากน้อย ต่างกันนิดหน่อย  ตอนยืนโบกให้ถอยนี่ได้ยินนะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
City 2012 ก็ดัง
พวกโตต้าที่ใช้อยู่ก็ดัง แต่ไม่มากเท่า City
รวมๆ ผมก็ว่าปกติอะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mazeraty

วันนี้ผมเพิ่งเจอมาสดๆร้อน เปิดเป็นบางคัน แต่ส่วนน้อย