ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กน้ำหนักเบาพวก lightweight หรือ forge ขอบ 17 18 ตอนนี้มียี่ห้อไหนบ้างครับ  (อ่าน 5771 ครั้ง)

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
พอดีกำลังว่าจะลองหาล้อเบาๆซักชุดมาแทนล้อเดิมๆอยู่ แต่เท่าที่ลองเสิชดูมันเบาทุกตัว แต่ไม่เห็นมีน้ำหนักบอกเลย ไม่รู้ตัวไหนเชื่อได้บ้างเลย cosmic naya สารพัดแบรนด์ทั้งไทย จีน ไต้หวัน ติดใจกับล้อน้ำหนักเบาจริงๆ ทั้งฟิลลิ่ง ทั้งการซับแรง มีตัวไหนพอแนะนำชื่อได้บ้างมั้ยครับ ขอบพระคุณคร้าบ

ปล.ชุดเดิมที่เคยมี bbs rgr ดันกว้างเกินไปอีก ใส่แล้วติด เสียดายมาก T_T

ออฟไลน์ Tien.W

ออฟไลน์ koko86

tc 105 คุ้มค่าคุ้มราคาครับ

ออฟไลน์ akewizard

งบไม่จำกัดอาจจะดูเป็นพวก Rays volk ก็ได้ครับ มีออกรุ่นใหม่ๆกับรุ่นพิเศษมาเรื่อยๆให้เลือกเยอะ แถมสั่งพวกรุ่นพิเศษผ่านตัวแทนในไทยได้ด้วย
ถ้ายี่ห้อ Weds ก็จะมี TC-105 ลายนี้กำลังดัง

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ถูกๆเบาๆก็ cosmic ตระกูลรีดขยายครับ
เห็นล้อ 17"รุ่น mr5.2 เบาเท่ากับ lenso venom แต่ราคาถูกกว่า

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมสนใจล้อเบาของแบรนด์ไทยครับ

แต่ไม่ค่อยรู้จัก

ใครรู้จักรุ่นไหน โพสเลยครับผม

ออฟไลน์ Steakhouse

• Newbie
  • *
ผมใช้ Lenso Venom อยู่ก็เบาครับ คุณภาพก็ไม่เป็นรองค่ายดังจากญี่ปุ่น ถ้าไม่ชอบลายพิมพ์นิยมก็จัดได้เลยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ที่ผมใช้อยู่  apex   ของราคาถูก  แต่ยอมรับว่าดีเกินกว่าที่จะบรรยาย...ผมใช้ ขอบ 18  แต่น้ำหนักเบากว่า ขอบ 17  ลงหลุมแรง ๆ หลายครั้ง  ยังไม่ดุ้ง ไม่แตก  เอาเป็นว่าผมทิ้งแม็กแท้ไปเลย...

ออฟไลน์ Ruksadindan

16" สี่รู และ/หรือ
15" ห้ารู มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
BBS Forged line เยอะแยะครับ ทั้งฝั่งญี่ปุ่นและเยอรมัน
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ tom46

ADV1 BBS RAY Wwork PRODRIVE ADVAN OZ BC VMR ที่เห็นเขาใช้ๆกันอยู่นะครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เพิ่มจากท่านอื่นครับ SSR Wedssport

Mr.OIL

• บุคคลทั่วไป
ใช้ lenso venom zero ขอบ 17 กว้าง 7 กับมาสด้า 2 ดีเซล อยู่ครับ น้ำหนัก 6.8 kgs ตามภาพเลย ไม่รู้ว่าเบาพอกับที่เจ้าของกระทู้ต้องการรีเปล่า :D

ออฟไลน์ simcity

ถ้าล้อญี่ปุ่น ก็พวก Rays /Advan/Prodrive/SSR/W Work

แต่ละยี่ห้อ ก็แยกเกรดกันไปอีก เป็น Forged /Semi-forged/M.A.T/Flowforming/ Gramlight และอื่นๆ ตามราคา ตามงบเลยครับ

ถ้าล้อไทยของ Lenso รุ่นน้ำหนักเบาๆ มีหลายรุ่นเลยครับ

ออฟไลน์ kosynnex

• Newbie
  • *
ผมเคยใส่ล้อ 17 และคิดว่าน้ำหนักเบา  สุดท้ายแล้วก็หนักยางอยู่ดีครับ  :(

ออฟไลน์ shikimaru

ตอนนี้สับสนกะเทคโนโลยีมาก ตอนที่ติดตามยังมีแค่ cast forge พวก semi flowfrom นี่ยังไม่รู้จักเลยครับ เห็นโฆษณาเยอะมาก มันดีจริงมั้ยครับ

ปล.ไปส่อง lenso ก่อน