ผู้เขียน หัวข้อ: PS BMW M5 COUPE เกิด มาเพื่อ ฆ่า e-class coupe 555  (อ่าน 5732 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
PS BMW M5 COUPE เกิด มาเพื่อ ฆ่า e-class coupe 555
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 23:32:02 »
 ;D  ลองทำมาเล่นๆครับ เห็น e-class coupe เกลือนเบื่อมาก   เลยต้องมา หยุดบ้างซะแล้ว 55

ขอบคุณครับ ติชมได้นะครับ ;D ;D

kee123kee

• บุคคลทั่วไป
Re: PS BMW M5 COUPE เกิด มาเพื่อ ฆ่า e-class coupe 555
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 13:40:36 »
เอ๊ะ?? แต่ BMW ก็มี 6-series มาปราบ E-COUPE กับ E-CRAB  แล้วหนิครับ??? (รึเปล่าแต่ผมเข้าใจอย่างนั้นนะ)

Re: PS BMW M5 COUPE เกิด มาเพื่อ ฆ่า e-class coupe 555
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 16:50:15 »
ไม่ทราบเหมือนกันครับ เห็น 5 มันแข่ง กับ e class เลยทำมาครับ 55
 6 เหมือนมันแข่งกับ  sl อะครับ  ;D  เลยทำมาเล่นๆ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 19:26:44 »
ไม่ทราบเหมือนกันครับ เห็น 5 มันแข่ง กับ e class เลยทำมาครับ 55
 6 เหมือนมันแข่งกับ  sl อะครับ  ;D  เลยทำมาเล่นๆ

SL มัน sport lightweight นิครับ แนวๆ roadster แต่ 6 มันแนวๆ GT (Grand tourer) สองประตูครับ

ซึ่งเข้าใจว่า 6 series เนี่ยน่าจะชนกับ e coupe หรือยังไง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 20:29:33 »
อ้าวหรอครับ
 ผมก็ งง เพราะ benz cl มัน น่าจะแข่งกับ 6 series  ถ้าไม่ใช่ sl เลย งง ครับ 55   ราคาก็ต่างกันมาก คลาสไหนแข่งกัน อยากรู้อะครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 23:25:30 »

มึน+งงเล็กน้อยครับ

เดี๋ยวสักพัก ก็คงมี M6 มาตัดหน้า E-Class Coupe AMG นี่นา
จับคู่ให้ดูสักนิด

BMW                           Benz                                     Audi
5-series---------------- E-Class sedan------------------  A6
6-series---------------- E-Coupe/Cabriolet------------ ไม่มี
7-series---------------- S-class -------------------------  A8
ไม่มี--------------------- CL ------------------------------ ไม่มี

ไม่มี--------------------  SL------------------------------- ไม่มี
Z4---------------------  SLK------------------------------ TT

BMW และ Audi ไม่มีโมเดลสู้ SL และ CL (CL ก็คือ S-Class Coupe น่ะแหละ ถ้าพูดง่ายๆ)

อย่าง SL ต้องสู้กับโร้ดสเตอร์อย่าง Jaguar XK ครับ มันเป็นโร้ดสเตอร์น้ำหนักเบา(แต่ไม่ใช่รุ่นเล็กแบบ MX-5)
แต่ E-coupe กับ 6-series เป็นรถเปิดประทุนแนวหรูหรา พื้นฐานจากรถเก๋ง มาเสริมไลน์อัพเฉยๆ

อ้อ....งั้นลอง PS เจ้า 6-series ให้เป็น M6 ดีมั้ยครับ??  ;D

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

kee123kee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 00:25:36 »

มึน+งงเล็กน้อยครับ

เดี๋ยวสักพัก ก็คงมี M6 มาตัดหน้า E-Class Coupe AMG นี่นา
จับคู่ให้ดูสักนิด

BMW                           Benz                                     Audi
5-series---------------- E-Class sedan------------------  A6
6-series---------------- E-Coupe/Cabriolet------------ ไม่มี
7-series---------------- S-class -------------------------  A8
ไม่มี--------------------- CL ------------------------------ ไม่มี

ไม่มี--------------------  SL------------------------------- ไม่มี
Z4---------------------  SLK------------------------------ TT

BMW และ Audi ไม่มีโมเดลสู้ SL และ CL (CL ก็คือ S-Class Coupe น่ะแหละ ถ้าพูดง่ายๆ)

อย่าง SL ต้องสู้กับโร้ดสเตอร์อย่าง Jaguar XK ครับ มันเป็นโร้ดสเตอร์น้ำหนักเบา(แต่ไม่ใช่รุ่นเล็กแบบ MX-5)
แต่ E-coupe กับ 6-series เป็นรถเปิดประทุนแนวหรูหรา พื้นฐานจากรถเก๋ง มาเสริมไลน์อัพเฉยๆ

อ้อ....งั้นลอง PS เจ้า 6-series ให้เป็น M6 ดีมั้ยครับ??  ;D

6-series---------------- E-Coupe/Cabriolet------------ A5   ครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 12:05:47 »

6-series---------------- E-Coupe/Cabriolet------------ A5   ครับ

3-series coupe/cabrio-------- C -class coupe----------A5 มั้งครับ  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

kee123kee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:00:31 »

3-series coupe/cabrio-------- C -class coupe----------A5 มั้งครับ  ;D
3-series coupe/cabrio-------- C -class coupe----------ไม่มี ครับ  ;D