ผู้เขียน หัวข้อ: ps honda city zx rebuilt เกิดมาเพื่อแข่งกับ almera  (อ่าน 4118 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ps honda city zx rebuilt เกิดมาเพื่อแข่งกับ almera
« เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 11:02:11 »
จำมาทำใหม่เกือบหมดเลยครับ ให้ดูสวยขึ้น หรือป่าว 55  ภายในยก city ใหม่มาใส่เลยครับ แอร ออโต้มาด้วย  ;D

ออกมาใหม่เครื่องใหม่ เอามาแข่งกับ almera โดยเฉพาะ ราคาเท่าๆกันเลยครบเครื่อง 1.5  ;D

แต่หลักคาอาจจะเตี้ยไปนิด มาแนว sport ครับ  ;D

ล้อใหญ่ไปหน่อยครับ 55

เทียบกับ เดิมๆ

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ  ออกความคิดเห็นได้ตามสบายเลยนะครับหรือเอาไปแต่งต่อได้เลย

ขอทำซะหน่อยก่อนสอบครับ 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2012, 18:51:16 โดย nine959 »

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: ps honda city zx rebuilt เกิดมาเพื่อแข่งกับ almera
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 23:46:52 »
เอาเวอร์ชั่นท้ายลาดไปแล้วกัน ใช้ประตูเดิม แต่เปลี่ยนด้านท้ายใหม่หมด เพิ่มแผ่นพลาสติดสีดำที่เสาซี

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: ps honda city zx rebuilt เกิดมาเพื่อแข่งกับ almera
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 12:29:58 »
เป็นรถที่แต่งยังไงก็ไม่ขึ้นซะที 

หน้าสวยใช้ได้ 

แต่ท้ายนี่มันยังไงก็ไม่สวยแฮะ 

ลองเอาไฟติ่งออกผมว่าสวยขึ้นนะ 

พอทำเป็นท้ายลาดดันเหมือนแจ็สอีก
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day