ผู้เขียน หัวข้อ: // เตรียมพบ บทความต่อไป ของ Commander CHENG : ประวัติ Honda Civic EG 1991-1995//  (อ่าน 7559 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
วันศุกร์ที่ผ่านมา เพิ่งได้อ่าน Draft ต้นฉบับ ประวัติ Honda Civic EG  1991 - 1995
ของตาแพนมาครับ

ตั้งแต่อ่านงานเขียนของแพนมา
ผมว่า นี่จะเป็นงานเขียนที่ดีที่สุดของเขา ในรอบ 2 ปี
ตั้งแต่ เปิดเว็บ headlightmag.com ของเรา กันเลยทีเดียว!

สำบัดสำนวนในการเล่าเรื่อง ถือว่า พัฒนาขึ้นไปมาก
อ่านแล้ว น่าติดตามมากๆ

พร้อมกับข้อมูล รายละเอียดในเชิงลึก ชนิดที่ เรามั่นใจได้ว่า
ใครก็ตาม ซึ่งอยากจะหาข้อมูลของ Civic EG ภาคภาษาไทย
ไม่ต้องไปหาอื่นไกลครับ จะรวบสรุปทุกอย่างจบอยู่ในบทความนี้
ตั้งแต่แนวคิดในการพัฒนา จนถึงวันเวลาที่ราคามือสองเริ่มลดลง
จนมีผู้คนหาซื้อไปแต่ง ใช้งาน หรือลงแข่ง รวมทั้ง เกร็ดเล็กน้อย
ในการเลือกซื้อรุ่นย่อย และรุ่นปี ให้เหมาะสมกับการใช้เงินของคุณ

รอพบได้ น่าจะในช่วง 1 - 2 สัปดาห์ นี้ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อยากอ่านมากกกกกก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
รออ่านครับๆๆ ชอบรุ่นนี้  ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
โอ้ว.. ขอบคุณครับ..
อยากอ่านมากๆ..  ;)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ TnP_PKt

น่าอ่านมากครับ รถในตำนานจริงๆรถบ้าอะไรไม่รู้มือสองราคาสูงชะมัด

ออฟไลน์ off_033

ถูกใจมาก  ใช้รุ่นนี้อยู่ 9 ปีก่อนเปลี่ยนรถใหม่  แต่งไปพอประมาณ  ทุกวันนี้ยังคิดถึงอยู่เลย  :)

ขอแนวแนวทางเปลี่ยนเครื่อง  การแต่งต่างๆ จุดอ่อน จุดดีเผื่อคนคิดจะซื้อรุ่นนี้ต่อไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ TTL

รถยอดนิยมสมัยก่อนอย่างนี้ น่าอ่านจริงๆครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ลุงผมพึ่งขายไปเมื่อปีก่อน ซื้อมาตั้งแต่ป้ายแดงวิ่งไปแค่ 60000 กว่า สีเลือดหมู  เสียดายมากเจ้าของใหม่คงดีใจตายเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
รุ่นน้องรถแม่ผม.... อยากอ่านเหมือนกันครับ.....

ออฟไลน์ shando

เห้ย เพิ่งถามพี่แพนกี่ยวกับรถรุ่นนี้ไปเมื่อวันสองวันที่ผ่านมาเองนะเนี่ย
แบบนี้ต้องอ่านแน่นอนครับ ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

Re: // เตรียมพบ บทความต่อไป ของ Commander CHENG : ประวัติ Honda Civic EG 1991-1995//
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 18:24:04 »
แหมถ้าพี่จิมมี่กับพี่แพน นึกจะเขียนประวัติ Corolla ขึ้นมาเมื่อไหร่
ขอเชิญมาเยือนเมืองหลวงเก่าพม่าได้เลย มีทุกรุ่นทุกตัวถังวิ่งกันให้เกลื่อนเหมือนปีนี้ ค.ศ. 1994 งั้นแหละ

วันนี้ก็เพิ่งลงจาก Taxi AE92 สีเทา ตัวถัง Sedan
วันก่อนก็ลงจาก AE9x ตัวถัง Wagon
วันก่อนหน้าลงจาก DX ตัวถัง Wagon

JDM Spec ล้วนล้วน แท้แท้ เดิมสนิททุกคัน

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
Re: // เตรียมพบ บทความต่อไป ของ Commander CHENG : ประวัติ Honda Civic EG 1991-1995//
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 20:16:56 »
ว้าววววววววว จะรออ่านครับ รุ่นนี้ มีความเกี่ยวข้องกับผมตั้งแต่ อนุบาล 2 จนถึงช่วง มัธยม 5 แล้วมันก็ถูกขายไป เสียดายเหมือนกัน
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 20:23:05 »
ขอบคุณครับ จะรอชมผลงาน น่าติดตามมากครับ รุ่นนี้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:09:25 »
จะรออ่านด่วนๆ นะครับ

เอ แต่ถ้าเป็นเรื่อง EG เดี๋ยวเจ๊ริงโกะ ต้องมาแจมแน่เลย เหอๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:31:01 »
โอ้ววว รออ่านอยู่นะครับ

;D ;D

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:57:28 »
รอชมรถในตำนานครับ  ;)

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 22:36:25 »
EG ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

^ ^
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ BOBOSS

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 09:48:11 »
 ;D  รถในตำนานจริงๆ ครับ

ผมมีทั้ง 3&4 ประตูเลยครับ .... 3 ประตูยังอยู่ เคยคิดจะขาย แต่ที่บ้านไม่ยอมเลยครับ

เคยปั้น EG Ferio ให้คุณแม่ใช้อยู่ ... ขายไปนานแล้วคุณแม่ยังบ่นถึงตลอดเลยครับ ::)

รอชมนะครับ ขอบคุณครับ

ปล. ฝากรูปไว้ให้หายคิดถึง ผมว่าตูดมันงามจริงๆครับ
In Garage
Lexus IS250 FSPORT MY2012 / Mazda CX5 2.5S
In Memory
Subaru Impreza STI A-Line EJ257
Nissan Teana J32 250XV V6 SS
Subaru Impreza GC EJ20
Honda Integra DC2 B18C/Toyota Celica SS III 3SBeams
Honda EG 3 Door/EG Ferio/Honda Accord CD6 H22A
Nissan Cefiro A31 RB20DET

ออฟไลน์ ยอร์ช

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 15:46:18 »
เอ่อ.........พี่จิมคับ อยากอ่านประวัติของ Mitsubishi Lancer โฉมต่อไป T___T เข้าเว็บทุกวันจะเลื่อนดูตรงนั้นก่อน ทำมายังงี้แทบทุกวันจนจะครบปีแล้วครับ

T______________________________________________________T

ถ้าไม่เชื่อ ดูลายเซ็นผมก็ได้

T______________________________________________________T

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 16:38:15 »
กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

พี่แพนขา  จัดด่วนเลยนะคะ เด๊่ยวริงโกะจะมอบ บัตรปล่อยโค ที่วัดโพ หนึ่งที่ค่ะ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:18:01 »
รัก EG มากมาย..