ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ควบคุมแอร์ กลมๆจาก ISUZU DMAX ได้แรงบันดาลใจ จาก Agera R เลยนะ  (อ่าน 4987 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
วันนี่ไปค้นๆ ภายในรูป Super Car คันนึง แล้วมันดันไปนึกถึง รถกระบะบ้าน เรา ISUZU   ด้วยการที่มีแป้นควบคุม ต่างๆ ทรงที่มันคุ้นตามากๆเลยครับ  แต่ของเค้าน่าจะเป็นกระจก ไฟต่างๆ

ไม่น่าหละ ถึงไม่ยอมเปลี่ยนแปลงดีไซน์ซะที  55555  :D

ออฟไลน์ AboveGod

ใช้กันไปยาวเลยแบบนี้ มีความพรีเมี่ยม
ยิ่งออกตัวแคปสองประตูนะ รถสปอร์ตสองประตูดีๆเลย 555 ::)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ใช้กันไปยาวเลยแบบนี้ มีความพรีเมี่ยม
ยิ่งออกตัวแคปสองประตูนะ รถสปอร์ตสองประตูดีๆเลย 555 ::)

ดันราง ยางบาง   โบใหญ่  ใส่กล่อง   ตัดกระบะสั้น    :P :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mothsan

ออกแบบมาได้  อีซุซุนะ

อย่าเอาไปเทียบกับเค้าเลย ขอร้อง เสียดายรถเค้าหมด

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

โอววว สุดยอดรถสปอร์ต

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
สงสัย ตอน isuzu กับ nissan march ไปดูรถต้นแบบ Agera คงตกลงกันว่า

งั้นอั้วเอาที่ควบคุมแอร์ ลื้อเอาช่องแอร์แบบนี้นะ แล้วจับมือกัน...

ออฟไลน์ ps000000

มันไม่ใช่อ่ะกิ๊ป

ออฟไลน์ SuperS

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามันก็สวยดีออกแถมยังใช้ง่ายแค่บิดๆดีกว่าแบบปุ่มกดเล็กๆด้วยซ้ำ
ก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมคนในนี้ถึงมีแต่คนมีอคติกับisuzuกันจังทำอะไรก็โดนด่า

ออฟไลน์ mamaman

ผมว่ามันก็สวยดีออกแถมยังใช้ง่ายแค่บิดๆดีกว่าแบบปุ่มกดเล็กๆด้วยซ้ำ
ก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมคนในนี้ถึงมีแต่คนมีอคติกับisuzuกันจังทำอะไรก็โดนด่า

นั่น เป็นไรกะ ISUZU กันนัก ไม่ชอบ ก็อย่าซื้อ
ผมก็ว่ามัน สวยเรียบดี

ออฟไลน์ Carrera

ไม่ใช่ว่า Agera R ไปก็อปดีแม็คมาเหรอครับ เปิดตัวปีใกล้ๆกัน  ก็อาจจะเป็นไปได้อยู่น่ะ  ;D ;D

ออฟไลน์ lay

ใช้งานง่ายดีครับ  ขอนอกเรื่องอีกอย่าง   -คือการควบคุม(อะไรก็ตาม)ผ่านจอสัมผัส  ไม่ชอบมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
ใช้งานง่ายดีครับ  ขอนอกเรื่องอีกอย่าง   -คือการควบคุม(อะไรก็ตาม)ผ่านจอสัมผัส  ไม่ชอบมากๆเลยครับ
เห็นด้วยครับ
ฟังก์ชั่นพื้นฐาน ไม่ควรปรับผ่านระบบสัมผัส
ระบบสัมผัสถ้าจะมี ควรใช้กับฟังก์ชั่น advace
ถ้าเป็นระบบสัมผัสทั้งระบบ ขับไป งมไป มันปรับซะมั่วไปหมด

ส่วนตัวผมนี่กลัวในอนาคต บ.รถพาจะกันทำแอร์ระบบสัมผัส ใจชอบแอร์ออโต้แบบหมุน+ปุ่มกดมากกว่า ขับๆ ไป มือคลำๆ ก็ปรับได้
ดูเหมือนสมัยนี้ ระบบสัมผัส จะต้นทุนถูกกว่าปุ่ม+หมุน(รึเปล่า)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ใจเย็นๆพี่น้อง เรื่องความชอบของแต่ละคนนั้นต่างกัน และหัวข้อนี้ดูยังไงก็เอาฮามากกว่าซีเรียส

ออฟไลน์ O_o"

ผมว่าน่าจะจากเจ้านี้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ตรงที่หมุน ๆ น่ะควรจะเป็นที่ปรับพัดลม ไม่ใช่ปรับอุณหภูมิ

เพราะอุณหภูมิเราไม่ค่อยไปยุ่งอยู่แล้ว

ออฟไลน์ SM.

ยังไงก็ได้ครับ แต่น่าออกแบบให้ดีกว่านี้ รวมทั้งวัสดุที่ใช้ด้วย

ออฟไลน์ rojsak2021

โอ้ เพิ่งรู้ ใช้กันยาวๆเลย